หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมาก ในสงคราม หนวดขาว กะ กองทัพเรือ  (อ่าน 22083 ครั้ง)

zexzebenz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
1.ทำไมหนวดขาวไม่ใช้ ฮาคิราชัน แบบลูฟี่ ที่ใช้ที่เกาะเงือก(ทหารจาก 100000 สลบไป 50000)
2.ทำไม อาคาอินุ โดนหนวดขาวตอนฟิวขาดซัดเต็ม 2 ทีจึงไม่ตาย ดูจากอนิเม หน้าจะไม่รอดแต่ก็รอด(เพราะสายโรเกียอึดกว่าสายอื่นหรือเปล่า?)

ช่วยบอกหน่อย ตอนสงครามเกรียด อาคาอินุที่สุดเลย อยากเห็นมันตาย

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยมาก ในสงคราม หนวดขาว กะ กองทัพเรือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 21:51:34 »
ส่วนตัวเราคิดว่าเพราะความแก่และอาการป่วยเลยทำให้หนวดขาวใช้ฮาคิได้ไม่เต็มที่อ่ะคะ
คำตอบเดียวตอบทั้งสองข้อเลยละกัน แต่คนอื่นเขาจะคิดยังไงไม่รู้นะคะรอดูคนอื่นตอบด้วย ^^

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สงสัยมาก ในสงคราม หนวดขาว กะ กองทัพเรือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 04:25:24 »
ในเรื่องไม่เคยบอกว่าหนวดขาวมีฮาคิแบบราชันย์ใช่รึเปล่าครับ

หรือผมจำผิด?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

l3asic

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 05:45:02 »
หนวดขาวมีฮาคิราชันด้วยหรอคับ
แต่ถึงไม่มีก้โหดโคดๆอะแต่ที่แพ้เพราะสู้สังขารตัวเองไม่ไหวถ้าตอนหนุ่มๆนี่พลเอก3คนผมให้รุมเลย

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 07:06:32 »
เห็นด้วยครับว่าที่แพ้เพราะแก่

แล้วก็คนที่มีฮาคิแบบราชันย์ในเรื่อง (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

ลูฟี่ เรย์ลี่ ผมแดง แฮนค็อก ดราก้อน มีใครอีกไหมนึกไม่ออกละ ^^
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

panndora

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 07:29:11 »
เรารู้ว่าตอนนี้มี 6 คนอ่ะคะที่มีฮาคิราชันย์
ลูฟี่ เอส เรลี่ แฮนค็อก แซงคูส หนวดขาว
ดราก้อนยังไม่มีบอกนะคะว่ามี

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 08:26:03 »
เอ.. เอสกับหนวดขาวนี่มีพูดถึงตอนไหนอ่ะครับ

ใช่ตอนที่ลูฟี่ระเบิดฮาคิในสงครามรึเปล่า?

ผมจะลองกลับไปหาอ่านดูอีกซักรอบ

ส่วนดราก้อนผมคุ้นๆ ว่ามีพูดถึงในสงครามนั่นแหล่ะ แต่ไม่ชัวร์นะ อาจจะจำผิดก็ได้ -.-"

ความจำแย่บวกกับการ์ตูนรายละเอียดมันเย๊อะ!!

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 08:35:43 »
 1 ความอึดในเรื่องวันพีช อึดสุดๆ อึดเกินมุนษย์ ขนาดโดน ฟ้าผ่า ยังไม่ตาย  ถ้าไม่โดน ตัดสมอง แทงหัวใจ ไรแบบนี้ 55

หนวดขาว ไม่ใช้ฮาคิ เพราะ อะไรก็ไม่รู้  ใครรู้ก่อ ช่วยตอบละกัน 55

wallpeper

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 08:41:08 »
ดราก้อน มีฮาคิราชัน แน่นอนครับ

ก็อีวานอฟเคยบอกไว้ไงคับ ตอนที่ลูฟฟี่ใช้ ฮาคิ ที่สงครามดตอนที่รัฐบาลสั่งประหาร เอส คำพูดตอนนั้นคือ "สมกับเป็นลูกของนายเลยนะดราก้อนเชื่อไม่ทิ้งแถวจริงๆ"

ไหนจะพลโท ที่บิกว่า ลูฟี่ เป็นลูกชายของ ดราก้อน จะมีพลังแบบนี้ก็ไม่แปลก . . . .

ส่วนหนวดขาวนั้น สงสัยเพราะความแก่ และ ก็โดนแทงด้วยละคับ โจรสลัดกลุ่มเดียว รัฐบาลเกือบแย่แล้ว ถ้ามันชนะ แล้วโอดะ จะเอามาเขียนเล่มต่อไปละคับ ความเห็นส่วนตัวนะคับ 5 5 5

ไม่รุว่าโลกจะแตกก่อน หรือ วันพีชจะจบก่อน 5 5 5 5 5+ โลกแตกยังพอว่า ขออย่างเดียว โอดะ ห้ามเป็นอะไร  5 55 5 5 + *glad*

panndora

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:17:51 »
เอ.. เอสกับหนวดขาวนี่มีพูดถึงตอนไหนอ่ะครับ
ใช่ตอนที่ลูฟี่ระเบิดฮาคิในสงครามรึเปล่า?
ผมจะลองกลับไปหาอ่านดูอีกซักรอบ
ส่วนดราก้อนผมคุ้นๆ ว่ามีพูดถึงในสงครามนั่นแหล่ะ แต่ไม่ชัวร์นะ อาจจะจำผิดก็ได้ -.-"
ความจำแย่บวกกับการ์ตูนรายละเอียดมันเย๊อะ!!
อันนี้ของเอสคะ ของหนวดขาวหาก่อน!! ถ้าโชคดีคุณ marangone คงมาบอกให้
เราคิดว่าคุณ marangone จำได้ว่าตรงไหนที่กล่าวถึงว่าหนวดขาวมีฮาคิราชันย์ ^^

