Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (28/112) > >>

phethy:

ถ้าให้คิดเอาเอง คงอยากได้ ทองคำอะ   เก่งไม่เก่งไม่รุ   แต่คงจะรวย  *hoho*

Hancock:

ผลเมโรเมโร ทำให้ใครก็ได้กลายเป็นหิน
เจ๋งสุดสุด หรืออยากทำให้ใครหลงก็ทำได้

ริวคุง:

Shank Cruse ไม่ได้กินผลไม้ปีศาสนะคับ อย่าเข้าใจผผิด เทพด้วยตัวเอง เหงราชานรกไหม ก้เทพทั้งๆที่ไม่ได้กิน ถ้าแช้งกินเข้าไปจะช่วยลูฟี่จมน้ำได้หรอ โรเจอร์ก้ยังไม่ได้กินผลไม้ปีศาสนะคับ 4จักรพรรดิคนอื่นไม่รู้ไม่แน่ใจว่าได้กินป่าว แต่แช้งไม่ได้กินแน่นอน

ผมแดง:

แต่ก็ไม่แน่นะครับที่ Shank Cruse จะไม่ได้กินผลปีศาจ เพราะตอนที่ Shank Cruse ช่วยลูฟี่จมน้ำ นั่นก็ตอนที่ลูฟี่เด็ก 
จะเอาตอนนั้นมาวัดว่า Shank Cruse ไม่กินไม่ได้ อาจจะกินหลังจากนั้นก็ได้....
แล้วตอนที่ช่วยหยุดสงครามก็อาจจะไม่แสดงพลังของผลปีศาจให้เห็นก็เป็นได้....

แต่ผมก็ว่า คนอย่าง Shank Cruse ไม่น่าจะกินหรอก เพราะตอนที่อยู่บนเรือ โกล โรเจอร์ เคยพูดกับบากี้อยู่ประมาณว่าจะไม่กินผลปีศาจ ประมาณนี้มั้ง

JaunConstantine:

ถ้าเลือกได้ขอผลโฮโลโฮโล แบบน้องเพโร่น่าแล้วกัน สร้างผีออกมาทำให้รู้สึกไม่อยากสู้ ฮ่า ฮ่า *haha* *haha*

หน้า: << < (28/112) > >>

Go to full version