หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเจ้าหญิงเงือกสุดสวย ชิราเป็นสมาชิกกลุ่มหมวกฟางไม่ได้อ่า  (อ่าน 10374 ครั้ง)

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *dontknow*
ผมอ่านมาหลายๆความเห็นแต่ที่เจอบ่อยมาก บอกตัวใหญ่งง
1.ออคจูเนียร์ กลุ่มหนวดขาว
2.ตัวกินเกาะ กลุ่มหนวดดำ (จำชื่อไม่ได้ขออภัย)

ทำไมเข้ากลุ่มได้ผม ว่า ชิราของผม ตัวเล็กก่าอีกมั้ง

[email protected]

• *

ผมอ่านมาหลายๆความเห็นแต่ที่เจอบ่อยมาก บอกตัวใหญ่งง
2.ตัวกินเกาะ กลุ่มหนวดดำ (จำชื่อไม่ได้ขออภัย)

ทำไมเข้ากลุ่มได้ผม ว่า ชิราของผม ตัวเล็กก่าอีกมั้ง

พวกที่เคยบอกว่าเพราะตัวใหญ่มาอธิบายหน่อยจิ จะได้หาย งง

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

mini9293

• *
1.ออสจูเนียร์อยู่กลุ่มหนวดขาวก็จริงแต่ไม่ได้ไปกลับหนวดขาวตลอดนี่ที่จะตามหนวดขาวหลักๆก็แค่พวกหัวหน้าหน่วย
2.วูล์ฟของกลุ่มหนวดดำก็ได้ไปดีๆที่ไหนเดินตามแพไปเลื่อยๆจะให้เจ้าหญิงเกาะเงือกว่ายน้ำตามเรือโจรสลัสจนจบเรื่องเลยหรอ

ปล.ผมก็ไม่ได้ค้านว่าเจ้าหญิงจะมาเป็นพวกนะ ถึงขนาดตัวจะเป็นอุปสรรคแต่ชิราโฮชิเป็นคนที่10จริงคงมี่วิธีที่พาไปอย่างสบายๆได้ล่ะ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
*dontknow*

ที่คนส่วนใหญ่บอกตัวใหญ่ คงหมายถึงไม่สามารถขึ้นไปอยู่บนเรือได้อ่ะครับ มันลำบากเวลาเดินทางเลยไม่เหมาะครับ^^

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
1. ออสจูเนียเป็นแค่โจรสลัดในสังกัดของหนวดขาวครับ ไม่ได้เป็นสมาชิก เป็นแค่พันธมิตรเฉยๆ

2. ชานฮวน วูฟ ตัวใหญ่ก้อจริงแต่มันว่ายน้ำตามครับ มันมีฝีมือมากพอ

ชิราโฮชิตัวเล็กกว่าแต่เรือของลูฟี่มีนิดเดียวเงครับ จะเอาขึ้นยังไง จะให้ว่ายน้ำตาม ชิราโฮชิจะไปสู้ใครได้  *number1*
^^

oatnicky

• *
1. ออสจูเนียเป็นแค่โจรสลัดในสังกัดของหนวดขาวครับ ไม่ได้เป็นสมาชิก เป็นแค่พันธมิตรเฉยๆ

2. ชานฮวน วูฟ ตัวใหญ่ก้อจริงแต่มันว่ายน้ำตามครับ มันมีฝีมือมากพอ

ชิราโฮชิตัวเล็กกว่าแต่เรือของลูฟี่มีนิดเดียวเงครับ จะเอาขึ้นยังไง จะให้ว่ายน้ำตาม ชิราโฮชิจะไปสู้ใครได้  *number1*
แหม ๆ ๆ ดูถูก ดูถูก ชิราโฮริของเรา เป็นอาวุธโบราณโพไซดอนเลยนะเนี่ย ใครบอกจะสุ้ไม่ได้  *haha* *haha* *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
แหม ๆ ๆ ดูถูก ดูถูก ชิราโฮริของเรา เป็นอาวุธโบราณโพไซดอนเลยนะเนี่ย ใครบอกจะสุ้ไม่ได้  *haha* *haha* *haha*
ให้องค์หญิงชิราโฮชิเรียกเจ้าทะเลยักษ์มาสู้แทนตัวเองซัก 10 ตัว *shock*

rorobinbin

• *
มันคงไม่ได้หรอก นอกจากเนื้อเรื่อง จะหักมุมมากๆ จากปกติ ( ปกติก็หักมุมอยู่แล้ว)  ต่อจากนี้ไป

ไล่อันดับหักมุม (คิดเองเน้อ)

1. ชิราโฮริ ได้เข้ากลุ่ม และซันจิตายเพราะเสียเลือดจากที่เจอสาวๆและไม่มีใครมีเลือดกรุ๊ปเดียวกับ ซันจิ

2. พระราชา ฝากให้ ชิราโฮริ อยู่กับกลุ่มหมวกฟาง  เพราะว่าไว้ใจแล้ว ( ปกติ พระราชาหวงชิราโฮริ มากถึงขนาดตอนเด็ก ต้องกักขังไว้ในประสาทเลยทีเดียว เพื่อให้ ชิราโฮริ ปลอดภัย และไม่เจออันตรายต่างๆ )

3. ชิราโฮริ ตัวเล็ก ลง เพราะ อะไร ซักอย่าง ?? ? (แต่คงไม่ใช่เพราะดราก้อนบอล)

4. กองทัพเรือมา จับตัวชิราโฮริ ไป เพราะ แอบฟัง แล้วได้ยินว่า เธอ คือ อาวุธ โบราณนั่นเอง

5. ชิราโฮริ ขอไปกับหมวกฟางเพื่อ ผจญภัยในโลกกว้าง

pottms

• *
  • โลกจะดีขึ้นถ้า "มนุยษ์" รู้จัก "โทษตัวเอง"
คงไม่หรอก ครับ

เพราะว่า ลูฟี่ ไม่ชอบ เรียก "ยัยขี้แย" ตลอด
ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Demarco

• *
เดี๋ยว โดน ลูฟี้ ใช้เกียร์สาม

Natthakit

• *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
ถ้าชิราโฮชิจะได้ไป ผมว่าอันดับแรกต้องเป็นเพราะข้อ 3. ตัวเล็กลง ไม่ก้อข้อ 5กะ2 อ่ะครับ

ข้อ1หักมุมมากเกินไปมั้งเน้อออออ
^^