ดราก้อน มีฮาคิราชัน แน่นอนครับ
ก็อีวานอฟเคยบอกไว้ไงคับ ตอนที่ลูฟฟี่ใช้ ฮาคิ ที่สงครามดตอนที่รัฐบาลสั่งประหาร เอส คำพูดตอนนั้นคือ "สมกับเป็นลูกของนายเลยนะดราก้อนเชื่อไม่ทิ้งแถวจริงๆ"
ไหนจะพลโท ที่บิกว่า ลูฟี่ เป็นลูกชายของ ดราก้อน จะมีพลังแบบนี้ก็ไม่แปลก . . . .
อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับความเห็นของแต่ละคนละคะว่าคำพูดทั้งสองประโยคจะหมายถึงดราก้อนมีฮาคิราชันย์รึป่าว
แต่สำหรับเรายังไม่ถือว่าเป็นการบอกว่าดราก้อนมีฮาคิราชันย์เพราะมันเป็นการพูดจายกยอความสามารถของลูฟี่มากกว่า
เหมือนประมาณว่า"เป็นลูกคนใหญ่คนโตก็ต้องเก่ง" อะไรแนวๆนี้ เหมือนเอสแหละคะ เอสมีฮาคิราชันย์แต่พวกเราก็ไม่รู้ว่า
โกลด์ โรเจอร์มีฮาคิราชันย์หรือป่าว?? คหสต. คะ

marangone

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:41:10 »
ู^
^
^
เล่ม 59 ครับ ในช่วงที่ลูฟี่ระเบิดฮาคิอ่ะครับ ชื่อตอน สะพานอะไรซักอย่าง หน้าแรกของตอนเลยครับ แล้วเป็น ตอนเดียวกันกับที่ คุณ Pann เคยเอามาลงอ่ะครับ แต่คำพูดในรวมเล่ม กับ สปอยล์ไม่เหมือนกัน ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างที่จะไปเปิดหนังสือแล้วแสกนลงมาให้ดูกัน ยังไงถ้าคุณ Pann ว่างรบกวนด้วยนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:44:20 โดย marangone »

panndora

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 10:07:30 »
*shock* ไม่สามารถเหมือนกันคะ *haha*
ยังอยู่ต่างจังหวัดอยู่เลย แต่จะแปะรูปกับตอนให้ สมาชิกคนอื่นจะได้ไปเปิดดูกันถูกละกันคะ

เล่ม 59 ตอนที่ 570 คะ หน้าแรกของตอนเลย ในวงกลมสีแดง ในสปอยล์จะบอกว่า "นั่นคือฮาคิราชันย์สินะ"
แต่ในเล่มลิขสิทธิ์จะบอกว่า มีฮาคิราชันย์เหมือนเอสกับพ่อ ^^

ปล.ร่วมเล่ม 61 ของเราปกแจ็คเกตใหญ่กว่าปกใน พอจับอ่านละปกยับหมดใครมีปัญหาเหมือนเราบ้างป่าวคะ *glad*
*แก้ไขเป็นเอสกับพ่อ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 10:42:08 โดย panndora »

marangone

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 10:20:04 »
*shock* ไม่สามารถเหมือนกันคะ *haha*
ยังอยู่ต่างจังหวัดอยู่เลย แต่จะแปะรูปกับตอนให้ สมาชิกคนอื่นจะได้ไปเปิดดูกันถูกละกันคะ

เล่ม 59 ตอนที่ 570 คะ หน้าแรกของตอนเลย ในวงกลมสีแดง ในสปอยล์จะบอกว่า "นั่นคือฮาคิราชันย์สินะ"
แต่ในเล่มลิขสิทธิ์จะบอกว่า มีฮาคิราชันย์เหมือนผมแดงกับพ่อ ^^

ปล.ร่วมเล่ม 61 ของเราปกแจ็คเกตใหญ่กว่าปกใน พอจับอ่านละปกยับหมดใครมีปัญหาเหมือนเราบ้างป่าวคะ *glad*

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เลยแหละ ในรวมเล่มจะบอกว่า มีฮาคิราชันย์เหมือนเอสกับพ่อ น่ะครับ^^

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 17:07:29 »
ตกลงต้องเชื่อ ของ รวมเล่ม มากกว่า สปอยล์ หรือครับ
หรือว่าจะเป็นเหมือนตอน ที่บอกว่า อาโอคิยิ แข็งแกร่งที่สุดของกองทัพเรือ แล้วคุณ marangone บอกว่าแปลผิด

ปล.เล่ม 61 ผมปกติดี

marangone

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 17:17:06 »
ตกลงต้องเชื่อ ของ รวมเล่ม มากกว่า สปอยล์ หรือครับ
หรือว่าจะเป็นเหมือนตอน ที่บอกว่า อาโอคิยิ แข็งแกร่งที่สุดของกองทัพเรือ แล้วคุณ marangone บอกว่าแปลผิด

ปล.เล่ม 61 ผมปกติดี

อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าต้องยึดอันไหนกันแน่ 555