Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (57/74) > >>

bignaja123:

*haha* *haha* *haha*

ขอฮาก่อนก่อนอื่นเลยผมอ่านหน้าหลังนี่หนุกจิง   ผมชอบเม้นของ THELIQUE จิงๆ วิเคราะมาค่อนข้างดี อ่านแล้วผมไม่มีอะไรจะพิมเลย พิมได้คำเดียว คือ

เห็นด้วยคับ *number1* *number1*

อิทาจิเป็นตัวละครที่วิเคราะ มองอะไรได้ลึกกว่าคนอื่น ได้ดีกว่าตัวละครทุกตัวในเรื่องนารูโตะจิงๆอ่ะแหละ   ผมว่ายิ่งกว่าชิกามารุอีกนะ 

ปล.ผมไม่ได้ชอบอิทาจิเป็นการส่วนตัว  นะ  *hoho* *hoho*

Jay_Jay:

คำว่า "เก่งที่สุด" ไม่ได้แปลว่าต้องจับมาสู้กันให้ตายไปข้างเสมอไป ผมก็วัดจากสิ่งที่สองคนนี้ได้ทำลงไป เพราะไงๆก็ไม่มีทางมาสู้กันอยู่แล้ว เราก็ต้องวัดจากวิธีอื่นถูกไหมครับ
ในกรณีนี้ผมก็แค่ตอบตามความจริง เพนนางาโตะ ไม่มีความหวาดหวั่นแม้แต่น้อยตอนที่ตัวเองกำลังจะเดินไปถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียว (โคนันแจมนิดนึง)
ส่วนอิทาจิจะฆ่าล้างตระกูลยังต้องไปขอให้โทบิช่วย ทำคนเดียวไม่ไหว ผมก็วัดจากตรงนี้ ลองให้อิทาจิไปถล่มทั้งหมู่บ้านคนเดียวดูสิครับ เจอแค่โจนิน 4-5 คนก็น่าจะเต็มที่แล้ว
ผมยอมรับว่าอิทาจิ วิชาแต่ละอย่างเทพๆทั้งนั้น แต่วิชาพวกนี้โดนรุมหลายๆคนก็ไม่ไหว มันเป็นสไตล์แบบ 1-1 สองคนนี้เทพคนละแบบ

ถ้าอยากให้จินตนาการภาพสองคนนี้สู้กัน ผมไม่บ้าไปคิดหรอกครับ ผมก็พยายามตอบโดยอ้างอิงจากสิ่งที่มีอยู่ในเนื้อเรื่อง เพราะมันจะใกล้เคียงกับคำตอบมากที่สุด
ไม่ใช่ตอบจากสิ่งที่มันไม่มีทางเกิดขึ้น จิ้นกันไปต่างๆนาๆ ถ้านางาโตะโดนอ่านจันทราจะเป็นยังไง ถ้าอิทาจิโดนข่ายเทพจะเป็นยังไง มันต้องนำหน้าด้วยคำว่า ถ้า ตลอดสิน่า

เอาเป็นว่านี่เป็นคำถามที่หาคำตอบไม่ได้ ตอบกันตามความชอบของเเต่ละคนก็เเล้วกันครับ ความคิดเห็นส่วนตัวมันเปลี่ยนกันไม่ได้

ผมก็ไม่อยากเถียงด้วยแล้ว  *้ั์notlisten*

คิดซะว่าหัวข้อกระทู้นี้คือ "ชอบใครมากที่สุดในแสงอุษา" ละกันครับ ผมชอบนางาโตะเพราะผมชอบเนตรสังสาระ มันเมพดี  *hoho* 

เรามาวิเคราะห์อย่างอื่นดีกว่าครับ เหมือนเรากำลังจะออกทะเลกันแล้วนะ  *dead*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: THECLIQUE ที่ อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 23:05:28 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:22 ---
--- อ้างจาก: THECLIQUE ที่ อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:15:15 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 21:51:24 ---   ท่าน Augustz Hero Membe ,ท่าน Jay_Jay  Full Memberr กระผม nakin Full Memberขอแบนตัวเองด้วยการงดโพส งดเม้นทุกกระทู้หนึ่งอาทิตย์ข้อหาสมควรตาย ทำให้ชื่อเสียงอิทาจิเศร้าหมอง  *damage* *damage* *damage*
   สนใจจะแบนตัวเองตามผมป่าวครับ ปล่อยพวกเด็กใหม่ Newbie ชาบูๆ พระเจ้าอิทาจิ ไปเตอะ รถไฟเที่ยวนี้ยังไม่เต็มนะครับ พุธหน้าเจอกันใหม่ *dead* *dead* *dead*

