Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ

หน้า: << < (3/12) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 11:54:31 ---แต่เราคิดว่าอย่างที่บอกไปแหละยังไม่เห็นโจรสลัดกลุ่มอื่นเลยที่สนใจจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
และตามหาวันพีซเหมือนกลุ่มหมวกฟางซักกลุ่ม ส่วนใหญ่เป็นโจรสลัดกันตามกระแสซะมากกว่านะเนี่ย
ดังนั้นถึงกองทัพเรือจะยึดราฟเทลไว้ เราว่าโจรสลัดก็เยอะเท่าเดิมอยู่ดีแหละ - -"

ปล.1 ถ้าวันพีซทำให้ 100ปีที่หายไปถูกเปิดเผยจริงอย่างที่เราเดา ราฟเทลก็ไม่ใช่จุดจบของเรื่องวันพีซแหงมๆ - -"
ปล.2 คนหนึ่งที่ไม่มีปัญหาในการไปราฟเทลคือเอเนลู แต่เอเนลูไม่รู้จักราฟเทลรู้จักแต่แฟรี่วาซ หุหุ

--- End quote ---

สาวก เอเนลูตัวจริง ยังวกมาเอเนลูได้อีก 555

manskaclub:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 20:41:13 ---
--- อ้างจาก: manskaclub ที่ อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 14:43:49 ---ก้ไม่แน่ถ้าเปน โจรสลัด แต่นี้เปนทหารเรือ คงไม่สนเรือ่งพวกนี้

*number1* LIKE+1 ประมาณว่าไม่ใช่กิจของทหารเรือแหละเนาะ ^^

55 ถ้า เปน โจรสลัด รัฐบาล คงหนาว 55

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 12:57:35 ---สาวก เอเนลูตัวจริง ยังวกมาเอเนลูได้อีก 555

*้ัิshy* แหม๋ก็ต้องนิดนึงสิ เรืออาร์คแม็กซีมูบินได้ซะปานนั้น บินข้ามเรดไลน์ไปเล้ย *great*

laymax34:

คุณ pandora มันบินได้แต่มันล็อคเกาะไม่ได้นี้นา - -*
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

panndora:

ถ้าไปจากปากทางเข้าแกรนไลน์ก็คงไม่หลงหรอกมั้งคะ ^^
เพราะราฟเทลน่าจะเป็นเกาะสุดท้ายเกาะเดียวและอยู่ในบริเวณพื้นที่สีแดงนะแหละ
แถมไม่ต้องไปเผชิญกับกระแสน้ำเพราะว่าเรือบินเหนือน้ำได้
และไม่เผชิญกับกระแสลมเพราะไม่ต้องกางใบรับลมบินด้วยพลังงานไฟฟ้าและไดอัล
พอไม่โดนปัญหาทั้งสองอย่างบินตรงไปเรื่อยๆ ก็น่าจะถึงอยู่นะคะ แหะๆๆก็เดาเอานะ
แต่เอเนลูขวัญใจเราไปอยู่แฟรี่วาซซะแล้ว อดไปราฟเทลเลยนะคะก็อดเอเนลูของเค้า
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

หน้า: << < (3/12) > >>

Go to full version