Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ตอนจบของนารูโตะ (ครั้งที่2)

หน้า: (1/6) > >>

doneap:

ผมไม่อยากขุดกระทู้เก่าๆเลยตั้งใหม่อย่าว่ากันนะครับ  *attack*
รวมๆความคิดเห็นกระทู้เก่ากันก่อน ที่คิดว่าน่าจะเป็นไปได้(ผมขอลงชื่อคนแสดงความเห็นด้วยนะครับ)
1.
--- อ้างจาก: Akatsuki ที่ พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 02:11:28 ---คิดได้ข้อเดียว โตะ ได้เป็นโฮคาเงะ จบ สั้นไปป่าวหว่า  *้ั์shock3*

--- End quote ---
2.
--- อ้างจาก: byrth ที่ พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 22:30:48 ---ส่วนตัวผมไม่คิดว่า โตะ มันจะออกจากหมู่บ้านนะ เพราะ "โฮคาเงะ คือความฝันของผม" ก็ประมาณนั้น แต่จะจบอย่างไร เดาเอา ก็คง ไป จบที่ผาสิ้นสุดล่ะมั้งนะ ระหว่า โตะ กับ เกะ แล้วก็ไม่มีคนแพ้ ชนะ หรืออาจจะเป็นไม่รู้ว่าใครแพ้ ชนะ แต่ทั้งคู่ก็ได้หายไป... อะไรประมาณนั้น

3.
--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 07:18:53 ---ผมว่าต้องมี ภาคต่อแน่นอนคงได้อ่านไปจนรุ่นลูกรุ่นหลานกันนู้นแหละครับ 555+ ส่วนคนเขียนถ้าถึงแก่กรรม ก็คงเป็นมรดกให้ลูกหลานหรือไม่ก็ศิษย์เอกได้เขียนต่อ น่าจะมี episode 2 ต่อไรประมาณนี้
แต่ Episode นี้น่าจะจบแบบ happy กันทั้งแฟนคลับของ นารูโตะ และ ซาสึเกะ ทั้งคู่คงจะมีลูกมีหลานกัน แล้วเอามาประลองแข่งขันกันอีก ส่วนตัวเอก ep ต่อไปน่าจะเป็น โคโนฮะมารุ นะครับหุหุ
เพราะผมว่า สเน่ห์ของเรื่องนี้ที่สุดน่าจะอยู่ตอน การประลองเลือกจูนินนะครับ หลังจากนั้นมันก็เป็นอะไรที่ค่อนข้าง over ไปแล้ว และ ep ต่อไปอาจจะเป็นสงครามระหว่างแคว้นเลยก็ได้นะครับ เพราะในเรื่องนี้มันก็บอกเสมอว่า สงครามจะดำเนินต่อไปเรื่อยๆไม่สิ้นสุด *้ัิfootball* *้ั์block*

4.
--- อ้างจาก: doneap ที่ อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 19:11:41 ---เนื้อเรื่องใกล้จะจบลงแล้ว เลยตั้งหัวข้อที่อาจมีคนตั้งมาแล้ว อันนี้ขออภัย
สำหรับผมคิดว่า หลังจบสงครามครั้งนี้ นารุโตะอาจตาย โลกของนินจาจะสงบสุข คนรุ่นหลังจะนับถือเขา เป็นนินจาที่ยิ่งใหญ่  *great*
อาจมีการหักมุม ว่าโทบิ(แก้ไข) ต้องการให้มันจบแบบนี้ ตัวเองจึงทำตัวเป็นคนเลวตั้งแต่แรก เพื่อให้ทุกคนร่วมมือกัน  *number1*

ทั้งนี้ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ใครมีความเห็นอย่างอื่นช่วยแสดงความเห็นด้วยครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน *glad*

5.
--- อ้างจาก: nakin ที่ พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 01:29:29 ---ผมว่า อีกเปนปี หรือนานกว่านั้นถึงจะจบ
หรือ อาจไม่จบ อ.มาซาชิตายก่อน กลัวจิงๆเรื่องนี้ เพราะหลายปีแล้วที่อ่านนารูโตะ แต่เหมือนดำเนินเรื่องมาได้แค่ 65 เปอร์เซนต์
ปล. ครบกำหนดแบนตัวเองแล้ววันนี้ หุหุ

6.เอาฮาๆ
--- อ้างจาก: addaddin ที่ พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 11:13:24 ---โตะระลึกชาติได้ว่าตัวเองเป็นเซียนหกวิถี กลับชาติมาเกิดแล้วเอาสัตว์หางรวมร่างกันทั้งหมดแล้วก็ครองโลก  *rip*

7.
--- อ้างจาก: ChocoboGPz ที่ พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 12:57:26 ---ผมว่าอีกไม่นานก็คงจบแล้ว

ตัวละึครหลักๆก็ออกมาหมดแล้ว

เหลือก็แต่จะจบยังไง

หรือซาสึเกะ + นารูโตะ จะช่วยกันสู้กับ โทบิ

แล้วพอชนะโทบิ ก็มาสู้กันเอง ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคงปลื้มมากอะ  *great*

ตอนนี้ผมคิดว่า ถ้าเกิดการหักมุมอีก ซาซึเกะ กับ นารูโตะ กลับมาเป็นเพื่อนกัน จบแบบแฮบปี้ ทั้ง2ตระกูลเท่าเทียมกัน โลกนินจาสงบสุข
แสดงความเห็นกันอีกนะครับ  *great* *great* *great* *great* *great*

Augustz:

มีความเปนไปได้ 3อย่าง  ตามที่ผมคิด

1.โตะกับเกะ เข้าใจกัน โดยอิทาจิ เป่าหูเกะ ให้เกะหายแค้นโคโนะฮะ แล้วกลับหมุ่บ้าน รักกันดีเหมือนเดิม

2.เกะไม่ยอม จะถล่มต่อ เลยต้องสุ้กันต่อไปยั้นรุ่นลูกรุ่นหลาน

3.ตายทั้งคู่ *haha* *haha* *haha*

daznobest:

มั่วกันจริง ตอนจบ
5คาเงะ ถุกมาดาระฆ่า
ซาซึเกะ อิทาจิ ถูก คาบุโตะ ฆ่า
คาคาชิ ไก นารูโตะ บี ถูก โทบิ ฆ่า
พวกนินจา ที่กำลังมา ถูก เซ็ซซึฆ่าหมด
ตัวโกงชนะ โทบิ กับคาบุโตะ รัก กัน happy ending
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

iTheStore:

หากว่า จบแบบแฮปปี้ เอนดิ้ง งั้นนารูโตะก้อได้เป็นโฮคาเงะอ่ะดิ จริงมั๊ย  *love* *love*

Dewonlineaccount:

โตะได้กับฮินาตะ ลูกออกมา โตะได้เป็นโฮคาเงะ ครองอำนาจในโคโนฮะ
ซาซึเกะได้กับคาริน ลูกออกมา ซาซึเกะแยกตัวออกมาคุมหมู่บ้าน โอโตะ เป็นโอโตะคาเงะ

ลูกของทั้ง 2 คน ฉะกัยในภาคต่อไป      *haha* *number1*

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version