Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....

หน้า: << < (6/18) > >>

Augustz:

--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:53:14 ---ได้เนตรกะจกเงาหมื่นบุปผานิรันน่ะมันหมายถึงเนตรนะ ไม่ใช่ตัวคน คนมันแก่มันหงำเหงือก เดี๋ยวมันก็ตาย ยกเว้นมีวิชาประหลาดๆที่เห็นกันบ่อยๆในเรื่องน่ะ

มันเป็นแค่เนตรที่ใช้แล้วไม่บอดเหมือนหมื่นบุปผาธรรมดาที่อิทาจิมี แค่นั้นเอง

--- End quote ---
ลองคิดกันดูเล่นๆนะคับ  ว่าถ้าอิทาจิำในตอนนี้ ใช้เทวีสุริยา สุซาโน่ อ่านจันทรา อิซานางิ

ตามันจะบอดหรือป่าว ?  *้ัdoubt*

แค่คิดก้น่ากลัวแล้ว  อิทาจิ เมพขิงๆ  *great*

prince_fenris:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 11:11:02 ---
--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:53:14 ---ได้เนตรกะจกเงาหมื่นบุปผานิรันน่ะมันหมายถึงเนตรนะ ไม่ใช่ตัวคน คนมันแก่มันหงำเหงือก เดี๋ยวมันก็ตาย ยกเว้นมีวิชาประหลาดๆที่เห็นกันบ่อยๆในเรื่องน่ะ

มันเป็นแค่เนตรที่ใช้แล้วไม่บอดเหมือนหมื่นบุปผาธรรมดาที่อิทาจิมี แค่นั้นเอง

ลองคิดกันดูเล่นๆนะคับ  ว่าถ้าอิทาจิำในตอนนี้ ใช้เทวีสุริยา สุซาโน่ อ่านจันทรา อิซานางิ

ตามันจะบอดหรือป่าว ?  *้ัdoubt*

แค่คิดก้น่ากลัวแล้ว  อิทาจิ เมพขิงๆ  *great*

อิทาจิมันก็เทพเว่อจริงๆนั่นแหละ แต่ถ้าใช้ขนาดนั้น ร่างกายมันไม่ไหวอยู่แล้ว เป็นตัวละครที่ชอบที่สุดในเรื่องแระ มันเก่งเว่อดี

ooae:

เนตรสังสาระ โหดที่สุด ทั้งประมารของจักกระของผู้ใช้ก้จะเพิ่มขึ้นด้วย คาถาก็เยอะ เอาแค่ 6 วิถีใช้รอดก่อนคับเนตรวงแหวนอ่ะ ซาซูโนะโอะก็ทำอะไรไม่ได้หรอกคับ  เนตรสังสาระ ความสามารถรอบด้านมากกว่า เนตรวงแหวนอาจจะอ่านการเคลื่อนที่ได้ แต่ถ้าโดนดูดจักกระ ยิงซาซูโนะโอะไปก็โดนดูด หรือปัดทิ้ง ก็จบ ถึงตาจะไว แต่ถ้าโดนนานๆก็ไม่ไหวหรอก เนตรวงแหวนเจอกับพวกจักกระเยอะๆ ความสามารถไม่ได้ต่างกันก็จบคับ 

เนตรวงแหวนคิดว่าแน่ เจอที่มืดๆกับเนตรสีขาวไหมละคับ จอดแน่นอน

สรุป 1 เนตรสังสาระ
       2 เนตรวงแหวน นิรันดร์นะคับ
        3 เนตรสีขาว

sattkon:

--- อ้างจาก: ooae ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 13:58:26 ---เนตรสังสาระ โหดที่สุด ทั้งประมารของจักกระของผู้ใช้ก้จะเพิ่มขึ้นด้วย คาถาก็เยอะ เอาแค่ 6 วิถีใช้รอดก่อนคับเนตรวงแหวนอ่ะ ซาซูโนะโอะก็ทำอะไรไม่ได้หรอกคับ  เนตรสังสาระ ความสามารถรอบด้านมากกว่า เนตรวงแหวนอาจจะอ่านการเคลื่อนที่ได้ แต่ถ้าโดนดูดจักกระ ยิงซาซูโนะโอะไปก็โดนดูด หรือปัดทิ้ง ก็จบ ถึงตาจะไว แต่ถ้าโดนนานๆก็ไม่ไหวหรอก เนตรวงแหวนเจอกับพวกจักกระเยอะๆ ความสามารถไม่ได้ต่างกันก็จบคับ 

