Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ ว่านี่คือคาถาอะไรของมาดาระ

หน้า: << < (6/16) > >>

ooae:

จิจี้    แล้ว เกะหละ เรียกไรดีหว่า *้ั์cool*

SourCreamz:

มีตอนนึงโทบิสบถขึ้นมาลอยๆหลังจากที่ใช้วิชาเนตรเคลื่อนย้าย ข้อความว่า "สิ่งที่กั้นอยู่ระหว่างมิติของเวลา มันคืออะไรกันนะ"
ผมให้น้ำหนักคำรายละเอียดเล็กๆลอยๆพวกนี้

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: SourCreamz ที่ ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:24:00 ---มีตอนนึงโทบิสบถขึ้นมาลอยๆหลังจากที่ใช้วิชาเนตรเคลื่อนย้าย ข้อความว่า "สิ่งที่กั้นอยู่ระหว่างมิติของเวลา มันคืออะไรกันนะ"
ผมให้น้ำหนักคำรายละเอียดเล็กๆลอยๆพวกนี้

--- End quote ---

ตอนไหนพอจะบอกได้ไหมครับ ผมก็คุ้นๆประโยคนี้เหมือนกัน

Haroshi:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 09:14:00 ---
--- อ้างจาก: Haroshi ที่ ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 09:01:30 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 21:00:49 ---ตอนนี้มาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้วครับ เพราะนี่เป็นฉากที่มาดาระเอาเก้าหางมาแก้แค้น สู้กันที่ผาสิ้นสุด เป็นเหตุการณ์หลังจากมาดาระเอาเนตรของน้องมาเรียบร้อย
เนื้อเรื่องตอนต่อไปน่าจะบอกอะไรได้บ้าง เเต่ลึกๆแล้วผมว่าไม่ใช่อิซานางิ แต่มีโอกาสเป็นอิซานามิตามความคิดผมเพราะ

อิซานางิ = โดนดาวกระจายปัก ตายคาที่ แต่ใช้วิชานี้เปลี่ยนเป็นยังไม่ตาย (เปลี่ยนโชคชะตา)

อิซานามิ = น่าจะเป็นแบบในคลิปนี้ โดนดาวกระจายผลักกระเด็น แต่ใช้วิชานี้กำหนดว่าเราปัดดาวกระจายได้  (กำหนดโชคชะตา)

แต่ที่ "งง" ที่สุดคือ อิทาจิได้พลังนี้มาจากไหน แล้วทำไมที่ผ่านมาถึงไม่เอาออกมาใช้  *glad*

ผมจะแถให้ฟัง ผมคิดว่าวิชาอิซานามิอาจจะใช้ได้เมื่อจูนกับคู่ต่อสู้ที่เป็นเซ็นจุหรือเปล่า ตัวเองเป็นอุจิวะส่วนฝ่ายตรงข้ามคือเซ็นจุ คือเงื่อนไขของวิชานี้ อิทาจิเจอกับคาบูโตะซึ่งได้เอาพลังของคารินมาปลูกถ่าย
ส่วนในคลิปมาดาระเจอกับรุ่น 1 ก็กรณีเดียวกัน เดามั่วๆครับ

*dead* *dead* *dead*

*0* อธิบายได้ เเจ๋งครับ เอาไป 10กระโหลก!!! *number1*

อย่าพึ่งเชื่อผมครับ โดยเฉพาะอันล่างสุด ผมก็คิดอะไรเล่นๆไปเรื่อยเปื่อย เดาไปหลายๆแบบเดี๋ยวมันก็ถูกซักอัน  *glad*

งั้นเอาไปเเค่1กระโหลกพองับ!! *hoho*

Merry:

กำหนด . . ย้อนกลับ  น่าคิด  *number1*

หน้า: << < (6/16) > >>

Go to full version