Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ผมบอกให้ก็ได้ครับว่า โทบิคือใคร !!!!!! ไม่เดา ไม่มั่วเป็นแค่เหตุและผล

หน้า: << < (5/9) > >>

doneap:

--- อ้างจาก: Dewonlineaccount ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 23:37:41 ---
--- อ้างจาก: dannyvon ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 08:36:53 ---1. เซียนเต๋าแพ้ โฮคาเงะรุ่น4
2. เซียนเต๋า โดนลูกกระจ๊อก ของดันโซ ทำให้ต้องตัดแขนทิ้ง
3. เซียนเต๋า เกือบโดน โคนัน ฆ่าตาย
4. เซียนเต๋า โดน คาบูโตะ แบล๊คเมล์
5. เซียนเต๋า ให้คาบูโตะ สอนเรื่อง คาถา สัมภเวสีคืนชีพ

กรูว่า ...อย่าเป็นเซียนเต๋าเลยวะ

--- End quote ---
     กร๊าคคคคคค เซียนเต๋าโดนแบล๊กเมล์ ฮ่าๆๆๆๆ *shock* *haha*

ตั้งแต่อ่านมา ฮาสุดแล้วครับ ฮาได้อีก  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

daznobest:

--- อ้างจาก: Dewonlineaccount ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 00:20:57 ---
--- อ้างจาก: daznobest ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 23:42:40 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 23:30:20 ---
--- อ้างจาก: daznobest ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 00:51:07 ---ดูจาก เมะ ตอนที่สู้กับโคนัน หน้า กาก แตก แล้ว ผิวออก เข้มๆ ๆๆๆๆ มาก ไม่น่าใช่คน อุจิวะ คนอุจิวะส่วนใหญ่จะหน้าขาว  ไช่ป่าวนะ

ที่หน้าดำ เพราะโดนดินระเบิดไงคับ

ผมว่าไม่ค่อยเหมือนดินระเบิดเลยครับ

อย่าไปซีเรียสเรื่องสีผิวน่า ตอนนี้ไม่ยักจะดำ หรือมันทาแป้ง ?

หน้ามันเหี่ยว แล้วจริงๆ ด้วย  ประมาณ 40 + ละมั้ง  *attack*

Dewonlineaccount:

--- อ้างจาก: daznobest ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 00:30:00 ---
--- อ้างจาก: Dewonlineaccount ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 00:20:57 ---
--- อ้างจาก: daznobest ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 23:42:40 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 23:30:20 ---
--- อ้างจาก: daznobest ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 00:51:07 ---ดูจาก เมะ ตอนที่สู้กับโคนัน หน้า กาก แตก แล้ว ผิวออก เข้มๆ ๆๆๆๆ มาก ไม่น่าใช่คน อุจิวะ คนอุจิวะส่วนใหญ่จะหน้าขาว  ไช่ป่าวนะ

ที่หน้าดำ เพราะโดนดินระเบิดไงคับ

ผมว่าไม่ค่อยเหมือนดินระเบิดเลยครับ

อย่าไปซีเรียสเรื่องสีผิวน่า ตอนนี้ไม่ยักจะดำ หรือมันทาแป้ง ?