เนตรวงแหวนคิดว่าแน่ เจอที่มืดๆกับเนตรสีขาวไหมละคับ จอดแน่นอน

สรุป 1 เนตรสังสาระ
       2 เนตรวงแหวน นิรันดร์นะคับ
        3 เนตรสีขาว

ท่ายเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า เนตรสังหาระดูดไปเหอะครับจักระหนะ เพราะถ้าเข้าโหมด หมื่นบุฝผานิรันดร์ พลังมัน infinity ครับ
และอย่าลืม วิชา อ่านจันทรา สุดยอดของคาถาลวงตาไม่มีใครเท่า ถ้าฉลาดใช้อย่าง อิทาจิ แล้วหละก็ เพน ก็ เพนเหอะครับ เขามาตีลมอย่างเดียว
ส่วนที่อับแสงเนี่ย ทำไมจะใช้พลังไม่ได้ครับ ถ้าอยู่ในโหมดนิรันคร์ ระเบิด เวทีสุริยา เนตรสีขาวจะไปเหลือ เจอธนู เทพวายุจะต้านไม่ไหว หลบไม่พ้นอีก *้ั์post*

Augustz:

^
^
^

ก้อย่างที่คุณ sattkon ว่าล่ะคับ เนตรสีขาวที่ว่าเจ๋งๆในที่มืด

เจอเนตรเกะตอนนี้ ดับอนาถทุกคนน่ะคับ เพราะตอนนี้เกะมองเห็นในที่มืดแล้ว

หลังจากได้ตาของอิทาจิมา  *great*

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 08:34:34 ---พอดีผมได้เข้าไปหาข้อมูลของเนตรวงแหวนมา แล้วก็ได้เขาเงื่อนไขและความสามารถนี้เข้าครับ

5.เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ เป็นเนตรขั้นต่อจากเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผาจะเบิกได้โดยการ ฆ่าพี่น้องที่มีเนตรวงแหวนเหมือนกัน และ เอามาใส่ในดวงตาของตัวเอง โดยคนๆนั้นจะมีชิวิตอมตะ และ ตาไม่บอดอีกต่อไป พร้อมทั้งรับบาปทั้ง 7 โดยที่ตนเองไม่มีวันที่จะได้ตายอีกเลย

และ

หมายเหตุ ผลกระทบ จากการใช้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา คือจะไม่ได้รับแสงสว่างอีกต่อไป ซึ่งนั่นก็คือ ตาบอดนั่นเองอุจิวะ อิทาจิ ได้พูดไว้ในตอน 386 แต่เนตรหมื่นบุปผานิรันดร์ของมาดาระและเนตรหมื่นบุปผาเพลิงอัคคีของโยคุอุจิจะไม่ได้รับผลกระทบนี้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ จะใช้เนตรนี่เท่าไรก็ได้ เพราะเนตรนี่จะไม่มีวันกลับไปตาบอดอีกได้อีก แล้วจะมีชีวิตที่เป็นอมตะ ไม่มีวันตาย *shock* *rip*

ถ้าเป็นอย่างั้นจริงๆ เกะ ก็ฆ่า โตะ สบายสิครับ *great* แต่นะ โตะ เป็นพระเอกจะตายได้ไง *disappoint*
แต่ก็นะ การ์ตูนมันคงไม่ทำให้เนตรวงแหวน over ขนาดนี้หรอก แต่มันดันมีแหล่งอ้างอิงที่ตรงกัน หลายwebด้วยสิ *glad*

อ้างอิงจาก
http://narutoclub-hit.blogspot.com/2011/07/download-naruto-shippuuden.html

และ  http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%94_(%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%AE%E0%B9%80%E0%B8%AE%E0%B8%B0)

แต่อันนี้ผมขอค้านซักหน่อยนะคับ ว่าจะจิงหรอ

เพราะถ้าอุจิวะ ที่มีเนตรนิรันด์ ไม่มีวันตายจิงๆ  มาดาระ ทำไมถึงตาย

แล้วก้ข้อมูลจากวิกิพีเดีย ใครจะสามารถเปลี่ยนแปลงหรือแต่งเรื่องขึ้นมาก้ได้คับ

เว๊ปมันเปิดให้แก้ไขได้อิสระ  ส่วนในหนังสือ ถ้ามีบอก ตอนไหนก้บอกผมทีนะคับ

เผื่อผมจะอ่านข้ามมา จะได้ย้อนกลับไปอ่านดู

หน้า: << < (6/18) > >>

Go to full version