Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน

หน้า: << < (10/22) > >>

panndora:

*shock* โอ๊ะ จำผิดอ่า *glad*

windyzero:

แต่ผมว่า  ฮาคิแห่งการสังเกตุ(หรือมันโทร่า) มันต้องมีจุดบอดครับ

อย่างเช่นถ้าเกิดทำให้ เอเนลเสียสมาธิจะทำให้ใช้ ฮาคิ อันนี้ไม่ได้อะไรทำนองเนี้ย อ่ะนะ -*-

takky:

พลังของเอเนลยังไงก็ไม่เก่งที่สุดผมว่านะเพราะมันมีตัวที่แพ้ทางอยู่คือยาง(ลูฟี่)

ผมว่าพลังส่วนมากมันจะมีตัวแก้กันอยู่

อย่างน้ำต้องแพ้ไฟประมาณนี้

หนวดดำ ความมืดเจอแสงสว่าง(คิซารุ) เข้าไปผมว่าก็ต้องแพ้

ถ้าพลังที่ไม่มีอะไรแก้ล่ะ อย่างสั่นสะเทือน(หนวดขาว)พระพุทธองค์(เซ็นโงคุ)

ดังนั้นจึงสรุปความคิดของผมเอง เอเนลสายฟ้าไม่เก่งสุดแพ้ยางลูฟี่

หนวดดำความมืด แพ้ แสงคิซารุ

ปล.วัดกันตามพลังผลปิศาจนะครับไม่ใช่ฝีมือทางร่างกาย

panndora:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 11:38:49 ---แต่ผมว่า  ฮาคิแห่งการสังเกตุ(หรือมันโทร่า) มันต้องมีจุดบอดครับ
อย่างเช่นถ้าเกิดทำให้ เอเนลเสียสมาธิจะทำให้ใช้ ฮาคิ อันนี้ไม่ได้อะไรทำนองเนี้ย อ่ะนะ -*-

--- End quote ---
ถูกต้องจ้า เวลาเอเนลู เสียสมาธิจะใช้มันโทร่าไม่ได้แป๊ปนึง
แต่ที่บอกว่า มันโทร่า ของเอเนลูเทพก็เพราะว่าระยะการใช้งานมันโทร่าของเอเนลู"โคตรไกล"คะ
คลอบคลุมอาณาจักรทั้งอาณาจักร ไกลมั้ยละ อิอิ

--- อ้างจาก: takky ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 11:55:19 ---พลังของเอเนลยังไงก็ไม่เก่งที่สุดผมว่านะเพราะมันมีตัวที่แพ้ทางอยู่คือยาง(ลูฟี่)
ผมว่าพลังส่วนมากมันจะมีตัวแก้กันอยู่
หนวดดำ ความมืดเจอแสงสว่าง(คิซารุ) เข้าไปผมว่าก็ต้องแพ้
ถ้าพลังที่ไม่มีอะไรแก้ล่ะ อย่างสั่นสะเทือน(หนวดขาว)พระพุทธองค์(เซ็นโงคุ)
ดังนั้นจึงสรุปความคิดของผมเอง เอเนลสายฟ้าไม่เก่งสุดแพ้ยางลูฟี่
ปล.วัดกันตามพลังผลปิศาจนะครับไม่ใช่ฝีมือทางร่างกาย

มันวัดยากนะ จะวัดแค่เฉพาะพลังผลปีศาจอะคะ
ถ้าจะวัดเฉพาะพลังผลปีศาจเอเนลูก็มีสิทธิ์ชนะลูฟี่คะ
เพราะยังใช้ท่า โครเมี่ยมแพดลิงค์ หลอมอาวุธมาแทงลูฟี่ได้อยู่
มันก็ต้องมองในมุมพลิกแพลงในการต่อสู้แหละ ถ้าเทียบแต่พลังผลปีศาจ
เอเนลู คิซารุ ก็ชนะผลสั่นสะเทือนได้สิคะ เพราะว่าทั้งสองคนเป็นแสง สลายตัวได้
สะเทือนให้ตายก็ไม่โดนจริงมั้ยคะ มันต้องมองประโยชน์ในการนำมาใช้งานมากกว่านะเราว่า

marangone:

--- อ้างจาก: takky ที่ อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 11:55:19 ---พลังของเอเนลยังไงก็ไม่เก่งที่สุดผมว่านะเพราะมันมีตัวที่แพ้ทางอยู่คือยาง(ลูฟี่)

จริงๆแล้ว ผมว่า เอเนลูไม่ได้แพผลยาง หรอกครับ แพ้สกิลพระเอกมากกว่า จริงๆแค่วาปไปแล้วใช้หอกที่ทำจากทองแทง ก็จบละครับ ลูฟี่ตามความเร็วเอเนลูไม่ทันหรอก

จริงๆที่เอเนลูแพ้ เพราะสกิลพระเอกนั่นแหละครับ ส่วนคู่อื่นไม่รุ

หน้า: << < (10/22) > >>

Go to full version