หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...  (อ่าน 54678 ครั้ง)

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 22:47:42 »
ถ้าไม่แคร์จริง  ก็ดูไม่นานหรอกครับ

จริงป่าว  ^-^  *great*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 00:00:23 »
ขอตอบมัง เดวจะถึงโลกใหม่ซะก่อน
ไม่น่าจะเป็นโซออน เพราะการใช้พลังธรรมชาติของโซออนมีจำกัดน่ะ
อย่างตอนแรกที่ผมคิดว่า ผลนกฟินิกซ์นึกว่าจะปล่อยลูกไฟสู้ได้สูสี ที่ไหนได้กับทำได้แค่
ให้ตัวเองเป็นไฟได้เท่านั้น แต่จะได้พลังในด้านการฟื้นสภาพกลับมาแทน

ดราก้อนน่าจะมีความสามารถคล้ายๆกับนามิน่ะ แต่น่าจะควบคุมกระแสลมได้(ส่วนนี้นามิทำไม่ได้ขนาดนั้น)
เพราะตอนเมืองลอคทาว มีกระแสลมที่พัดให้เรือลูฟี่หนีออกทะเลได้ ดังนั้นน่าจะเป็น
พวกโรเกียที่เกี่ยวกับการควบคุมอากาศให้ไหลหรือควบคุมพายุเมฆฝน ประมาณนั้น

ถ้าดูจากการที่เป็นบุคคลที่ทุกคนก็รู้จักดีขนาดนั้น คงมีความสามารถที่น่ากลัวทีเดียว
ดังนั้นคงเป็นโรเกียเนี่ยแหละคับ แหละโรเกียทีเป็นภัยธรรมชาติที่น่ากลัวส่วนใหญ่เช่น
แผ่นดินไหว(หนวดขาว) เยือกแข็ง(คุณไก้ฟ้า) แมกม่า(คุณหมาแดง) ฟ้าฝ่า(เอเนลู)
เท่าที่ดูภัยธรรมชาติที่ทำลายมนุษย์ได้อีกอย่างคือ เฮอริเคน(???) เป็นไปได้
เพราะถ้าควบคุมลมได้ขนาดนั้น คงควบคุมอากาศได้ เพราะพัดพาเมฆฝน เสกสร้างลมก็ได้ อืมมมน่าเข้าเค้า

แผ่นดินไหว หนวดขาว พารามีเซียครับ... *dead*

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 01:07:43 »
โทดทีจ้า ถูกละ ผลสั่นสะเทือนของลุงหนวดขาวเป็นพารามิเซีย
พิมพ์สื่อความหมายผิดไปหน่อยโทดที คือต้องการแสดงให้เห็นว่า
ผลปีศาจที่โหดๆในเรื่องวันพีช จะเป็นพวกภัยธรรมชาติเป็นซะส่วนใหญ่อะคับ
เช่น แผ่นดินไหว(หนวดขาว) ไฟป่า(เอส) หิมะ(คุณไก่ฟ้า..ใกล้เคียง)
แมกม่าจากภูเขาไฟระเบิด(ลุงหมาแดง)  ความแห้งแล้ง(เจ้าจระเข้..เข้าเค้า)
เท่าที่กล่าวยังเหลือภัยพิบัติอีกไม่กี่อย่างที่เป็นทีทำลายมนุษยชาติ คือ
น้ำท่วม พายุ โรคระบาด อะคับ 

Dragon

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 02:10:58 »
เฮ้อ  *dontknow* อะไรที่มันเป็นปริศนานี่ยากที่จะหาคำตอบนะ

รอดูต่อไปละกันครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:03:28 »
รอยสักที่ใบหน้าดราก้อน มีความหมายอะไรรึเปล่า....
หรือ ดราก้อน ก็คือ ชนเผ่านึง ที่สักหน้า...
*disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:09:41 »
รอยสักที่ใบหน้าดราก้อน มีความหมายอะไรรึเปล่า....
หรือ ดราก้อน ก็คือ ชนเผ่านึง ที่สักหน้า...
ไม่น่าใช่นะ ก้ตอนประหารโรเจอร์มันยังไม่สักเลยไม่ใช่หรอ