หน้ามันเหี่ยว แล้วจริงๆ ด้วย  ประมาณ 40 + ละมั้ง  *attack*

อย่าไปซีเรียสเรื่อง สังขาล ของโทบิเลย ความคิดผมนะ ผมว่า โทบบิร่างกายมันไม่ใช่คนหรอก
 มันอาจจะเหมือนซาโซริ จิตใจมันอาจจะย้ายเปลี่ยนร่างตอนไหนก็ได้แล้วแต่มันจะอยากดวงตามันก็น่าจะมี
 1ดวงเท่านั้นที่มันหวง เนตรนั้นต้องเป็นของที่สัมคัญต่อความสามารถของมันมาก ร่างมันผมว่า เปลี่ยนลูกตาเปลี่ยนจิตใจก็ได้ร่างใหม่แล้วมั้ง ดูอย่างคลิปนี้สิ Minato vs. Madara Full Fight EngSub (HD)
โดนไปขนาดนี้ ร่างมันคงจะแหลกแล้วแต่มันก็ยังมาโผ่ลตอนเข้าร่วมแสงอุษาได้ ตอนสู้กับลูกน้องดันโซหน่ะ แขนขาดมันยัง
 งอกออกมาได้โคนัน โดนระเบิดแขนขากก็ยังสมบูณร์ได้ในเวลาต่อมา มันเองยังเคยเอ่ยปากเองว่า  มันไม่ใช่ใครทั้งนั้นผมว่ามันไม่ใช่ใครทั้งนั้น
ร่างกายของมันไม่ใช่ใครทั้งนั้นแต่จิตใจนี้สิใคร เราควรสนใจตรงนี้มากกว่าสังขาลเพราะตัดทิ้งไปได้เลยนะ เราควรสนใจว่าทำไมมันมีพัด อัสนีเทพวายุ ของมาดาระ หรือ
 รู้เรื่องของอุจิว่ะได้อย่างไรดีกว่า ความคิดผมนะมันอาจจะถูกโคลนขึ้นมาก็ได้มันไม่มีชื่อและตัวตนเป็นเพียงสิ่งที่ถูกสร้างขึ้นมา ปล. เดาล้วนๆ
 ข้อสันนิฐานส่วนตัวใครมีไรเพิ่มเติมเลยครับ *dead*

Dewonlineaccount:

จำได้ว่ามีคนถามว่า ตอนโอบิโตะตายโทบิบุกโคโนฮะหรือยัง
 รึปล่าวไม่รู้นะแต่เหมือนเห็นคำถามแว็บๆ
Naruto Shippuden 248 Part 2
น่าจะตายไปนานแล้วด้วยดูตอนนี้คาคาชิก็โตแล้วอ่ะ
รบกวนยืม หัวข้อนี้ ตอบนอกประเดนนะถ้าไม่มีใครถามก็ขออภัย 

LM:

จากคริป แขนข้างซ้าย น่าจะประมาณ เป็นเซลล์ของรุ่น1 แหละมั้งครับ เพราะโทบิ ยังไงก็มีเนตรวงแหวน กับ ร่างกายบางส่วนที่เป็นเซลล์รุ่นที่ 1อยู่แล้ว เพราะใช้ อิซานางิได้ แล้วแขนข้างซ้ายนี้ รู้สึกว่าจะมีหลายฉากที่มันขาด มันก็ดึงทิ้ง คงค่อนข้างจะเป็นเซลล์ของรุ่นที่ 1 เกือบ100%

ส่วนเรื่องที่ว่า มันย้ายร่างไปเรื่อย คงไม่ใช่มั้งครับ เพราะ หน้าแก่ ถ้าย้ายร่างไปเรื่อยจริง คงต้องหาร่างที่หนุ่มๆ เหมือน ที่โอโรชิมารุ ทำมั้งคับ

ผมว่าโทบิ คงมีร่างเดียวแต่คงปลูกถ่ายเซลล์รุ่น1เข้าไป เลยดูเหมือนว่ามันไม่ค่อยจะเหมือนคนปกติเท่าไร เซลล์รุ่นที่ 1คงอยู่ฝั่งซ้ายแหละมั้ง

เพราะแขนขวามันก็ไม่เคยขาด(หรือจำผิดหว่า) แล้วตอนที่สู้กับรุ่น4 ชิซุยคงอายุแค่ 8-10ขวบ คาคาชิคงประมาณ 12-15 โอบิโตะก็คงประมาณนี้ 2คนนี้คงไม่ใช่โทบิ

ส่วนเรื่องโทบิ คือเซียนเต่านี่คงตัดไปได้เลยแหละมั้ง เหตุผลก็ตามที่หลายๆท่านตอบใว้

ปัญหาโลกแตกจิงๆ โทบิมันเป็นไครเนี่ย *rip*

หน้า: << < (5/9) > >>

Go to full version