หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เมือไหร่คุณ จะเลิก  (อ่าน 33917 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: เมือไหร่คุณ จะเลิก
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:11:47 »
ผมมี ในคอลเลคชั่นอยู่ ก็ แมรี่ ซันนี่ โนอา แล้วก็ แมรี่น้อย *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:11:56 »
รำนี้ไปได้แน่นอน

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:19:25 »
ลำนี้ล่ะ โอเคเลย   

ต้องชวนป๋าวิน ประธานสมาคมออกทะเล ประจำบอร์ดของเราไปด้วย

ไปมั้ยคับ ป๋าวิน  *hoho* *hoho* *hoho*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:21:11 »
เอาลำนี้แทนละกัน *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:23:15 »
ผมว่าพวกเราไปหาข้าวทานกันซักมื้อดีปะ หรือ จะดวลวินนิ่งกันซักเกมดี เพื่อความสมานฉัน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:30:48 »
กระชับมิตรสินะคับ  ผมว่าก้เปนความคิดที่ดีเหมือนกัน *number1* 

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:38:24 »
สนามหญ้าเทียมซักแมตเป็นไง *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:39:39 »
ดีนะ ที่ไม่ใช่ Counter Strike  *dead*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:39:51 »
เอาลำนี้แทนละกัน *dead*

ท่านพี่ ผมว่าลำนี้ มันโคร่งเคงไปนะ ดูว่าเลือยไปไม่ถึง 5 กิโลแน่เลย *dead*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:54:35 »
เราคงต้องหาช่างซ่อมเรือที่ฝีมือ พอๆกับแฟรงกี้  ร่วมทางไปด้วยอ่ะคับ *hoho* *hoho* *hoho*

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 04:01:44 »
ครับไม่เป็นไม่ไรหรอกครับ ผมก็แค่ มั่นใส่คนที่ปั๊มกระทู้ เฉยๆ ไม่ได้อะไรหรอก ที่คุณพูดมาว่า ท่านวิน ท่านP ท่านเดา ท่านกัส จารย์ปู่ ท่านอ๊อฟ ไม่มีในเหตุการณ์นี้หรอก ไม่ใช้พวกนี้
ขอไม่เอ๋ยนามละกัน ผมก็คน1 ที่ไม่ชอบ คนนิสัยแบบนี้ที่ปั๊มกระทู้เล่นๆ ไปบอด เกาหลี นารูโตะ แฟรี่เทล ไปหมดเลยครับ

ผมเคยคิดที่จะปั๊มกระทู้จิงนะ ตอนผมสมัครแลกๆ กระทู้ผมยังไม่ถึงร้อยเลย
ผมก็เลิกทำ ตอบที่ละข้อ ที่ละข้อ ผมเบื่อที่จะ ตอบทุกคำถาม  อันไหนมันหน้าตอบก็ตอบมันไม่หน้าตอบก็ไม่ตอบ

ขอโทษด้วยนะที่ทำให้บอดร์เสีย แต่เราต้องตักเตือนเค้าด้วยไม่ใช้ปล่อยละเลยไป มันก็จะทำอยู่บ่อยๆ มันห้ามกันไม่ได้หรอกพวกนี้

ที่บอกว่าเปิดศึก มันคงเป็นการที่มาพูดคุยกันมากกว่าให้มันจบวันนี้ แต่เค้ายังไม่รู้ตัวหรอกชั่งมันเถอะ
ผมพิมไปด้วยความโมโห ไม่ทันคิด แต่มันอดพูดไม่ได้จิงๆ เพราะคนแบบนี้จะทำให้บอดเราเน่าๆ
ผมก็ยอมรับที่ทำให้บอดเน่าคน1       ที่ตั่งกระทู้ เชิงแบบนี้ แต่มันคงจะดีกว่าไม่พูดอะไรเลยนะ    (เรา คิดงี้)