Bluecloud

• *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 16:16:14 »
ต่อไปเราคงได้เห็นดราก้อนขี่เมฆสีทอง  *haha*

เท่าที่คอมเม้นท์ฮาๆกันมา ถ้าเกิด อ. แกเกิดเขียนไว้อย่างนั้นจริงๆ จะฮากันไม่ออกนะครับ ฮ่าๆๆ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

Bluecloud

• *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 16:20:01 »
อ้อ อีกอย่างนะครับ สมมุติถ้าดรากอนมีพลังควบคุมลมได้ ไม่ว่าจะสายอะไรก็ตาม ผมว่าก็สมเหตุสมผลแล้วนะ ที่รัฐบาลจะทำอะไรดรากอนไม่ได้สักที เพราะเรือของรัฐบาลจะไม่มีวันเข้าถึงตัวดรากอนได้เลย ฮ่าๆๆ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 17:30:25 »
อ้อ อีกอย่างนะครับ สมมุติถ้าดรากอนมีพลังควบคุมลมได้ ไม่ว่าจะสายอะไรก็ตาม ผมว่าก็สมเหตุสมผลแล้วนะ ที่รัฐบาลจะทำอะไรดรากอนไม่ได้สักที เพราะเรือของรัฐบาลจะไม่มีวันเข้าถึงตัวดรากอนได้เลย ฮ่าๆๆ

มีเหตุผล อยู่ๆ...

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 17:32:43 »
ไม่น่าใช่นะ ก้ตอนประหารโรเจอร์มันยังไม่สักเลยไม่ใช่หรอ

แล้ว ท่าน A มีความเห็นเช่นไร.........ครับ  เรื่องรอยสักอ่ะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 18:03:43 »
ตอนที่ประหารโรเจอร์ดราก้อนคงยังไม่ได้ตั้งกองทัพปฏิวัติน่ะคับ
พอตั้งแก๊งเสดก้เลยต้องสักไว้ แสดงถึงความเป็นหัวหน้าแก๊งล่ะมั้งคับ *haha*
ไม่ก้ยังไม่ได้กินผลปีศาจ พอกินแล้วก้เลยสักไว้ *haha*

เอาจิงๆเลยนะ สักไว้แสดงถึงจุดมุ่งหมาย หรือเพื่อเตือนใจไว้เกี่ยวกะอะไรซักเรื่องแหละคับ
เหนว่าดราก้อนเคยสัญญาไว้กับครอบครัวว่าซักวันจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้
คงจะเตือนใจไว้ว่าเคยสัญญากับครอบครัวไว้ต้องทำให้ได้

แล้วเคยสงสัยกันมั้ย ทำไมดราก้อนถึงจะต้องปฏิวัติโลกด้วย *้ัdoubt*

หรืออาจจะเปนเพราะเคยเห็นความเลวและชั่วของเผ่ามังกรฟ้าจึงคิดที่จะล้มล้าง
แล้วมีใครเคยเห็นแม่ลูฟี่มั้ย  มีใครคิดเหมือนผมมั้ยว่าแม่ลูฟี่ตายเพราะพวกเผ่ามังกรฟ้า
ดราก้อนเลยแค้นพวกมัน จึงก่อตั้งกองทัพปฏิวัติขึ้นมา เพือล้มล้างอำนาจของรัฐบาล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 18:13:58 โดย Augustz »

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 18:45:23 »
ตอนที่ประหารโรเจอร์ดราก้อนคงยังไม่ได้ตั้งกองทัพปฏิวัติน่ะคับ
พอตั้งแก๊งเสดก้เลยต้องสักไว้ แสดงถึงความเป็นหัวหน้าแก๊งล่ะมั้งคับ *haha*
ไม่ก้ยังไม่ได้กินผลปีศาจ พอกินแล้วก้เลยสักไว้ *haha*

