Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าตอนนี้ ลูฟี่ VS แมคเจลแลน อีกรอบ....ผลจะเป็นยังไง

หน้า: (1/6) > >>

เดามั่วมั่ง:

ถ้า ลูฟี่ VS แมคเจลแลน อีกรอบ.... (แบบตัวต่อตัว ไม่มีใครรักษาหรือช่วยเหลือ) คิดว่าผลจะเป็นยังไง..ครับ

ที่ถามแบบนี้จริงๆแล้วแค่ต้องการอยากจะรู้ว่า...
ฮาคิเกราะ ที่ลูฟี่ไปฝึก สามารถจะป้องกันพิษจากแมคเจนแลนได้รึเปล่า
ถ้าต่อยแมคเจลแลน จะโดนพิษของแมคเจลแลนด้วยหรือไม่....

สำหรับผม ความคิดส่วนตัว...
1. ถ้าเจอจริงๆ ผมว่าแมคเจลเแลนเจ็บหนักแน่รอบนี้ (ถ้าแมคเจลแลนไม่เก่งขึ้นจากเดิมซักเท่าไรอ่ะนะ)
2. คิดว่าฮาคิคงใช้กันพิษไม่ได้ ลูฟี่ก็คงจะเจ็บหนักเช่นกัน...

*damage* *damage* *damage*

ArtNut:

ลูฟี่จอดเหมือนเดิม แค่โฮดี้กัดยังร้องเลย นี้พิษจะเหลือหรอ แต่ก็คงจะสูสีกว่าเดิม แต่ก็คงแพ้ยุดีจำได้ไหมเกียร์3ลูฟี่ไม่ได้สกิดแมจเจลแลนเท่าไหร่เลยที่จริงโดนเกียร์3แล้วต้องจอด แต่ลูฟี่+ฮาคิเข้าไปคงพอดูดีบ้าง

OffeSpiN:

ผมขอตอบว่าชนะสบายคับ  *้ั์drinktea*

แต่น่าจะติดพิษบ้าง เพราะว่าร่างกายของลูฟี่ที่โดนพิษของแมคเจลแลนไปครั้งนึงแล้วพอรักษาหายมันเกิดภูมิคุ้มกันขึ้นน่ะ

จากตอนที่ไปเกาะเงือกมั๊งที่ลูฟี่ไปจับปลามีพิษอะไรซักอย่าง แต่กลับไม่เป็นอะไร ทั้งที่ช็อปเปอร์บอกว่าถ้าเป็นคนธรรมดาตายแน่นอน ประมาณนี้อ่ะไม่ชัวร์เท่าไหร่นะ

ดังนั้นการสู้กับแมคเจลแลนอีกครั้ง ใช้ฮาคิเกราะ + ภูมิคุ้มกันเดิม น่าจะช่วยให้ชนะได้สบายกว่าเดิม แต่อาจจะมีติดพิษบ้างเล็กน้อย

LM:

ฮาคิ-ทำให้โจมตีร่างจริงได้ ไม่รู้มันใช้ได้กับทุกสายมั้ยหรือโจมตีร่างจริงได้เฉพาะสายโรเกีย

แต่ผมคิดว่า มันน่าจะใช้ได้กับทุกสาย(เวลาต่อยไป ไม่ว่าง สายไหนโดนฮาคิต่อยก็ไปโดนร่างจริง ไม่ใช่ร่างที่เกิดขึ้นจากพลังของผลปีศาจ)

อ้างอิงจาก เรลลี่ เอานิ้วดีด ลูฟี่ ลูฟี่บอกว่าเจ็บ ก็แสดงว่า โจมตีโดนร่างกายที่เป็นมนุษย์ธรรมดา ไม่ได้โดนร่างกายที่เกิดขึ้นจากพลังของผลปีศาจ(ตัวเป็นยางโดนดีดคงไม่เจ็บ)

จากข้างต้นผมคิดว่า ถ้าลูฟี่ต่อยด้วยฮาคิ ไปคงโดนร่างกายธรรมดา ของแมคเจลแลน มือคงไม่โดนพิษ(ตอนเจอกันครั้งแรกต่อยไปมือโดนพิษจนละลายเลย)

แต่ถ้า แมคเจลแลน สร้างหมอกพิษขึ้นมา ถ้า หายใจเอาพิษเข้าไปก็คคงต้องโดนพิษ แต่ลูฟี่โดนพิษมาครั้งนึงแล้วร่างกายคงมีภูมิคุ้มกันพิษไม่มากก็น้อย คงไม่ทำให้ถึงตาย

จากที่วิเคราะห์มา ผมว่า ลูฟี่น่าจะชนะได้ แต่ก็คงหึดขึ้นคอ เลยทีเดียว

ในความคิดผม แมคเจลแลน ฝีมือ เหนือกว่า 7เทพโจรสลัด บางคนด้วยซ้ำ

ที่ปางตายเพราะหนวดดำ ผมว่า คงโดนลุมแน่นอน อีกอย่าง ชิริวมียาถอนพิษแบบนี้ แมคเจนแลนเสียเปรียบเห็นๆ

BoaDHandcock:

ตอบนะคือถ้าเรื่องสุ้ด้วยฮาคิไม่มั่นใจแต่ถ้าแมคเจแลนใช้พิษยังไงลูฟี่ก้อชนะถ้าแมคเจนแลนไม่หาสุดยอดพิษตัวใหม่มาเพิ่มพลังคงแพ้ลูฟี่แน่

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version