Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (109/172) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 23:10:28 ---เวร จำผิดเหรอเนี่ย แย่จัง *disappoint*

ตกลงว่า 10 ปี
แต่เรื่องความแตกต่างของ ฮอล์โมน ที่อิวาคอฟใช้กับลูฟี่ กับยา ของโฮดี้ ก็ตามที่คุณ Pann บอกไปแหละครับ

เรื่องของเกียร์2 ก็เป็นอย่างที่พูดมาจริงๆแหละครับ ลูฟี่ ฝึกจนสามรถใช้ เกียร์ 2 เฉพาะส่วนที่ตัวเองต้องการได้แล้ว

ส่วนเรื่องของ ชอปเปอร์... เค้าฝึกมาเหรอครับ จำไม่ได้แหะ ไม่ใช่ว่า คิดสูตรยาที่กินทีเดียวแต่ใช้ได้ตลอดเหรอ

อ่า งั้นถ้าเป็นอย่างที่คุณ Pann พูดมา ทุกๆคนที่เป็นสายโซออน ก็สามารถ มีร่าง7 ร่างได้โดยไม่ต้องกินยาสิครับ  (ไม่นับ 8 เพราะร่าง มอนเสอร์มันไม่ใช่การแปลงร่างปกติ)
โอ้วสุดยอดดด  *number1*

--- End quote ---

เอ่อ... ตอนนี้ ชอปเปอร์แปลงร่างได้ 7 ร่าง รวมร่าง มอนส์เตอร์แล้วนะครับ  ไม่ใช่ 8 มันมีร่างกังฟูอ่ะ ที่เป็นร่างที่รวมร่างกัน ระหว่างร่างอไระกับร่างอะไรนี่แหละจำไม่ได้ ไว้กลับบ้านจะดูให้นะครับ

แต่ว่าตอนนี้แปลงร่าง ได้ 7 ร่างรวมร่าง มอนส์เตอร์แล้วนะครับ

hippylove:

^
^
^
ร่าง มอนสเตอร์กินยาเอาไม่ใช่เหรอครับ
ส่วน 7 ร่างเดิม ก็มี แบรน์พอยด์(ร่างตัวเล็ก), เฮฟวี่พอยด์(ร่างมนุษย์), วอคพอยด์(ร่างเรนเดียร์), การ์ดพอยด์(ร่างขนฟู), ฮอร์นพอยด์(ร่างเขายาว) เท่านั้นที่ได้เห็น
ยังเหลือ จัมปิ้งพอยด์(ร่างขายาว), อาร์มพอยด์(ร่างแขนใหญ่) ที่ยังไม่ได้เห็นเลย

ส่วนกังฟู... ถ้าจำไม่ผิด มันเป็นการกินยาเอาใช่มั้ยครับ

เรื่องกรณีของชอปเปอร์ คิดว่าสายโซออนที่ชอปเปอร์กินไป มีจุดเด่นที่ "สมอง" ครับ รองลงมาคือร่างกาย เพราะสายโซออน จะให้ความสามารถที่โดดเด่นตามผลปีศาจที่กิน
และเพราะเป็นสัตว์อยู่ก่อน สัตว์นั้นอยู่ใกล้ชิดกับธรรมชาติ อีกทั้ง มีความสามารถทางด้านสัญชาตญาณ มากกว่ามนุษย์มากๆอยู่แล้ว ร่างกายก็แข็งแรงด้วย
เมื่อได้ สมองของมนุษย์ไป ชอปเปอร์ก็เลย ทั้งฉลาดทั้ง แข็งแกร่งครับ

marangone:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 10:48:32 ---^
^
^
ร่าง มอนสเตอร์กินยาเอาไม่ใช่เหรอครับ
ส่วน 7 ร่างเดิม ก็มี แบรน์พอยด์(ร่างตัวเล็ก), เฮฟวี่พอยด์(ร่างมนุษย์), วอคพอยด์(ร่างเรนเดียร์), การ์ดพอยด์(ร่างขนฟู), ฮอร์นพอยด์(ร่างเขายาว) เท่านั้นที่ได้เห็น
ยังเหลือ จัมปิ้งพอยด์(ร่างขายาว), อาร์มพอยด์(ร่างแขนใหญ่) ที่ยังไม่ได้เห็นเลย

ส่วนกังฟู... ถ้าจำไม่ผิด มันเป็นการกินยาเอาใช่มั้ยครับ

เรื่องกรณีของชอปเปอร์ คิดว่าสายโซออนที่ชอปเปอร์กินไป มีจุดเด่นที่ "สมอง" ครับ รองลงมาคือร่างกาย เพราะสายโซออน จะให้ความสามารถที่โดดเด่นตามผลปีศาจที่กิน
และเพราะเป็นสัตว์อยู่ก่อน สัตว์นั้นอยู่ใกล้ชิดกับธรรมชาติ อีกทั้ง มีความสามารถทางด้านสัญชาตญาณ มากกว่ามนุษย์มากๆอยู่แล้ว ร่างกายก็แข็งแรงด้วย
เมื่อได้ สมองของมนุษย์ไป ชอปเปอร์ก็เลย ทั้งฉลาดทั้ง แข็งแกร่งครับ

--- End quote ---

ร่างของช็อปเปอร์เดิม

วอล์ค(ร่างเรนเดียร์) , เฮฟวี่(ร่างมนุษย์) , เบรน(ร่างมนุษย์เรนเดียร์) , การ์ด , จัมปิ้ง , อาร์ม , ฮอร์น

สามอย่างแรกไ่ม่ต้องกินรัมเบิลบอลก็แปลงได้ครับ เพราะเป็นคุณสมบัติเริ่มต้นของผลสายโซอนอยู่แล้ว

เมื่อกินรัมเบิลบอลจะแปลงร่างเพิ่มได้อีก 4 แบบ รวมเป็น 7 แบบ

ร่างของช็อปเปอร์ใหม่

ไม่กินยา = แปลงได้ 6 แบบ (เฮฟวี่,วอล์ค,เบรน,การ์ด,ฮอร์น,กังฟู) คือ ร่างกังฟูคือร่างรวมของ ร่าง อาร์ม กับ จัมปิ้ง ครับ

กินยา = แปลงเพิ่มได้อีก 1 แบบ รวมเป็น 7 แบบ (ร่างมอนส์เตอร์)

panndora:

นี่ถ้าจินเบทะลึ่งไม่ไปกะลูฟี่ขึ้นมาเราต้องนั่งทำลายเซ็นใหม่เลยนะเนี่ย *haha*

hippylove:

^
^
^
คุณ Pann จะรีบทำไปไหนเนี่ย... จินเบยังไม่ได้ตอบตกลงเลย  *disappoint*

หน้า: << < (109/172) > >>

Go to full version