หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเหตุผลที่กาฟไม่ยอมเป็นจอมพลอ่ะครับ  (อ่าน 4859 ครั้ง)

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เพราะอะไรใครรู้บอกหน่อยผมว่าผมเองก็เป็นแฟนตัวยงละนะอยากรู้ หรือกาฟ ไม่อยากเป็นสุนัขรับใช่พวก มังกรฟ้า เพราะขนาดคิซารุ ยังต้องรีบมาเลย *dontknow*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: อยากทราบเหตุผลที่กาฟไม่ยอมเป็นจอมพลอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 22:05:17 »
ที่กราฟไม่อยากเป็นเพราะ ว่าไม่อยากทำตามใจตัวเอง มากไป  พี่แก อินดี้ !!! ลองไปย้อนดูตอน ที่ 0 ก็ได้นะคะ มันมีบอกอยู่ๆ  *number1* *number1* *number1*

neomazang

• *
Re: อยากทราบเหตุผลที่กาฟไม่ยอมเป็นจอมพลอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 01:23:05 »
ใจผมในวันที่มีการประหารเอสอยากให้กาฟช่วยเอสจัง ถ้าเป็นลูฟี่ไม่รู้กาฟจะช่วยป่าว เพราะหลานแท้ๆ *number1*

saponwat

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 01:40:38 »
ถ้าในแนวความคิดผมนะ สาเหตุที่กราฟ ลาออกจากการเป็นทหารด้วยและเซ็นโงคุ ก็ออกตามๆกันมา

เห็นไม่ชอบวิธีการของทหารเรือส่วนใหญ่ ก็เหล่าพลเอกอะครับครับ บ้าเลือด อาโอคิจิเหมาะจะเป็นจอมพล

เพราะเซ็นโงคุ อยากให้เป็นแต่แพ้ อะคะอุุนิ เลย อดเลย

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 01:46:21 »
คิดว่าการ์ฟคงจะไม่ต้องการแบกรับภาระหน้าที่มากมายไรงี้มั๊ง พลโทน่าจะมีอิสระในการทำงานมากกว่า ไม่ต้องรับผิดชอบหน้าที่เท่าพลเอกหรือจอมพล..  *้ั์drinktea*

ถ้าเอาเข้าจริงๆ ในสมัยนั้นการ์ฟคงไปถึงระดับจอมพลได้ไม่ยากแน่ๆ แต่อาจจะรู้อยู่แก่ใจก็ได้ว่าดราก้อนจะกลายเป็นคนแบบไหน เลยไม่อยากได้ตำแหน่งมาเป็นภาระให้ลำบากใจภายหลังน่ะพี่ชาย
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:06:13 »
เป็นจอมพลมันทำไรตามใจตัวเองไม่ค่อยได้ กราฟมันอินดี้ เหมือน พี่ลูฟี่ของเราไง
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new