Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: (1/22) > >>

okami:

ระหว่าง สายฟ้า กับ สั่นสะเทือน
พลังสายฟ้าเร็วไกลแรงดูมีอาณุภาพดี กับผลกุระกุระ ที่สามารถทำลายได้ทุกอย่าง

marangone:

ผมว่าสายฟ้าครับ เพราะเป็นสาย โรเกีย

ผลสั่นสะเทือนผมว่าที่มันเก่ง เพราะ คนใช้มันเก่งมากกว่า พลังของผลปีศาจจะเก่งมากน้อยขึ้นอยู่กับคนใช้ด้วยครับ

ป.ล ผมว่าเอเนลูมันกระจอกครับ แต่มันได้ผลปีศาจเทพ มันเลย เทพได้ขนาดนั้น มีดีแค่มันโทร่าเอง นอกนั้น -*-

blackboytong:

เอเนลูจิงๆหน่ะ น่าจะเก่งนะครับ [แต่ดันมาเจอกับลูฟี่ซะก่อน] ก็เลยซวยไป

ลองไม่เจอพวกลูฟี่ดูสิครับ ป่านนี้คงยึดเกาะไปหลายเกาะแล้วมั้ง

marangone:

--- อ้างจาก: blackboytong ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 09:39:39 ---เอเนลูจิงๆหน่ะ น่าจะเก่งนะครับ [แต่ดันมาเจอกับลูฟี่ซะก่อน] ก็เลยซวยไป

ลองไม่เจอพวกลูฟี่ดูสิครับ ป่านนี้คงยึดเกาะไปหลายเกาะแล้วมั้ง

--- End quote ---

ใช่ครับ เอเนลูเก่งมากผมไม่เถียง แต่ที่ผมบอกว่ามันกระจอก เพราะ มันเก่งจากพลังผลปีศาจครับ ไม่ได้เก่งจากความสามารถทางด้านร่างกายเลย อย่างที่หนวดดำบอกครับ ว่าคนส่วนใหญ่จะพึ่งพลังจากผลปีศาจทั้งนั้น ความสามารถทางด้านร่างกาย เก่ง ตรง มันโทร่าอย่างเดียวเอง

ป.ล ใช้คำว่าความสามารถทางด้านร่างกายก็ไม่ถูกนะแต่ไม่รุจะใช้คำว่าอะไรดี เอาเป็นว่าพลังอื่นที่ไม่ใช่มาจากผลปีศาจละกัน

ป.ล2 ผมก็บอกนะครับว่า มันได้พลังของผลปีศาจ มัน ถึงได้เทพขนาดนั้น เข้าใจตรงกันนะครับ ^^

Augustz:

ผมว่าถึงเปนสายโรเกีย ก้น่าจะแพ้ฮาคิอยุ่ดีอ่ะ

หน้า: (1/22) > >>

Go to full version