Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (23/28) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:15:44 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 12:56:28 ---ผมสงสัยอยุ่หน่อยนึงนะ  ทำไม คุโมะถึงมีแต่คนใช้ธาตุสายฟ้า

ไรคาเงะ บี ดารุย  พวกนี้ใช้สายฟ้า   อิวะ มี โอโนกิ ลูกน้องมันอีกคน  พวกนี้ใช้ดิน

ซึนะ เทมาริใช้ลม กาอาระก้คงจะลมด้วย(มั้ง)   อิวะ มิซึใช้น้ำ   

แต่ทำไม  ทำไมโคโนะฮะถึงมีนินจาหลายธาตุจัง  โตะ ลม  เกะ สายฟ้า-ไฟ

โคโนะฮะ แคว้นไฟ ทำไมถึงมีหลายธาตุจัง  คุโมะแคว้นสายฟ้าก้มีสายฟ้า  ทำไมโคโนะฮะไม่เหมือนคนอื่นเค้าล่ะ  - -

--- End quote ---

ผมคิดว่า รุ่น 1 ได้ตั้งชื่อหมู่บ้าน '' โคโนฮะ '' ก็มาดาระกับรุ่น 1 ตอนนั้นสามัคคีกันสร้างหมู่บ้าน แหละวิชาประจำตระกลูของอุจิวะ

ก็คือ '' ไฟ '' รุ่น 1 อาจจะให้อุจิวะเป็นตระกลูขึ้นของ โคโนฮะ '' เพราะอุจิวะตระกลูเก่าแก่ที่สุดในโคโนฮะ '' ส่วน ไอโตะนี่ ..

มาจากหมู่บ้านอื่นอยู่แล้ว มันมาจาก หมู่บ้านน้ำวน ( ใช่ป่าวไม่รู้ ) แต่มันดันมาเกิดที่ '' โคโนฮะ ''

ใช่ป่าวไม่รู้นะ .. '' ผมเดาเอา ''  *haha*

แก่ที่สุด ตระตูล ฮิวงะ ครับ *dead*

themangmang1:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:34:20 ---
--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:15:44 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 12:56:28 ---ผมสงสัยอยุ่หน่อยนึงนะ  ทำไม คุโมะถึงมีแต่คนใช้ธาตุสายฟ้า

ไรคาเงะ บี ดารุย  พวกนี้ใช้สายฟ้า   อิวะ มี โอโนกิ ลูกน้องมันอีกคน  พวกนี้ใช้ดิน

ซึนะ เทมาริใช้ลม กาอาระก้คงจะลมด้วย(มั้ง)   อิวะ มิซึใช้น้ำ   

แต่ทำไม  ทำไมโคโนะฮะถึงมีนินจาหลายธาตุจัง  โตะ ลม  เกะ สายฟ้า-ไฟ

โคโนะฮะ แคว้นไฟ ทำไมถึงมีหลายธาตุจัง  คุโมะแคว้นสายฟ้าก้มีสายฟ้า  ทำไมโคโนะฮะไม่เหมือนคนอื่นเค้าล่ะ  - -

ผมคิดว่า รุ่น 1 ได้ตั้งชื่อหมู่บ้าน '' โคโนฮะ '' ก็มาดาระกับรุ่น 1 ตอนนั้นสามัคคีกันสร้างหมู่บ้าน แหละวิชาประจำตระกลูของอุจิวะ

ก็คือ '' ไฟ '' รุ่น 1 อาจจะให้อุจิวะเป็นตระกลูขึ้นของ โคโนฮะ '' เพราะอุจิวะตระกลูเก่าแก่ที่สุดในโคโนฮะ '' ส่วน ไอโตะนี่ ..

