หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

เลือกๆๆๆ

เห็นด้วย  เพราะตอนนี้ก็เก่งแถมมีคนยอมรับมากมายพอสมควร
3 (21.4%)
ไม่เห็นด้วยเพราะ  ฝีมือไม่ถึง
11 (78.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 14

ปิดการโหวต: อา. 08 ม.ค. 2012 เวลา 17:43:28

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากตอนนี้ลูฟี่ได้เป็นหนึ่งในจักรพรรดิ์หลายๆคนเห็นเห็นด้วยหรือไม่ มาทำแบบสำรวจกัน  (อ่าน 6237 ครั้ง)

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ไม่ครับ ตอนนี้อยู่แค่อยู่เหนือ พลโท น้องๆ พลเอกนี่ก็เก่งเกินแล้วครับ (ระดับพลโทน้องๆพลเอก ผมคิดว่าประมานแมกเจลแลนอ่ะ ลูฟี่คงยังไม่เท่าแมกเจลแลนก่อน Time Skip หรอก)^^

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คห ส่วนตัวผมก็ไม่ครับ เพราะว่า ถ้าเป็น 1ใน 4 จักพรรดิ์ ก็ต้องดักดานอยุ่ที่เขตปกครองตัวเอง จะไปราฟเทลได้งัยกันอ่ะนิ *hoho* *hoho*

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
จริงครับ อย่างลูฟี่  ไม่เป็นเแค่4จักรพรรดิ์    ต้องเป็นราชาโจรสลัดอย่างเดียว  *haha* *haha* *haha*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

Natthakit

• *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
ลูฟี่เก่งกว่าพวกพลโทตั้งแต่เอนิเอสล็อบบี้แล้วครับ ตอนที่ลูฟี่สู้กับลุจจิและเพื่อนๆติดเกาะ(สะพาน) มีพลโทมาสู้ด้วยตั้งหลายคน
แต่กลุ่มของลูฟี่สู้ได้เหนือกว่าพวกพลโทครับ แต่ลูฟี่คงไม่เป็นสี่จักพรรดิ์หรอกครับ มันไม่อิสระ ความฝันของลูฟี่คือเจ้าแห่งโจรสลัด
หรือผู้ที่มีอิสระที่สุดในท้องทะเลครับ ^^
^^

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ลูฟี่เก่งกว่าพวกพลโทตั้งแต่เอนิเอสล็อบบี้แล้วครับ ตอนที่ลูฟี่สู้กับลุจจิและเพื่อนๆติดเกาะ(สะพาน) มีพลโทมาสู้ด้วยตั้งหลายคน
แต่กลุ่มของลูฟี่สู้ได้เหนือกว่าพวกพลโทครับ แต่ลูฟี่คงไม่เป็นสี่จักพรรดิ์หรอกครับ มันไม่อิสระ ความฝันของลูฟี่คือเจ้าแห่งโจรสลัด
หรือผู้ที่มีอิสระที่สุดในท้องทะเลครับ ^^

ไม่ใช่นะครับ มีพลโทไปด้วยก็จริง แต่คนที่ลงมาสู้ไม่ใช่พวกพลโทนะครับ ไม่งั้นพวกโซโลเละแน่ครับ พวกพลโทอยู่ประจำบนเรือแล้วคอยสั่งการบัตเตอร์คอลครับ^^

เกรียงไกร สุกก่ำ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมอยากให้luffyมีชื่อสียงมากเป็นการก้าวไปสูราชาโจรสลัด *number1*