อย่าพึ่งเคลืองกันละ ไม่มีไรหรอกก็แค่ตักเตือนเค้าให้รู้ เราคงห้ามไปมากกว่านี้ไม่ได้หรอก เพราะมันเป็นสิทธิของเค้า *disappoint*

ไม่เคืองหรอกครับ ปรามๆพวกนี้ไว้บ้างน่ะดีแล้วครับ เพียงแต่อยากให้เหตุในการตั้งกระทู้ปรามเกิดขึ้นในบอร์ดนี้เท่านั้นเอง รักกันๆนะครับ *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 04:09:20 โดย KJ_supergigz »

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 04:19:03 »
ครับไม่เป็นไม่ไรหรอกครับ ผมก็แค่ มั่นใส่คนที่ปั๊มกระทู้ เฉยๆ ไม่ได้อะไรหรอก ที่คุณพูดมาว่า ท่านวิน ท่านP ท่านเดา ท่านกัส จารย์ปู่ ท่านอ๊อฟ ไม่มีในเหตุการณ์นี้หรอก ไม่ใช้พวกนี้
ขอไม่เอ๋ยนามละกัน ผมก็คน1 ที่ไม่ชอบ คนนิสัยแบบนี้ที่ปั๊มกระทู้เล่นๆ ไปบอด เกาหลี นารูโตะ แฟรี่เทล ไปหมดเลยครับ

ผมเคยคิดที่จะปั๊มกระทู้จิงนะ ตอนผมสมัครแลกๆ กระทู้ผมยังไม่ถึงร้อยเลย
ผมก็เลิกทำ ตอบที่ละข้อ ที่ละข้อ ผมเบื่อที่จะ ตอบทุกคำถาม  อันไหนมันหน้าตอบก็ตอบมันไม่หน้าตอบก็ไม่ตอบ

ขอโทษด้วยนะที่ทำให้บอดร์เสีย แต่เราต้องตักเตือนเค้าด้วยไม่ใช้ปล่อยละเลยไป มันก็จะทำอยู่บ่อยๆ มันห้ามกันไม่ได้หรอกพวกนี้

ที่บอกว่าเปิดศึก มันคงเป็นการที่มาพูดคุยกันมากกว่าให้มันจบวันนี้ แต่เค้ายังไม่รู้ตัวหรอกชั่งมันเถอะ
ผมพิมไปด้วยความโมโห ไม่ทันคิด แต่มันอดพูดไม่ได้จิงๆ เพราะคนแบบนี้จะทำให้บอดเราเน่าๆ
ผมก็ยอมรับที่ทำให้บอดเน่าคน1       ที่ตั่งกระทู้ เชิงแบบนี้ แต่มันคงจะดีกว่าไม่พูดอะไรเลยนะ    (เรา คิดงี้)

อย่าพึ่งเคลืองกันละ ไม่มีไรหรอกก็แค่ตักเตือนเค้าให้รู้ เราคงห้ามไปมากกว่านี้ไม่ได้หรอก เพราะมันเป็นสิทธิของเค้า *disappoint*

ไม่เคืองหรอกครับ ปรามๆพวกนี้ไว้บ้างน่ะดีแล้วครับ เพียงแต่อยากให้เหตุในการตั้งกระทู้ปรามเกิดขึ้นในบอร์ดนี้เท่านั้นเอง รักกันๆนะครับ *great* *great*

สังคมบอร์ดเป็นของส่วนรวมบางทีการเปิดใจคุยกันก็เป็นเรื่องที่ดีแล้ว ขอแสดงความนับถือในความกล้าของพี่ชาย Sanjididami  *้ั์drinktea*

ที่จุดประเด็นขึ้นมาถึงจะใช้คำพูดแรงไปบ้าง แต่จุดประสงค์ก็คือหวังดี เราเข้าใจนายนะ อยากให้ทุกคนกล้าออกความคิดเห็นในประเด็นแบบนี้นะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 04:23:06 »
ไหนๆ ก็ขอพูดตรงๆ แบบเสียมารยาทไปเลยแล้วกัน ว่าการปั่นกระทู้น่ะแล้วแต่มุมมองคนนะ  *้ั์drinktea*

