Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: << < (9/22) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 23:50:06 ---อ่า.... รู้ว่าจะโจมตี ก็ใช่ว่าจะหลบพ้นนะครับ อย่าลืมข้อนี้ (แต่ที่เอเนล หลบได้ ก็เพราะมีพลังของผลปีศาจแหละ)

--- End quote ---
*้ั์petulant* ม่ายจริง คุณฮิปปี้อย่าพูดแบบนั้น ถ้าเอเนลูคิดจะหลบยังไงก็หลบพ้น
มีฮาคิก็ใช่ว่าจะต่อยโดนเอเนลูทุกช็อตนะถ้าไม่จับตัวให้ได้ก่อน ไม่เชื่อดูคลิปนี้เลย
หลบการโจมตีแบบว่าแทบจะทันทีที่มือเท้าลูฟี่จะถึงตัวเอง ไวม๊ากมากคะ ตั้งแต่นาทีที่ 5.00 ไป

*number1* อย่างที่นามิเคยพูดแหละคะ ลูฟี่เป็นคนเดียวที่ฟ้าส่งมาปราบเอเนลู *great*
แต่ดูคลิปนี้แล้วต้องขอยอมรับอีกอย่างว่า เอเนลูเป็นวิศวกรยานยนต์ที่เก่งมาก
เพราะเขียนแบบแปลนเรือเหาะที่ใช้ไฟฟ้าเป็นพลังงานออกมาได้ขนาดนี้ สงสัยจบวิศวะมาจากทะเลสีฟ้า

windyzero:

เอาคนที่มี ฮาคิแห่งการสังเกตุมาสู้กัน ต่อยกันสามวัน มันจะโดนกันซักหมัดมั้ยน้า

panndora:

เราว่าระยะการทำงานฮาคิชนิดนี้ของแต่ละคนมันน่าจะมีไม่เท่ากันนะเหมือนจะมีขอบเขตที่จำกัดของแต่ละคนอยู่อะ
อย่างเช่น คนที่ไม่เก่งอาจจะใช้ได้ไกลแค่ไม่กี่เมตร หรือเก่งๆแบบใช้ได้หลายสิบหลายร้อยกิโลแบบเอเนลู
(เอเนลูใช้ได้คลอบคลุมทั้งสกายเปียอ่ะ เทพเกิ้น!! ใครพูดอะไรข้ารู้หมด)
หรือถ้าโจมตีรัวๆเข้าไปเยอะๆบางคนก็อ่านการโจมตีไม่ทันบางคนก็ทัน คงจะขึ้นอยู่กับการฝึกฝนด้วยแหละเนาะ
เพราะระดับพลตรีขึ้นไปต้องมีทุกคนนี่นา ถ้าใช้แล้วเทพทุกคนแบบเอเนลู กองทัพเรือคงไม่มีวันพ่ายแพ้แหงมๆคะ

hippylove:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 07:52:08 ---เอาคนที่มี ฮาคิแห่งการสังเกตุมาสู้กัน ต่อยกันสามวัน มันจะโดนกันซักหมัดมั้ยน้า

มันก็ไม่เชิงเทพขนาดนั้นนะครับ

เพราะมันทำให้เรารู้เฉยๆ ไม่ได้บอกว่าทำให้เราหลบได้

เหมือนกับ มีคนกำลังจะยิงปืนใส่เราแหละครับ เรารู้ และเราพยายามจะหลบ แต่ถ้าคนๆนั้นยิงปืนแม่น แถมกระสุนยังไวมากๆด้วย ต่อให้เราพยายามจะหลบ แต่ถ้าเราไม่ไวพอเราก็หลบไม่ได้

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 07:48:14 ---
--- อ้างจาก: hippylove ที่ จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 23:50:06 ---อ่า.... รู้ว่าจะโจมตี ก็ใช่ว่าจะหลบพ้นนะครับ อย่าลืมข้อนี้ (แต่ที่เอเนล หลบได้ ก็เพราะมีพลังของผลปีศาจแหละ)

