Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ

หน้า: << < (14/22) > >>

Yagura:

--- อ้างจาก: Heavyfucking ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 15:20:08 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 14:37:28 ---
--- อ้างจาก: Heavyfucking ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 13:49:52 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 11:53:06 ---ผมไม่กัวหน้าแตกนะครับไม่ว่าสุดท้ายแล้วมันจะเป็นใคร เพราะอย่างน้อยๆเราก็ได้ทำอย่างเต็มที่

--- End quote ---

ผมว่า ผู้เขียนต่างหากครับที่ทำ ฮร่าๆๆๆ *haha*

ถ้าไม่เข้าใจความหมายผมก็อย่าโพสดีกว่านะมันโชว์ความเกรียนตัวเองเปล่าๆ
รู้ว่าหลังจากโพสนี้คุณต้องมาโพสตอบโต้แบบเกรียนๆอีกแต่ผมจะหยุดแค่โพสนี้ไม่ต่อความยาวสาวความยืดอีก  *haha*

ยังไงคนเขียนเค้าก็ไม่ได้สร้างตัวการ์ตูนจาก การโหวตของพวกคุณหรอก มันอยู่ที่เค้าอยากจะวาดให้ บางทีผมเห็นพวกคุณเถียงกันเอาเป็นเอาตายเลย พอประมาณพอครับ พอเป็นน้ำจิ้มพอ แค่สนุกสนาน ยังไงเราก็ไม่สามารถรู้สิ่งที่นักเขียนจะบอกเราทั้งหมดได้หรอกครับ สิ่งที่พวกคุณคิดมันก็เป็นแค่การเดา ผมเองก็เดาเหมือนกันว่าเนื้อเรื่องจะเป็นยังไง คิดไปคิดมา สุดท้ายเราเดาไปแต่ก็ต้องมารออ่านการ์ตูนเฉลยอยู่ดี

อยากจะบอกว่าการเดาตัวละครมันเป็นความบันเทิงอย่างนึงของคนที่เสพความบันเทิงประเภท ภาพยนต์, ละคร หรือแม้แต่การ์ตูนก็ตาม เพราะมันเป็นสูตรสำเร็จของ
ผู้ประพันธ์งานประเภทนี้ เหมือนที่เราเคยดูหนังสยองขวัญ หรือละครด้านสืบสวนสอบสวน หรือแม้แต่เรื่องแฮรี่พอตเตอร์ การสร้างตัวละครที่มีความลับ และค่อยๆ เผยเงื่อนงำออกมาทีละนิด จะช่วยเพิ่มอรรถรสให้ผู้ชมสนุก และท้าทายตัวเองในการหาตัวจริงของตัวละครนั้น และให้ผู้อ่านได้เฝ้ารอ เพื่อที่จะอ่านมันในทุกๆ สัปดาห์ และมันก็ไม่แปลกที่พวกเราพยายามคาดเดาตัวละคร หรือเนื้อเรื่องที่จะเกิดในตอนต่อๆไป ซึ่งตรงตามวัตถุประสงค์ของผู้เขียนเรื่องนี้แล้วละ แล้วก้ไม่ใช่แค่ในประเทศไทย เรื่องนี้ดังไปเกือบทั่วโลก โดยเฉพาะอเมริกาบ้ากว่าเราเยอะเลย *haha*

mint1458:

--- อ้างจาก: Heavyfucking ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 17:10:49 ---
--- อ้างจาก: Yagura ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 16:15:34 ---
--- อ้างจาก: Heavyfucking ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 15:20:08 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 14:37:28 ---
--- อ้างจาก: Heavyfucking ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 13:49:52 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 11:53:06 ---ผมไม่กัวหน้าแตกนะครับไม่ว่าสุดท้ายแล้วมันจะเป็นใคร เพราะอย่างน้อยๆเราก็ได้ทำอย่างเต็มที่

ผมว่า ผู้เขียนต่างหากครับที่ทำ ฮร่าๆๆๆ *haha*

ถ้าไม่เข้าใจความหมายผมก็อย่าโพสดีกว่านะมันโชว์ความเกรียนตัวเองเปล่าๆ
รู้ว่าหลังจากโพสนี้คุณต้องมาโพสตอบโต้แบบเกรียนๆอีกแต่ผมจะหยุดแค่โพสนี้ไม่ต่อความยาวสาวความยืดอีก  *haha*

ยังไงคนเขียนเค้าก็ไม่ได้สร้างตัวการ์ตูนจาก การโหวตของพวกคุณหรอก มันอยู่ที่เค้าอยากจะวาดให้ บางทีผมเห็นพวกคุณเถียงกันเอาเป็นเอาตายเลย พอประมาณพอครับ พอเป็นน้ำจิ้มพอ แค่สนุกสนาน ยังไงเราก็ไม่สามารถรู้สิ่งที่นักเขียนจะบอกเราทั้งหมดได้หรอกครับ สิ่งที่พวกคุณคิดมันก็เป็นแค่การเดา ผมเองก็เดาเหมือนกันว่าเนื้อเรื่องจะเป็นยังไง คิดไปคิดมา สุดท้ายเราเดาไปแต่ก็ต้องมารออ่านการ์ตูนเฉลยอยู่ดี