ถ้าคนที่เล่นบอร์ดทุกวันๆ มาเปิดเจอกระทู้ที่คุยเมื่อวานตกไปอยู่หน้า 4 หน้าแรกมีแต่กระทู้เก่าเก็บ (คงตกใจ)

ใครหน่อช่างขยันมาแสดงความคิดเห็นได้มากมายเช่นนี้(ดีใจจังจะได้มีเรื่องคุยเยอะๆ) พอเปิดไปอ่าน 90% คือการเออออห่อหมกตามน้ำ

"เราก็ว่างั้น" "นั่นสิ่นะ" "เป็นแบบนั้นแน่ๆ" "อืม" " *้ัิalone*" คือกระทู้เก่าน่ะไม่ได้ห้ามขุดนะ ถ้าสนใจหรือมีความคิดเห็นที่น่าสนใจมาแชร์น่ะ เต็มที่ไปเลย

แต่ขุดวันนึงเป็น 10 กระทู้เพื่อออกความเห็นแค่นั้นน่ะ "เพื่ออะไร" ถ้ามีแบบนี้เยอะๆ เนี่ย

บอกได้เลยว่าคนที่เค้าโพสอะไรที่มันเป็นสาระ พวกเมมเบอร์ที่ออกความเห็นดีดี อย่างพี่ชายแมลงวันน่ะ เค้าจะนั่งเสียเวลาเข้ามาอ่านอะไรแบบนี้ไม๊?
ส่วนตัวไม่อยากจะห้ามอะไร ไม่อยากจะห้ามใคร ทุกคนมีสิทธิ์เท่าๆ กัน แค่อยากให้ใช้กันอย่างพอดีมีความคิดนิดนึงบอร์ดจะได้มีคุณภาพ ไม่ง๊องแง๊งนะจ๊ะ

เห็นควรด้วย(ห้ามผวน)ครับ ผมก็เกิดปัญหานี้เช่นเดียวกันกระทู้ที่ตัวเองตั้ง หรือสนใจความคิดเห็นของท่านอื่นไปนู่นหน้า 4 เบื่อทั้งตอบเพื่อปั๊มยศและกระทู้สาระน้อย อยากอ่านrepดีๆ จากกูรูจริงๆ จะได้ดีเบทกันอย่างสนุกสนาน ผมเปิดดูเกือบทุกวันนะแต่ตอบวันละแค่ไม่กี่กระทู้ เพราะมันเริ่มเฟ้อนะผมว่า อีกอย่างเป็นคนพิมพ์ช้าด้วยจะมานั่งตอบทุกกระทู้คงไม่ไหว ต้องเลือกที่น่าสนใจจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 04:26:26 »
ที่ผมเล่นหลายบอร์ดผมผิดหรอครับ

เล่นหลายบอร์ไม่ผิดหรอกครับ ที่พูดกันนี่คือเรื่องของคุณภาพของการตอบกระทู้น่ะครับ ว่ามีสาระและได้ให้อะไรแก่สังคมบอร์ดบ้าง ถ้าการปั๊มยศทำให้ดันกระทู้ของคนอื่นที่น่าสนใจหล่นไปหน้าหลังๆก็ไม่ควรอย่างยิ่งครับ *number1*

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 04:31:42 »
แปลกเนอะ เป็นคนไทยด้วยกันเรื่องแค่นี้แม่งทะเลาะกันซะละ 5555

บอร์ดนี้ไม่มีคนทะเลาะกันหรอกครับ เข้าใจผิดแล้วครับ เราคุยกันอย่างสันติเยี่ยงผู้มีอารยะครับ เพื่อให้สังคมบอร์ดสงบสุขครับการพูดกันถึงปัญหาเป็นเรื่องที่ดีครับ กรุณาทำความเข้าใจซะใหม่ครับ