หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)  (อ่าน 47257 ครั้ง)

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)
« เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 12:30:10 »
 *number1* ผมว่าตัวละครตัวนี้จะเป็นคนที่จับ ลูฟี่ตอบจบเรื่อง แน่ๆๆ(เดา)

ชอบตัวละครตัวนี้แต่ไม่ค่อยมีบทบาทเลย เพื่อนๆๆว่า โคบี้จะมี โอกาสได้เป็น ผลเอกไหมครับ

HunterX_nai

• *
Re: โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 12:53:35 »
น่าจะได้เป็นตอนจบเรื่องนะ  เรื่องจบแล้วก็อธิบายว่าแต่ละคนเป็นยังไงกันมั่ง ประมาณนั้น

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 13:24:00 »
*number1* ผมว่าตัวละครตัวนี้จะเป็นคนที่จับ ลูฟี่ตอบจบเรื่อง แน่ๆๆ(เดา)

ชอบตัวละครตัวนี้แต่ไม่ค่อยมีบทบาทเลย เพื่อนๆๆว่า โคบี้จะมี โอกาสได้เป็น ผลเอกไหมครับ

คงได้เป็นแน่นอนครับ แต่น่าจะใกล้จบแล้วล่ะ ^^

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 14:45:46 »
*shock* ปรากฎว่าโคบี้คือคนที่ขึ้นมาเป็นพลเอกแทนคุซัน  *shock*
(มีการช็อควงการกันเลยทีเดียวงานนี้ อิอิ)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 17:54:09 »
ฝึกกับการ์ปมา 2 ปี ฝีมือน่าจะสูงขึ้นไม่น้อย แต่ผมว่า ช่วงนี้ คงยังไม่ถึงกับนายพลหรอก

แต่น่าจะได้เป็นพลเอกในช่วงท้ายๆของเรื่องแล้วซะมากกว่า

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pockpack.rcatu

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 19:43:20 »
ไม่แน่จบแบบแฮปปี้เอนดิ่ง อาจถึงขั้นเป็นนายพลเลยก็ได้นะ ; ) สวยมาก  *great*

Monkey-D-Semz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 21:29:13 »

คงได้เป็นแน่นอนครับ แต่น่าจะใกล้จบแล้วล่ะ ^^

ยังหรอกครับผมไม่ยอมรับหรอกว่ามันไกล้จบแล้ววว  *glad*

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 22:02:15 »
เอ.....ถ้าจำไม่ผิดเหมือนตอนสงครามสุดยอด
สโมคเกอร์ได้เป็นพลจัตวาแล้วใช่มั้ยคะ ^^
ทาชิริก็ได้เป็นร้อยตรีหรือร้อยโทนี่แหละ
จำไม่ได้ว่าเห็นมาจากไหน จัมป์หรือที่ไหนซักแห่งนี่แหละ
ใครเจอรูปที่ช่วยยืนยันได้ก็เอามาแปะๆให้หน่อยคะเค้าขี้เกรียจ อิอิ

ที่พูดเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเห็นว่าสโมคเกอร์ขยัน+สร้างผลงานเยอะยศเลยไปไว
ถ้าโคบี้พอมีเค็นบุนฯฮาคิ ฝีมือน่าจะพุ่งทะยานไปเลยนะคะ อย่างน้อยเวลาดวล
ก็เสี่ยงเจ็บตัวน้อยลง(หรืออาจจะไม่เจ็บตัวเลย) แถมอ่านการเคลื่อนไหวศัตรู
ได้ล่วงหน้าการโจมตีโต้กลับก็น่าจะสบายๆคะ ยศของโคบี้ก็น่าจะพุ่งทยานไปแล้ว
เหมือนกันในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เผลอปู่การ์ปจับฝึกบุโซฯฮาคิให้พร้อมแล้วด้วย ^^
ถ้าเป็นอย่างเราว่าจริงๆ โคบี้มีฝีมือก็น่าจะทำผลงานได้เยอะแหละคะ ยศก็น่าจะสูงแล้ว

