หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกคนคิดว่า จินเบจะมาเข้ากลุ่มช่วยพวกลูฟี่เมื่อไหร ?  (อ่าน 28589 ครั้ง)

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าตอนสู้กับ 1 ใน 4 จักรพรรดิ  บิ๊กมัม นู้นนนเลยละ

ไม่รู้จะอีกนานเมื่อไหรหรอ  รอดูกันต่อไป

แล้วทุกคนคิดว่าจะมาตอนไหน   *dontknow* *dontknow* *dontknow*
แล้วจะทำไม

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า ไม่น่าจะมาหรอกมั้ง  - -

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
จนกว่า ลูฟี่ จะจัดการ บิ๊กมัม ได้มั้งครับ !  *attack* *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
จิ เบ แม่ง โม้   *disappoint*  อ่ะดิ

benzvip1

• *
จนกว่า ลูฟี่ จะจัดการ บิ๊กมัม ได้มั้งครับ !  *attack* *attack*

นานไปมั้งงงง  อยากเห็น skill จินเบเร็วๆ น่าจะมีท่าเท่ๆเยอะ
แล้วจะทำไม

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โดยส่วนตัวเราเชียร์ให้จินเบมาเป็นพวกลูฟี่นะคะ
เพราะว่าจินเบน่ารัก  *nude* (เฮ้ย?)

ที่คิดว่ามาเป็นพวกแน่ๆ เพราะจินเบอยากขึ้นเรือไปกับลูฟี่
แล้วก็ลูฟี่เอ่ยปากชวนเรียบร้อยแล้ว
เพียงแต่ว่าจินเบต้องจัดการเรื่องอาณาจักรให้เสร็จก่อน
ซึ่งโดยส่วนตัวเราคิดว่า ถ้าเคลียร์เรื่องบิ๊กมัมเสร็จเมื่อไหร่
จินเบก็น่าจะสามารถตามพวกลูฟี่มาขึ้นเรือได้ค่ะ * *great* *great*

ซึ่งเราอยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆ

และหวาดระแวงว่าอ.จะหักมุมมากๆ  *disappoint*
(อย่าทำร้ายความหวังของสาวน้อยเลยค่ะ ...จินเบออกจะน่ารักขนาดนี้  *hoho*)

benzvip1

• *
โดยส่วนตัวเราเชียร์ให้จินเบมาเป็นพวกลูฟี่นะคะ
เพราะว่าจินเบน่ารัก  *nude* (เฮ้ย?)

ที่คิดว่ามาเป็นพวกแน่ๆ เพราะจินเบอยากขึ้นเรือไปกับลูฟี่
แล้วก็ลูฟี่เอ่ยปากชวนเรียบร้อยแล้ว
เพียงแต่ว่าจินเบต้องจัดการเรื่องอาณาจักรให้เสร็จก่อน
ซึ่งโดยส่วนตัวเราคิดว่า ถ้าเคลียร์เรื่องบิ๊กมัมเสร็จเมื่อไหร่
จินเบก็น่าจะสามารถตามพวกลูฟี่มาขึ้นเรือได้ค่ะ * *great* *great*

ซึ่งเราอยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆ

ชอบท่า คาราเต้หรอคับ หลงรัก จิบเบเนี้ย  *hoho* *hoho* *hoho*

และหวาดระแวงว่าอ.จะหักมุมมากๆ  *disappoint*
(อย่าทำร้ายความหวังของสาวน้อยเลยค่ะ ...จินเบออกจะน่ารักขนาดนี้  *hoho*)
แล้วจะทำไม

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมคิดว่า ไม่มาครับ เหตุผล หมวกฟางออกทะเลไปไกลมากแล้ว *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Merry

• *
ผมว่า การ์ตูน เรื่องนี้ มัน เน้นคำพูด ที่เชื่อถือได้

แล้วยิ่ง ลูฟี่ พูดด้วยแล้ว ยิ่งเป็นไปได้ใหญ่ . . ( เพราะมันพระเอก )

