Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: << < (11/22) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 13:58:08 ---จริงๆแล้ว ผมว่า เอเนลูไม่ได้แพผลยาง หรอกครับ แพ้สกิลพระเอกมากกว่า จริงๆแค่วาปไปแล้วใช้หอกที่ทำจากทองแทง ก็จบละครับ ลูฟี่ตามความเร็วเอเนลูไม่ทันหรอก
จริงๆที่เอเนลูแพ้ เพราะสกิลพระเอกนั่นแหละครับ ส่วนคู่อื่นไม่รุ

--- End quote ---
  *haha*   โอ๊ยขออนุญาติพูดไม่เพราะหน่อยเถอะคะ   *haha*
โคตรถูกใจเลย แพ้สกิลพระเอก
โดนใจมากมายเลยคะกับประโยคนี้ ชอบมาก คุณ marangone น่าร๊ากอ่ะ

LastZeRo:

สกิลพระเอก อย่างเมพจริงๆครับ *great*
 ชนะได้เกือบทุกอย่างแหล่ะทั้งเรื่องอ่ะ *haha*
แล้วที่บอกว่าถ้ากองทัพเรือ มีพลตรีที่มีพลังผมปีศาจแล้วเก่งๆกัน
กองทัพเรือก้อคงจาไม่แพ้หรอก
อยากจาลองคิดดูว่า พวกนักโทษโจรสลัด ที่อยู่ LV 5-6 ของเรือนจำที่ลูฟี่ไปหาเอสนี่
เก่งๆกันทั้งหมดอ่ะครับ เป็นอาชญากรระดับโลกที่ความผิดของพวกเค้าแทบจะเปิดเผยออกมาให้คนรู้ไม่ได้
และถ้าจับพวกระดับนี้มาขังได้ไว้ได้หลายคน ก้อคงรู้แล้วหล่ะครับว่า กองทัพเรือก้อมีขุมกำลังเก่งๆพอสมควร
จาให้พลเอกสามไปกว้านจับ ก้อคงไม่ไหวอ่ะครับ
เปรียบเทียบกันระหว่างตอนที่พลเอกคิซารุสู้กับราชานรกเรลี่ ทั้งสองยังไม่มีใครกลัวใครเลย
และถ้าผมเทียบระดับพวกพลตรี อาจจะพอๆกับ Rookie รุ่นใหม่ได้เลยน่ะครับ

alohapote:

^
^
^
 ดูไม่ได้คับ อยากดูม๊าก

hippylove:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 13:58:08 ---
จริงๆแล้ว ผมว่า เอเนลูไม่ได้แพผลยาง หรอกครับ แพ้สกิลพระเอกมากกว่า จริงๆแค่วาปไปแล้วใช้หอกที่ทำจากทองแทง ก็จบละครับ ลูฟี่ตามความเร็วเอเนลูไม่ทันหรอก

จริงๆที่เอเนลูแพ้ เพราะสกิลพระเอกนั่นแหละครับ ส่วนคู่อื่นไม่รุ

ปะ.... เป็น คำตอบที่ถั่วต้มที่สุดเลยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ *haha* *haha* *haha*

จริงอย่างที่ว่าเลย แว็บ ไปแทงข้างหลังทีเดียวก็ตายละ ไม่ต้องมา ใช้ท่าอะไรมากมายให้เสียเวลาเลย *hoho* *hoho*

สรุปว่า "สกิลพระเอกที่ อ.โอดะมอบให้ลูฟี่ เทพที่สุด!!!"

สู้ก็ แพ้ยาก ตายก็ตายยาก โดนสารพัด ท่าโจมตี พิษร้ายแรง ยังรอดมาได้ มันเป็นสกิลที่ โกง จริงๆ

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:34:41 ---มันขึ้นว่าอะไรคะที่ดูไม่ได้อ่ะ จะได้เรียกแฟนมาแก้ให้ได้ เพราะตอนนี้ดูจากเครื่องเรามันดูได้อ่า

มันขึ้นว่า ติดลิขสิทธ์ ครับ

takky:

ฮือๆ อย่าพูดถึงเรื่อง ลูฟี่ เป็นพระเอกสิครับ งั้นก็แย่เลย ผมอุตส่าห์ พูดถึงเรื่องพลังผลปิศาจ ก็ไฟฟ้าทำอะไรฉนวนไม่ได้จริงๆ *disappoint*
เจอแฟนคลับ เอเนล *dead*

หน้า: << < (11/22) > >>

Go to full version