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 22:14:48 »

เอ๊ะ คุณ marangone คุณว่าใกล้จบนี่หมายความว่าไง งง  *้ัdoubt*

เอ.....ถ้าจำไม่ผิดเหมือนตอนสงครามสุดยอด
สโมคเกอร์ได้เป็นพลจัตวาแล้วใช่มั้ยคะ ^^
ทาชิริก็ได้เป็นร้อยตรีหรือร้อยโทนี่แหละ
จำไม่ได้ว่าเห็นมาจากไหน จัมป์หรือที่ไหนซักแห่งนี่แหละ
ใครเจอรูปที่ช่วยยืนยันได้ก็เอามาแปะๆให้หน่อยคะเค้าขี้เกรียจ อิอิ

ที่พูดเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเห็นว่าสโมคเกอร์ขยัน+สร้างผลงานเยอะยศเลยไปไว
ถ้าโคบี้พอมีเค็นบุนฯฮาคิ ฝีมือน่าจะพุ่งทะยานไปเลยนะคะ อย่างน้อยเวลาดวล
ก็เสี่ยงเจ็บตัวน้อยลง(หรืออาจจะไม่เจ็บตัวเลย) แถมอ่านการเคลื่อนไหวศัตรู
ได้ล่วงหน้าการโจมตีโต้กลับก็น่าจะสบายๆคะ ยศของโคบี้ก็น่าจะพุ่งทยานไปแล้ว
เหมือนกันในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เผลอปู่การ์ปจับฝึกบุโซฯฮาคิให้พร้อมแล้วด้วย ^^
ถ้าเป็นอย่างเราว่าจริงๆ โคบี้มีฝีมือก็น่าจะทำผลงานได้เยอะแหละคะ ยศก็น่าจะสูงแล้ว

แต่ว่าน๊ะ ถ้าปู่การ์ปออกจากทหารเรือจริงๆอย่างที่เค้าว่า ก็คงฝึกกันอย่างลับๆใช่มะ ทีนี้ คงจะงัดไม้เด็ดออกมาสอนได้เต็มที่ 2 ปีคงรุดหน้าไป เยอะ (มวากก) เหมือนกัน มั้งครับ  *hoho* *hoho* แต่ว่าถ้าได้เป็นผลเอก มันจะขัดหูขัดตา ซะคาสุกิ มั้ยน้อ ก็ไปขวางเค้าซะตอน มารีนฟอร์ด นี่   *shock*... *dead*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 01:58:17 »
อาคาอินุ มันก็ต้องเหล่ๆมาทางโคบี้เหมือนกันแหละ ข้อหาทำให้ตัวเองเสียหน้า

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 07:48:43 »
ถ้าเค็นฯบุนฮาคิของโคบี้โหดๆไปเลยละคะ
แบบเจกันหนหน้าลูฟี่ต่อยไม่โดนเลย เวอร์ไปมะ??
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

oatza802

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 02:19:01 »
การฟ กะเรรี่ ใครสอน ดีกว่ากัน 

ลูฟี่ มีพร สวรรค์ด้วย   
ส่วนโคบี้ เอ่้อ *shock* อื่มด้วยมั่ง ร้องไห้ สลบ และ ตื่น

