Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...

หน้า: << < (12/60) > >>

mini9293:

เหมือนเอเนลูจะเก่งแต่ก็แพ้ลูฟี่

pompampeebar:

--- อ้างจาก: EmoHang ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 17:08:33 ---ถ้าเจอกันอีกทียังไงโซโลก็ชนะ

เพราะผมชอบ 555+

เห็นโซโลเคยบอกไว้ว่าจะไม่แพ้ใครอีก เป็นครั้งที่ สอง

จากใจเลยนะครับผมชอบโซโลผมเลยบอกให้โซโลชนะเพราะผมชอบ 555+

--- End quote ---

จะไม่แพ้นักดาปคนไหนอีกเป็นครั้งที่2นะจ๊ะ ^ ^

panndora:

--- อ้างจาก: pompampeebar ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:15:50 ---
--- อ้างจาก: EmoHang ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 17:08:33 ---ถ้าเจอกันอีกทียังไงโซโลก็ชนะ
เพราะผมชอบ 555+
เห็นโซโลเคยบอกไว้ว่าจะไม่แพ้ใครอีก เป็นครั้งที่ สอง
จากใจเลยนะครับผมชอบโซโลผมเลยบอกให้โซโลชนะเพราะผมชอบ 555+

จะไม่แพ้นักดาปคนไหนอีกเป็นครั้งที่2นะจ๊ะ ^ ^

*great* ไม่แพ้ใคร!! สู้ต่อไปพ่อหัวเขียว จีบัน++

robotmonk:

ขอวิเคราะห์มั้งน่ะคับ ผมว่าจุดที่น่าสังเกตคือสิ่งที่เรียกว่าฮาคิ
ผมมองว่าอย่างที่การ์ตูนบอก ฮาคิคือการรับรู้ถึงการมีตัวตน
การที่แชงค์กันหมัดลาวาของอาคาอินุได้ก็คือ แชงค์รู้ว่าหมัดของอาคาอินุที่เป็นลาวามันคือหมัดคนธรรมดา
แต่ในกรณีที่มีคนบอกว่าเอเนลูใช้ฟ้าฝ่านี้ ผมกลับมองว่าฮาคิคงมองว่ามันคือฟ้าฝ่าอะ สายฟ้าที่ปล่อยออกมายังไงมันก็คือสายฟ้าน่ะ
แต่ถ้าเอเนลูใช้หมัดสายฟ้าต่อยเข้ามา ฮาคิมันคงรับรู้ว่าเป็นหมัดน่ะ
เพราะฉะนั้นถ้าโซโลตอนโลกใหม่ปะทะกับก็อตเอเนลู ผมมองว่าก็อตชนะน่ะ
เพราะเจ้าหมอนี้เท่าที่ดูเวลาสู้ มันใช้หัวตลอดด้วยน่ะ ถ้าท่าไหนถูกกันได้มันก็ใช้วิธีอื่นสู้แทน
ขนาดเจอกับลูฟี่ที่เป็นยางที่มันไม่รู้จักว่าคืออะไรมันยังรับมือได้เลย สายไฟทำไรไม่ได้ก็ใช้ความร้อนจากสายฟ้าแทน
ร่างกายยืดได้เตะต่อยตีด้วยพลองใช้ไม่ได้ก็มาเปลี่ยนเป็นหอกแทน
คงต้องบอกเลยว่า การที่ลูฟี่ชนะเอเนลูได้โอกาสหน่อยมาก ที่มันชนะเพราะเอเนลูติดประมาทมากกว่า

ปล ผมว่าเอเนลูติดประมาทตรงที่ตอนฉากสุดท้ายดันกลายร่างเป็นเทพสายฟ้าแล้วจงใจรับหมัดลูฟี่อะ
คือถ้าตอนนั้นมันคิดสักนิดว่ายางมันต่อยโดนน่ะ กลายร่างเป็นตัวใหญ่จะโดนหมัดได้ง่ายกว่า แล้วเรื่องอะไรไปรับหมัดมันตรงๆ
ถ้ามันหนีขึ้นฟ้าแล้วปล่อยบอลระเบิดเกาะซะ พวกลูฟี่นี้ไม่เหลือหรอก ดันติดประมาทเอง

ปล2 เอเนลูเจอโซโล ผมยังมองว่าโซโลแพ้โอกาสเยอะมาก ถึงโซโลจะฟันโดนด้วยฮาคิ แค่ถ้าเอเนลูเลือกที่จะสูระยะไกลด้วยการฟ้าฝ่าแทน
งานนี้ไม่รอดคับ ถึงจะรับรู้ว่าสายฟ้าจะฝ่าตรงไหนแต่ก็ไม่มีวิธีโจมตีระยะไกล จะใช้แค่คลื่นดาบอีกฝ่ายก็มีมันโทราที่หลบรับรู้ได้เหมือนกัน ผมว่าถ้าลูกเล่นนิดหน่อยไม่รอดคับ
อย่างว่ามันเป็นก็อตสมชื่อน่ะคับ ไม่ได้ปล่อยสายฟ้าหรือใช้พลังจากผลปิศาจดะไปทั่ว หัวมันดีด้วยเพราะงั้นฟันธงโซโลไม่น่ารอดโรงเรียนก็อตอยูดี

Augustz:

ยาวมากกกกกก

หน้า: << < (12/60) > >>

Go to full version