*้ั์petulant* ม่ายจริง คุณฮิปปี้อย่าพูดแบบนั้น ถ้าเอเนลูคิดจะหลบยังไงก็หลบพ้น
มีฮาคิก็ใช่ว่าจะต่อยโดนเอเนลูทุกช็อตนะถ้าไม่จับตัวให้ได้ก่อน ไม่เชื่อดูคลิปนี้เลย
หลบการโจมตีแบบว่าแทบจะทันทีที่มือเท้าลูฟี่จะถึงตัวเอง ไวม๊ากมากคะ ตั้งแต่นาทีที่ 5.00 ไป

*number1* อย่างที่นามิเคยพูดแหละคะ ลูฟี่เป็นคนเดียวที่ฟ้าส่งมาปราบเอเนลู *great*
แต่ดูคลิปนี้แล้วต้องขอยอมรับอีกอย่างว่า เอเนลูเป็นวิศวกรยานยนต์ที่เก่งมาก
เพราะเขียนแบบแปลนเรือเหาะที่ใช้ไฟฟ้าเป็นพลังงานออกมาได้ขนาดนี้ สงสัยจบวิศวะมาจากทะเลสีฟ้า

แหมคุณ Pann D Ora ก็ที่ผมบอกไปคือว่า มีฮาคิ สังเกตุการใช่ว่าจะหลบพ้น เพราะมันทำให้เรารู้เฉยๆ อย่างตัวอย่างข้างบนครับ
แต่ในกรณีของ เอเนล มีทั้ง ฮาคิ และผลปีศาจ สายฟ้า
ต่อให้เป็น กระสูนก็เถอะ เอเนลมีความเร็วของแสง ก็หลบสบายๆครับ

แล้วก็อย่างที่คุณบอกเลย มีฮาคิเกราะ ก็ใช่ว่าจะโจมตีโดน ขอเทียบตัวอย่างเป็น ปืนเช่นเคย
สมมุติให้คนที่ คนที่มีฮาคิเหมือนมีปืน มันเป็นอาวุธที่ร้ายแรง แต่ถ้าเราใช้ไม่เป็น ยิงไม่เป็น ยิงไม่แม่น ต่อให้รุนแรงยังไงก็จัดการศัตรูไม่ได้แน่นอน

ผมเกลียดปืน แต่จำใจต้องยกมันมาเป็นตัวอย่าง เพราะมันเห็นได้ชัดดี
(ปล. ปืนเป็นอาวุธที่ไร้ อารยธรรม และไร้ศิลปะที่สุดเลย ในความคิดผม)

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 08:08:45 ---เราว่าระยะการทำงานฮาคิชนิดนี้ของแต่ละคนมันน่าจะมีไม่เท่ากันนะเหมือนจะมีขอบเขตที่จำกัดของแต่ละคนอยู่อะ
อย่างเช่น คนที่ไม่เก่งอาจจะใช้ได้ไกลแค่ไม่กี่เมตร หรือเก่งๆแบบใช้ได้หลายสิบหลายร้อยกิโลแบบเอเนลู
(เอเนลูใช้ได้คลอบคลุมทั้งสกายเปียอ่ะ เทพเกิ้น!! ใครพูดอะไรข้ารู้หมด)
หรือถ้าโจมตีรัวๆเข้าไปเยอะๆบางคนก็อ่านการโจมตีไม่ทันบางคนก็ทัน คงจะขึ้นอยู่กับการฝึกฝนด้วยแหละเนาะ
เพราะระดับพลตรีขึ้นไปต้องมีทุกคนนี่นา ถ้าใช้แล้วเทพทุกคนแบบเอเนลู กองทัพเรือคงไม่มีวันพ่ายแพ้แหงมๆคะ

พลโทนะครับ ที่จำเป็นต้องมีฮาคิทุกคน พลตรีนี่ไม่จำเป็นต้องมีครับ

หน้า: << < (9/22) > >>

Go to full version