Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

ถึงตอนอวสารของ Bleach แล้วหรือ?

หน้า: << < (3/5) > >>

Augustz:

ก้เพิ่งมาโดนตัดจบเพราะภาคกินโจว ภาคเดียวนะผมว่า

ภาคอื่นมันสนุกหมดเลยนะ ไม่ว่าจะ ที่อิจิไปช่วยลูเคีย อรันคา ไอเซ็น เบาส์ในเมะก้สนุกนะ

คือมันเสียภาึคเดียว ภาคอื่นสนุกออกจะตาย  มันอยุ่ที่มุมมองกับความชอบด้วยล่ะมั้ง *dontknow*

iTheStore:

แล้วภาคสุดท้ายเนี่ย อิจิโกะ จะมีสภาพฮอลโล่เหมือนเดิมหรือเปล่า

Bello_ojaku:

--- อ้างถึง ---ก้เพิ่งมาโดนตัดจบเพราะภาคกินโจว ภาคเดียวนะผมว่า

ภาคอื่นมันสนุกหมดเลยนะ ไม่ว่าจะ ที่อิจิไปช่วยลูเคีย อรันคา ไอเซ็น เบาส์ในเมะก้สนุกนะ

คือมันเสียภาึคเดียว ภาคอื่นสนุกออกจะตาย  มันอยุ่ที่มุมมองกับความชอบด้วยล่ะมั้ง
--- End quote ---

ไม่หรอก ไอภาค Lost Agent เจ๊ว่า อาจารย์ยืดเรื่องเพื่อรวมเล่มมากกว่า = =;
คิดว่าคงโดนบก. ติเอาว่า (เดา) เธอยืดเรื่องเยอะไปแล้วมั้ง ไทเทะคุง ลดๆ หน่อย อันดับตกแล้ว จะบ๊วยๆ

แต่ก็นะ ไม่ว่ภาาคไหนมันก็สนุกนะ ส่วนตัวคิดแบบนี้ อีกอย่างภาคนั้นก็สื่อถึงเทมหรือเารมณ์
ของอิจิโกะได้ดี โอริฮิเมะก็น่ารัก และ ลูเคียเร็นจิกลับมา ก้เป้นในแง่แต่ละคน

--- อ้างถึง ---แล้วภาคสุดท้ายเนี่ย อิจิโกะ จะมีสภาพฮอลโล่เหมือนเดิมหรือเปล่า

คิดว่า "น่าจะ" เพราะมันมีความเป็นไปได้ 50 % แต่ก้ต้องรอดูอาจารย์เค้าดราม่าอีกน่ะแหละน๊า =w=

Leang_34:

ผมก็ว่าภาคกินโจวมันแปลกๆนะครับเหมือนมันไงๆก็ไม่รู้อยู่ดีๆมามอบพลังให้
แต่คุณBello_ojakuอย่านะค๊าฟฟฟฟฟ เพราะคุณบอกเองว่าคนมีความคิดเปงของตัวเอง
ส่วนภาคสุดท้ายนี้ หัวหน้ามันโหดไงๆก็ไม่รู้ *rip* *rip*
แต่ขอให้เป็นภาคสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดนะครับ *number1* *number1*

Bello_ojaku:

--- อ้างถึง ---ผมก็ว่าภาคกินโจวมันแปลกๆนะครับเหมือนมันไงๆก็ไม่รู้อยู่ดีๆมามอบพลังให้
แต่คุณBello_ojakuอย่านะค๊าฟฟฟฟฟ เพราะคุณบอกเองว่าคนมีความคิดเปงของตัวเอง
ส่วนภาคสุดท้ายนี้ หัวหน้ามันโหดไงๆก็ไม่รู้ 
แต่ขอให้เป็นภาคสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดนะครับ

อะไรที่ว่าอย่าน่ะ -w- คือเจ๊รู้ว่าแต่ละคนมีแง่มุมของตัวเองเท่านั้นเอง
ถ้าที่อย่าหมายถึง ภาคสุดท้ายใกล้จบน่ะ เจ๊ไม่ได้บอกแบบนั้น
เจ๊อยากให้มันยาวๆ เลย (และจากการคำนวณ ถ้าอันดับไม่ตกก็อยู่ยาวไปได้อีกสองปีถึงห้าปีแหละ)
คือ ตัวร้ายโหดจริงๆ ค่ะ ฆ่าลูกน้องแบบไม่ออมมือ แปลว่าภาคนี้
อาจารย์เล่นใส่บทไม่ยั้งเต็มที่มากๆ แม้แต่ซาซาคิเบะก็โดนฆ่าไปห้อยโต้งเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ส่วนภาคกินโจ คือมันไม่มีตอนย้อนอดีตของกินโจ (แอบนึกอ้ะ เสียดาย)
เราเลยมั่วกันไปใหญ่ (บ้างว่าออกทะเลไปแล้ว ทั้งที่ยังอยู่ในประเด็น)
แต่ภาคสุดท้ายอาจารย์บอกว่าจะเฉลยให้หมดเลยนะ ปมน่ะปม ของอิจจิเป้นต้น

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version