คิดง่ายง่าย พวกพลเอก อายุ มันคง 40 + ทั้งนั้นแหละ ประสบกาน กะกานฝึก

เอ 2ปี จะเก่งกว่าเลยไหมน้อ สำหรับ ว่าที่พลเอก  คงออีก ซัก 15 ปี น่าจะได้

panndora

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 08:14:20 »
ส่วนโคบี้ เอ่้อ *shock* อื่มด้วยมั่ง ร้องไห้ สลบ และ ตื่น
คิดง่ายง่าย พวกพลเอก อายุ มันคง 40 + ทั้งนั้นแหละ ประสบกาน กะกานฝึก
เอ 2ปี จะเก่งกว่าเลยไหมน้อ สำหรับ ว่าที่พลเอก  คงออีก ซัก 15 ปี น่าจะได้
ลูฟี่มีพรสวรรค์ตรงฮาคิราชันย์คะ ส่วนเค็นบุนฯฮาคินั้นยังไม่คอนเฟิร์มว่าตอนที่จะโดนตาเหยี่ยวฟันแขน
ใช่การใช้เค็นบุนฯฮาคิหรือเปล่า?? แต่มาฝึกเอาทีหลังกับลุงเรลี่นี่ชัวร์ๆ
ส่วนโคบี้นั้นมีพรสวรรค์ของเค็นบุนฮาคิแน่ๆคะ แต่ก็คงมาฝึกเอาจากปู่การ์ปเหมือนกัน
ส่วนเรื่องลุงเรกับปู่การ์ปใครเก่งกว่ากันเราว่าคอนเฟิร์มยากคะ แต่ส่วนตัวให้ภาษีปู่การ์ป
เพราะเป็นคนไล่บี้โรเจอร์เมื่อสมัยก่อนก็น่าจะเคยฉะกับลุงเรมาแล้วด้วย ^^
ส่วนเรื่องยศเราว่าไม่เกี่ยวนะคะ ถ้าโคบี้มีเค็นบุนฮาคิแล้ว ก็ฝึกแค่บุโซฮาคิอย่างเดียว
ก็มีคุณสมบัติพอทีจะเป็นพลโทแล้วคะ ถ้าทำผลงานหนักๆเลย ไม่น่าเกิน 3-5 ปีก็น่าจะติด
พลตรี พลโท แล้วคะ 15 ปีนานเกิ้น อิอิ ส่วนตัวคิดว่าตอนนี้โคบี้น่าจะยศประมาณ พลจัตวาคะ ^^

Spectre-z

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 01 ม.ค. 2012 เวลา 12:57:52 »
ลูฟี่มีพรสวรรค์ตรงฮาคิราชันย์คะ ส่วนเค็นบุนฯฮาคินั้นยังไม่คอนเฟิร์มว่าตอนที่จะโดนตาเหยี่ยวฟันแขน
ใช่การใช้เค็นบุนฯฮาคิหรือเปล่า?? แต่มาฝึกเอาทีหลังกับลุงเรลี่นี่ชัวร์ๆ
ส่วนโคบี้นั้นมีพรสวรรค์ของเค็นบุนฮาคิแน่ๆคะ แต่ก็คงมาฝึกเอาจากปู่การ์ปเหมือนกัน
ส่วนเรื่องลุงเรกับปู่การ์ปใครเก่งกว่ากันเราว่าคอนเฟิร์มยากคะ แต่ส่วนตัวให้ภาษีปู่การ์ป
เพราะเป็นคนไล่บี้โรเจอร์เมื่อสมัยก่อนก็น่าจะเคยฉะกับลุงเรมาแล้วด้วย ^^
ส่วนเรื่องยศเราว่าไม่เกี่ยวนะคะ ถ้าโคบี้มีเค็นบุนฮาคิแล้ว ก็ฝึกแค่บุโซฮาคิอย่างเดียว
ก็มีคุณสมบัติพอทีจะเป็นพลโทแล้วคะ ถ้าทำผลงานหนักๆเลย ไม่น่าเกิน 3-5 ปีก็น่าจะติด
พลตรี พลโท แล้วคะ 15 ปีนานเกิ้น อิอิ ส่วนตัวคิดว่าตอนนี้โคบี้น่าจะยศประมาณ พลจัตวาคะ ^^

โคบี้มันมีฮาคิ ราชันย์ ไม่ใช่ หรอ คับ จำ ได้ ว่า ที่ตอนมัน ตื่น ขึ้น มาจาก สงคราม มี คน บอกว่ามันถูกปลุก ขึ้น มา อะ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 01 ม.ค. 2012 เวลา 14:02:17 »
ตอนฮาคิของโคบี้ตื่น เป็น เค็นบุนนะครับ