มาจากหมู่บ้านอื่นอยู่แล้ว มันมาจาก หมู่บ้านน้ำวน ( ใช่ป่าวไม่รู้ ) แต่มันดันมาเกิดที่ '' โคโนฮะ ''

ใช่ป่าวไม่รู้นะ .. '' ผมเดาเอา ''  *haha*

แก่ที่สุด ตระตูล ฮิวงะ ครับ *dead*

แหะๆ อันนี้ผมก็เดาเอานะ .. เพราะ อุจิวะเป็นตระกลูเดียวกับ เซนจูที่ช่วยสร้างหมู่บ้านขึ้นมา .. ผมรู้แค่นี้แหละเลยเดา ว่า เป็นตระกลูที่เก่าแก่ที่สุด  *glad*

nakin:

อืมมม ผมจะอธิบายให้ท่านฟังเอง(แต่อาจไม่ถูกร้อยเปอร์เซนต์นะ)
   โคโนฮะ เปนหมู่บ้านแรกที่รวมตระกูลต่างๆเข้าเปนหมู่บ้าน นอกจากฮิวงะแล้ว ก้อมีอุจิฮะเปนตระกูลสุดท้ายที่เข้าร่วมสมัยรุ่น 1 กะ มาดาระ ฉะนั้นโคโนฮะจริงมีนินจาหลากหลายวิชา
   คุโมะ เก่งทางด้านสายฟ้าเพราะมีการฝังอักขระสายฟ้าที่แขน และเคยส่งสายลับมาขโมะวิชาของโคโนฮะบ่อยครั้ง ในหมู่บ้านมีนินจาหลายธาตุเหมือนกัน แต่ถ้าจะสังเกตุนินจาที่เปนธาตุอื่น แต่ใช้สายฟ้าได้ ก้อมี ดารุย ที่ฝังอักขระสายฟ้าที่แขนก้อสามารถใช้วิชาเกี่ยวกับสายฟ้าได้
   อิวะ เก่งด่านวิชาที่เกี่ยวกะธาตุดิน เปนวิชาเฉพาะใช้ได้ดีกว่าโคโนฮะ
   คิริ  เก่งด้านคาถาน้ำและสร้างนินจาล่าสังหาร ใช้น้ำในที่ไม่มีน้ำได้ จนต่อมารุ่น 2 แห่งโคโนฮะสายมารถใช้คาถาน้ำได้ใกล้เคียงหรือเหนือกว่า
   ส่วนสึนะ แคว้นลมแต่คาเงะทุกรุ่นล้วนใช้ทรายเปนอาวุธ ยกเว้นนคาเงะคนที่สร้างหุ่นไม้สน 10 ตัวนั้น
  แค่คร่าวๆนะครับ ความหลากหลายยังมีอยู่อีก

hoydum2012:

อ่านเม้นต์จนจบ คุณ themangmang1 ตันและจบจนได้   ผมลึกซึ้งวันพีชน่ะครับ แต่นารูโตะก็อ่านมาตลอดตั้งแต่เริ่ม และในเวปนี้ คนที่วิเคราะห์ดี และมีข้อมูลที่พอเชื่อถือได้ซ่ะส่วนใหญ่ ก็คือ คุณ jay jay  และคุณ sattkon  แม้ผมจะเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่จริงๆแล้วผมอยู่เวปนี้มานานมากแล้วครับ เพียงแต่ขี้เกียจสมัคร รับลอง ถ้า เรื่อง บักโตะ ผมการันตี 2 ท่านนี้ ถึงไม่ 100 % แต่ก็ดีที่สุด

*bye* *bye* *bye*

komihou89:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:34:20 ---

ที่ว่าไครเก่าแก่กว่ากันนั้นไม่รุ้หรอก แต่ อุจิวะกับ เซนจูสิ  เค้าร่วมกันก่อตั้งหมูบ้าน  ส่วน ฮิวงะ และตะกูลอืนๆ นั้น ก้อได้เชิญมาร่วมสร้างด้วยกัน
และที่ ฮิวงะบอกในเนื้อเรื่องว่า เค้าคือตะกูลเก่าแก่ แปลว่า ตะกูลเค้ามาร่วมก่อตั่งโคโนฮะรุ่น บุกเบิก นะครับ (น่าจะนะ)

หน้า: << < (23/28) > >>

Go to full version