Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (83/112) > >>

bignaja123:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 13:14:19 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 17:39:57 ---ดราก้่อนมาช่วยนะ ใครหน้าแตกกันแน่ๆ ไปอ่านดีๆ ก่อน *dontknow*

--- End quote ---

คือ... ดราก้อนมาช่วยอ่ะใช่ครับ แต่เนื้อเรื่องมันยังไม่ได้บอกว่า ที่ฟ้าผ่า ตอนลานประหาร กับ ที่มีพายุเข้า นี่เหตุบังเอิญ รึ พลังของดร้าก้อน เค้าคงพูดในเชิงนี้อ่ะครับ

แต่คนส่วนใหญ่ กว่า 90% ผมเชื่อว่า เค้าคิดว่าเป็นพลังของดราก้อนกันทั้งนั้น (รวมทั้งผมด้วยครับ^^)

คับผมก้อตอบเฉพาะ แค่ส่วนที่ดรากอนมาช่วยลูฟี่ ตอนสโมกเกอร์ไล่จับ *haha* แต่ว่า ตอนที่ลูฟี่โดนประหาร ดรากอนมาช่วย มันอาจจะบังเอิญ เพราะว่าดาบที่ใช้ฟันก้อเป็นเหล็กเปนสายล่อฟ้าพอดี รึดรากอนอาจจะมาช่วยก้อได้ แต่ผมว่า บังเอิญมากกว่า  แต่ตอนโดนสโมกเกอไล่จับ ดรากอนมาช่วย ตามความคิดผม ก้อ 99 เปอเซนอ่ะครับ  แล้วก้อ ตาม คลิบที่ Pan เอามาลง ค่อนข้างเหนได้ ชัดเลย ว่า ดรากอน ใช้พลังลมได้ คงไม่มีลมบังเอิญสร้างทางให้คนหนีอย่าง ปาติหารขนาดนั้น  ส่วนเรื่องพลัง ว่าควบคุบสภาพอากาศได้รึเปล่า รอ เฉลย ละกัน  *number1*

manskaclub:

*love*

sirapgop43:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 15:44:59 ---*shock* อ่ะเนี่ย!! ลมชัวร์?? *shock*

แต่ส่วนตัวคิดว่าฟ้าผ่าตอนบากี้จะตัดหัวลูฟี่ที่ลองค์ทาวน์น่าจะบังเอิญมากกว่า

ผมสมัคร สมาชิก เพื่อที่จะบอก คุณ แพนโดร่าว่า     ไปแข่งแฟนพันธ์แท้  วันพีช เถอะ แชมป์ แน่ๆๆ
อ่านมาแต่ละกะทู้  แน่นปึ๊ก

เวิคพอย์ท จะเอากลับมาใหม่แล้ว รายการ แฟนพันธ์แท้

panndora:

แฟนเราแน่นกว่าเยอะคะ ส่วนใหญ่ก็หันไปถามแฟนแล้วกลับมาเม้นนะขอบอก *hoho*

iTheStore:

ฮ่าาาาาาาาาา .... ก็ต้องผลล่องหนดิ๋ จะได้เห็น อะจึ๊ยสวรรค์รำไร *nude* *nude* *shock*

หน้า: << < (83/112) > >>

Go to full version