สำหรับผม ผมว่า จินเบ น่าจะมาอยู่กับ ลูฟี่ หลัง เคลีย์ กับ บิ๊กมัม เสร็จ

( ทำไมถึงคิดว่า จินเบไม่มาก็ไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ ผมว่า มานะ 55 )

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตามความเห็นส่วนตัวเราว่ามีความเป็นไปได้สูงที่จินเบจะมาเข้ากลุ่ม อยู่ที่ว่าช้าหรือเร็ว..  *้ั์drinktea*

ถ้าให้เดาคงจะประมาณหลังจากที่ลูฟี่ผ่าน 4 จักรพรรดิ์ไปได้ซักคนนึงแล้ว หรืออาจจะมีเรื่องราวทำให้จินเบต้องตามมาช่วยพวกลูฟี่อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

ที่คิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้นเพราะสไตล์การต่อสู้ของจินเบ จะช่วยเพิ่มความหลากหลายให้กลุ่มลูฟี่ได้พอดี

3 ปีศาจตัวหลักของกลุ่ม
ลูฟี่ เรียกว่าอะไรดี นักสู้(ใช้ทั้งมือทั้งขา)
โซโล นักดาบ
ซันจิ นักเตะ (ใช้ขาอย่างเดียวไม่ใช้มือ)

ส่วนจินเบ นักคาราเต้ (เท่าที่เข้าใจคือคาราเต้มันใช้มือ ไม่มีท่าที่ใช้ขาใช่ป่ะ?)
ตอนเกาะเงือกจึงเห็นเอจังจับคู่ซันจิกับจินเบ คนนึงตีนหนักอีกคนมือหนัก ผลัดกันโชว์คนละท่าสองท่า ดูไม่ด้อยกว่ากันเลย
ถ้าจินเบเข้ากลุ่มเดาว่าคงอยู่ในระดับสูสีกับซันจินี่แหล่ะ อนาคตต่อไปกลุ่มหมวกฟางคงไม่ได้มีแค่ 3 ปีศาจ
แต่มันต้องกลายเป็นปีศาจทั้งกลุ่ม มันถึงจะเท่ห์ ระดับความโหดที่จะทำให้ภาคสุดท้ายไปถึงจุดสุดยอดมันต้องแบบนั้น!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Fullteam

• *
ตัวเทพอย่างจินเบ ถ้าขึ้นเรือมาตอนนี้ บทอ่านจะดูไม่เด่นหรือน่าตื่นเต้นเท่าไหร่ก่อนเข้าสู่โลกใหม่  และบทพรรคพวกของลูฟี่ก็จะไม่ได้แสดงฝีมือเต็มที่ในช่วงนี้นะครับ  คิดว่าอ.โอดะ คงจะให้จินเบโผล่มาเซอร์ไพรส์ช่วงที่ลูฟี่กับลอว์พันธมิตรกันและเข้าปะทะกับ1ใน4จักรพรรดิอยู่เป็นแน่ (ประมาณว่าพระเอกขี่ม้าขาว) มันถึงจะดูน่าลุ้น

PeKaJuu

• *
ผม ว่าน่าจะ มานะครับ พี่จิน

แต่ไม่รู้ตอนไหน *great* *great* อาจจะโพ่ลมา ตอนที่พวกลูฟี่กำลัง ลำบากละมั้ง ครับ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ผมคิดว่ามาแน่ครับ แต่จะมาตอนไหนไม่รู้ แต่ที่แน่ๆเลย

ผมคิดว่าต้องมาตอนที่พวกลุฟี่กำลังตกอยู่ในวิกิตอะครับ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอนลูฟี่เข้าสู่"โลกใหม๊ใหม่"(ใหม่กว่าโลกใหม่นิดนึง) *shock*

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
อย่าเอามาเลย แบบนี้รู้สึกดีแล้ว