Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[[[New]]] อัพเดทค่่าหัวตัวละครเฉพาะที่เพิ่ม!! [ล่าสุด]

หน้า: << < (2/4) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: Tiblade ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 15:01:33 ---ขุดมา ดิคับ
ผมรัก onepiece อ่ะ แต่ ไม่รุ้ น้ะ
เหนเค้าบอกมา  *love* *love*
ไม่ได้ใส่เครดิด เพราะเอามาหลายเวป  *glad* *glad*

--- End quote ---

*cheers* งั้นถือว่าเป็น Spoil ไปละกัน เนาะ ^^ *้ั์drinktea*

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 16:11:46 ---
--- อ้างจาก: Tiblade ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 15:01:33 ---ขุดมา ดิคับ
ผมรัก onepiece อ่ะ แต่ ไม่รุ้ น้ะ
เหนเค้าบอกมา  *love* *love*
ไม่ได้ใส่เครดิด เพราะเอามาหลายเวป  *glad* *glad*

*cheers* งั้นถือว่าเป็น Spoil ไปละกัน เนาะ ^^ *้ั์drinktea*

ผมว่า ก็ไม่ควรถือว่าเป็น spoil นะครับ น่าจะถือว่าเป็นของปลอมไปก่อนดีกว่า จนกว่าจะมีข้อมูลมายืนยันครับ

kamin.nas:

ผมว่า ค่าหัวของตาเหยี่ยว น่าจะเป็นของจริง เพราะ ผมเคยอ่าน เจอว่าถึง ตาเหยี่ยว

ถึงจะเป็น 1 ใน 7 เทพโจรสลัดแต่ว่า เขาก็เป็น แค่ผู้สังเกตการ เพราะ โหด

และเขายังเป็น เพื่อนของ แชงคูล และ เป็นนักดาบที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก

jamilyneko:

สับสน มันจะมีตอนนึงตอนที่ ราชาอาณาจักรเงือก พูดกับใครสักคนนี่ล่ะ บอกว่า  ค่าหัว160ล้าน โซริ แล้วโซโลก็เถียงกลับไปว่า โซโลว้อย อะไรประมาณนนี้นะO_O *rip* *rip* *rip* *rip* *nude* *nude* *nude* *nude*

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 17:14:43 ---ผมว่า ก็ไม่ควรถือว่าเป็น spoil นะครับ น่าจะถือว่าเป็นของปลอมไปก่อนดีกว่า จนกว่าจะมีข้อมูลมายืนยันครับ

*disappoint* อุส่าห์เลี่ยงแล้วนะ บอกว่าปลอมเดี๋ยวทำร้ายจิตใจกันเกินไป  *disappoint*
เอาเถอะไหนๆก็ไหนๆละ คุณ marangone ก็บอกให้ละว่าปลอม ก็ช่วยคอนเฟิร์มอีกคนละกันว่าปลอม
ดูจากรูปใบประกาศของตาเหยี่ยวดังกล่าว เจอจุดสังเกตุหลายจุด

1. ในวงสีแดง จุดที่คาดว่าเป็นลายเซ็นหรือสัญลักษณ์อะไรบางอย่าง ใบประกาศของจริงจะไม่อันใหญ่เท่านี้
2. ในวงสีเหลือง ข้างหลังรูปมิฮอว์ค มีคำว่า ONE อยู่ น่าจะเป็นส่วนหนึ่งของคำว่า ONE PIECE แหละ
3. ในวงสีน้ำเงิน ตามใบประกาศที่ปรากฎในการ์ตูน คำว่า DEAD OR ALIVE จะมีขนาดใหญ่เท่ากันหมด
4. ในวงสีเขียว ส่วนที่เป็นชื่อปกติถ้าคนที่มีชื่อนามสกุลครบชัดเจน จะถูกลงทั้งชื่อและนามสกุล
    ยกตัวอย่างเช่นลูฟี่ โซโล โรบิน ถ้าคิดตามหลักเดียวกันใบประกาศของตาเหยี่ยวต้องถูกเขียนว่า
    JURAQUILLE MIHAWK

ดังนั้นขอสรุปว่าใบประกาศของตาเหยี่ยวใบนี้เป็น FAN-ARTS ทำขึ้นมาจ้า!!
ความจริงก็แฟนอาร์ททำขึ้นมาทุกอันแหละ แต่เจตนาคุณ จขกท. เขามาลงเพื่อแบ่งปันกัน
ก็เลยเอาของตาเหยี่ยวที่ดูแล้วน่าจะไม่จริงที่สุด เพราะเจ็ดเทพโจรสลัดไม่น่าจะมีค่าหัวเพิ่มได้
ถ้ายังไม่ถูกถอดออกจากตำแหน่ง อะนะ ^^
เดี๋ยวจะไม่ชัวร์กัน เอาตัวอย่างใบประกาศจริงแปะให้เปรียบเทียบจุดที่เราให้สังเกตุเลยจ้ะ (ถ้ารูปไม่ขึ้นรบกวนบอกด้วย)

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version