อยากจะบอกว่าการเดาตัวละครมันเป็นความบันเทิงอย่างนึงของคนที่เสพความบันเทิงประเภท ภาพยนต์, ละคร หรือแม้แต่การ์ตูนก็ตาม เพราะมันเป็นสูตรสำเร็จของ
ผู้ประพันธ์งานประเภทนี้ เหมือนที่เราเคยดูหนังสยองขวัญ หรือละครด้านสืบสวนสอบสวน หรือแม้แต่เรื่องแฮรี่พอตเตอร์ การสร้างตัวละครที่มีความลับ และค่อยๆ เผยเงื่อนงำออกมาทีละนิด จะช่วยเพิ่มอรรถรสให้ผู้ชมสนุก และท้าทายตัวเองในการหาตัวจริงของตัวละครนั้น และให้ผู้อ่านได้เฝ้ารอ เพื่อที่จะอ่านมันในทุกๆ สัปดาห์ และมันก็ไม่แปลกที่พวกเราพยายามคาดเดาตัวละคร หรือเนื้อเรื่องที่จะเกิดในตอนต่อๆไป ซึ่งตรงตามวัตถุประสงค์ของผู้เขียนเรื่องนี้แล้วละ แล้วก้ไม่ใช่แค่ในประเทศไทย เรื่องนี้ดังไปเกือบทั่วโลก โดยเฉพาะอเมริกาบ้ากว่าเราเยอะเลย *haha*

ผมก็เสริชการ์ตูนดูนะในยูทูปดู เห็นหัวข้อ ใครคืิอมาดาระ ภาษาอังกฤษนะ ภาพในช่องเล็กๆมันก็เป็นภาพการ์ตูน พอกดเปิดดูปั๊บ อ้าว เป็นไอเวรคนนึง พูดภาษาอังกฤษ แบบจริงๆจังมาก ทำหน้าทำตาจริงจัง แบบว่า ไอโทบิ มันคือไอนี่แน่ๆๆๆๆ มันฟันธงเลย ประมานนี้ ผมก็มาคิดดูว่าโหมันจะจริงจังอะไรขนาดนั้น จริงๆเราเองก็รู้ว่าเค้าสร้างมาให้เดา ให้เราลุ้นแบบตื่นเต้นว่าเนื้อเรื่องมันจะเป็นยังไง พอสนุกสนาน แต่พอมาดูคนไทยดิ โห เถียงกันแทบเป็นแทบตาย แบบว่าัยังไงๆ ความคิดกูก็ถูกแน่ๆ ยึดเอาแต่ความคิดตัวเองเป็นหลักสุดๆ เห็นแล้วมันจะขาดความสนุกไปอ่ะสิครับ เอาแค่พอแก้กษัย สนุกสนานกันก็พอครับ ถ้าเอาความคิดตัวเองเป็นศูนย์กลางมันก็จะคิดว่าตัวเองถูก เน้นนะครับ เอาแค่สนุกสนาน ก็พอครับ[/color]

นั่นสิ ไม่ควรเถียงแบบเอาให้ตายไปข้างนึง *hoho*

chainoi:

ทำไมคนคิดว่าเป็น โอบิโตะเยอะจัง ผมชักจะคล้อยตามแล้วนะเนี่ย ใครมีเหตุผลสนับสนุนเหตุผลแย้ง อีกไม้นิ *shock* *dead*

iTheStore:

*haha* ผมก็คนหนึ่งที่คิดว่าเป็นโอบิโตะ แต่ผม ไม่มีทฤษฎี, ไม่มีการวิเคราะห์, ไม่มีเหตุผล และ ไม่ได้แย้งใคร...สุดท้ายพอเนื้อเรื่องมันเฉลยออกมาแล้วไม่ใช่ ผมก็ไม่กลัวอะไร เพราะผมแค่คิดเฉยๆ  *้ั์post*

spirit:

บางที อธิบาย เหตุผล ความน่าจะเป็น หลักฐาน ช่วงเวลา  ก็มาหาว่าออกตัวแรง ทั้งๆที่ไม่ได้บอกเลยว่าไม่ได้มีความเป็นไปได้แต่แค่มีโอกาสเป็นโอบิโตะน้อยมากเท่านั้น   ผมก็อธฺบายตามเนื้อเรื่องไม่ได้มีการแมคเนื้อเรื่องแต่อย่างใดเลยไม่ได้สร้างเรื่องมา  แค่แย้งก้หาว่าออกตัวแรงไม่เข้าใจจิงๆ

หน้า: << < (14/22) > >>

Go to full version