เอาจิงๆเลยนะ สักไว้แสดงถึงจุดมุ่งหมาย หรือเพื่อเตือนใจไว้เกี่ยวกะอะไรซักเรื่องแหละคับ
เหนว่าดราก้อนเคยสัญญาไว้กับครอบครัวว่าซักวันจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้
คงจะเตือนใจไว้ว่าเคยสัญญากับครอบครัวไว้ต้องทำให้ได้

แล้วเคยสงสัยกันมั้ย ทำไมดราก้อนถึงจะต้องปฏิวัติโลกด้วย *้ัdoubt*

หรืออาจจะเปนเพราะเคยเห็นความเลวและชั่วของเผ่ามังกรฟ้าจึงคิดที่จะล้มล้าง
แล้วมีใครเคยเห็นแม่ลูฟี่มั้ย  มีใครคิดเหมือนผมมั้ยว่าแม่ลูฟี่ตายเพราะพวกเผ่ามังกรฟ้า
ดราก้อนเลยแค้นพวกมัน จึงก่อตั้งกองทัพปฏิวัติขึ้นมา เพือล้มล้างอำนาจของรัฐบาล

เรื่องแม่ลูฟี่ยังไม่แน่ใจครับ
แต่คิดว่าดราก้อนน่าจะมีเหตูผลที่ดีกว่าการแก้แค้นนะ
*สำหรับผมไม่ค่อยถูกใจกับการที่ตัวดีดังๆในการ์ตูน  มันแก่แค้นน่ะ  555 *haha*

ส่วนเรื่องรอยสักคิดว่าถูกครับ

เตือนใจ  +1 *great*

Retina

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 18:53:57 »
- -i

tongtorcafe

• *
  • http://www.metteya.org/
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 19:52:49 »
สำหรับผม ดราก้อน เป็นสายโรเกียคับ- *- เพราะดราก้อนคงจะกลายเป็นลมได้และควบคุมลมได้
และนี้คงเป็นสาเหตุว่าดราก้อนถึงไม่มีใครจับได้และหาเจอยาก บางทีเขาอาจไม่ได้หายไปไหนเพียงกลายเป็นลมอยู่ในอากาศเท่านั้น และแสดงตนเฉพาะเวลาจำเป็นเท่านั้น นั่นก็สมควรดีกับสิ่งที่เขากำลังปฎิวัติรัฐบาลโลก เพราะโกงมาก สายโรเรีย ลม-*- ลมทำอะไรได้หลายอย่างมากแต่คงไม่บอกคงรู้กันนะ-*- ลมก็คือพัด พัดก็คือพัดได้ทุกอย่างมั้งหรือเกือบทุกอย่าง^^

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 19:58:24 »
สำหรับผม ดราก้อน เป็นสายโรเกียคับ- *- เพราะดราก้อนคงจะกลายเป็นลมได้และควบคุมลมได้
และนี้คงเป็นสาเหตุว่าดราก้อนถึงไม่มีใครจับได้และหาเจอยาก บางทีเขาอาจไม่ได้หายไปไหนเพียงกลายเป็นลมอยู่ในอากาศเท่านั้น และแสดงตนเฉพาะเวลาจำเป็นเท่านั้น นั่นก็สมควรดีกับสิ่งที่เขากำลังปฎิวัติรัฐบาลโลก เพราะโกงมาก สายโรเรีย ลม-*- ลมทำอะไรได้หลายอย่างมากแต่คงไม่บอกคงรู้กันนะ-*- ลมก็คือพัด พัดก็คือพัดได้ทุกอย่างมั้งหรือเกือบทุกอย่าง^^

ลมอยู่ในอากาศ   ผมว่าผิดแล้วล่ะ ลม ก็คือ อากาศ ที่เคลื่อนที่จากที่หนึ่งสู่อีกที่หนึ่งต่างหาก
เพราะฉะนั้น ตัวต้นที่แท้จริงของลม ก็คือ อากาศ
เป็นสายโลเกีย อากาศ ดูเวอร์ไป *shock*