--- End quote ---
ก็มีเหตุผล ที่ต้องบอก ให้ทราบก็เท่านั้น
อย่างที่  nakin เคยบอกไง ว่า คาบูโตะต้องการจักระ โอโรจิมารุ เลยล่ออังโกะ มาจับ  แต่ก็บอกว่ามันไม่ใช่ ไง
และ nakin บอกว่า มังกรมายาเลื้อย ผ่านก็ตาย   ตอบแบบนี้ ทำไม ถึงไม่เอา มังกร มายา ไปใช้ จับสัตว์ หางทุกตัวละครับ
ไม่งั้น โทบิ ก็นอน เกาพุงไปแล้ว ไม่ต้องใช้หรอก  เดอิดาระ ซาโซริ ฮิดัน คาคุสึ คิซาเมะ ซาสึเกะ อิทาจิ

ภารกิจที่ อิทาจิทำก็แตกต่าง  น่าจะมองออกนานแล้ว คาคาชิจับ นารูโตะจัดการ ก็แค่ถ่วงให้เวลาครบ ครบแล้วนารูโตะก็จัดการ ก็เท่านั้น ไม่ได้สู้จริงจัง
เพราะ คาคาชิ ก็เคยเจอกับ อิทาจิ มาก่อน ตอนออกจากหมู่บ้าน  ทำให้เว้นช่วง ในการเข้าทำ ซึ่งอิทาจิ ก็บอกอยู่ 
แต่ของ เพน เป็นการต่อสู้ จริงจัง แค่มองร่างสายฟ้าไม่ออก กับ ระเบิดควัน คาถาลวงตา ก็เท่ากับว่านี่คือ จุดบอด

*้ั์shock2*บร๊ะเจ้า นางาโตะ 103 อิทาจิ 21 บร๊เจ้า

เม้นสุดท้าย ท้ายแล้วจริงๆนะ ที่ท่าน Jay_Jay โพสคะแนน นางาโตะ 103 อิทาจิ 21 แบบนี้ ผมว่าเขาโพสแบบขำๆมากกว่านะครับ ไม่ได้จริงจังอะไร และโดยส่วนตัวผมก้อไม่ได้คิดว่ามันห่างชั้นอะไรกันเลย
  ที่ผมมาเม้นข้อความต่างๆแบบนี้ ท่านอาจคิดว่าผมชอบ ตัวละครนางาโตะ เลยมาพูดมาพิมพ์ให้เห็นว่าอิทาจิกากน่ะ มันไม่ใช่ แต่ผมบอกให้รู้ไว้เลยว่า ทั้งเรื่องนารูโตะเนี้ย ตัวละครที่ผมชอบมากที่สุด คือ อิทาจิ กะ คาคาชิ ไม่ใช่ว่าทั้งสองคนเก่ง แต่ผมชอบเขาที่บุคลิกมากกว่า

*attack* ท่าน jayjay  น่าจะประเมินให้สุง อีกนิดนึง คะแนนเกิน 50 ขึ้นไป ยังพอรับได้ เพราะ ตอนนี้ อิทาจิ ยังสู้กับ คาบุโตะอยู่ ทำให้ได้ดู อิทาจิ ต่อไปไม่ว่ากัน
 *hoho* 21 คะแนน  สำหรับ อิทาจิ มันน้อยอะ เหมือน กับนินจา ระดับ  ยามาโตะ แถม ยังเคยชนะ สามนินจาในตำนาน โอโรจิมารุ แบบสบายๆ

ครับผม ผมก็เอาเลขที่มันลงตัวแค่นั้น ไม่มีอะไรมากหรอก  *haha*

Susanoo:

แถไปเรื่อยๆสิครับ เหอะๆ

Jay_Jay:

ผมขอแบนตัวเอง ด้วยการไม่เข้ากระทู้นี้อีกต่อไป  *dead*

เม้นสุดท้าย

คำถามนี้เถียงกันให้ตาย ก็หาคำตอบไม่ได้หรอกครับ มันเป็นคำถามเชิงความเห็นส่วนตัว
แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ เคารพความเห็นของผู้อื่น ไม่ใช่ทุกคนที่ตอบอย่างอื่นนอกจากอิทาจิ จะผิดหมด

หน้า: << < (57/74) > >>

Go to full version