หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่านินจาคนไหน หรือตระกูลไหน เป็นสายตรวจจับได้ดีที่สุด  (อ่าน 11143 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เรามาคิดกันเล่นๆ นินจาคนไหนจะสามารถทำหน้าที่นี้ได้อย่างไม่บกพร่อง และมีประสิทธิภาพมากที่สุด ในสงคราม หน้าที่ของนินจาหน่วยนี้

ถือว่าสำคัญเป็นอันดับต้นๆเลยทีเดียว ซึ่งเเต่ละคนก็มีวิธีที่แตกต่างกันออกไป

อาจจะเป็น ตระกูลของคิบะ ซึ่งมีประสาทการดมกลิ่นที่เหนือกว่าสุนัขหลายเท่า

ตระกูลฮิวงะ ที่มีเนตรสีขาว มองเห็นได้ไกลเป็นกิโลๆ

ตระกูลของชิโนะ ที่ควบคุมแมลงจำนวนนับไม่ถ้วนให้ทำหน้าที่นี้ได้

ตระกูลอุสึมากิ ที่มีความสามารถคล้ายๆกับมิโตะ รับรู้ถึงอันตรายรอบตัวได้

หรือจะเป็นนินจาแบบ กาอาระ ไม่ต้องอ้อมค้อม ใช้เม็ดทรายไปสัมผัสหาตัวศัตรูเลย ทำได้แม้กระทั่งส่งเนตรที่สามไปมองแทนตาตัวเอง

นอกจากนี้ยังมีตระกูลอื่นๆอีกเช่น อุจิวะ ยามานากะ และความสามารถของนินจาอีกหลายๆคนเช่น เนตรสังสาระของนางาโตะ โหมดเซียนของคาบูโตะ

คาถาใยแมงมุมของคิโดมารุ และอื่นๆที่ผมไม่ได้กล่าวถึง ล้วนใช้ตรวจจับได้ทั้งนั้น

คิดกันเล่นๆว่านินจาคนไหนจะรับหน้าที่นี้ได้ดีที่สุด ???

พิจารณาจากเกณฑ์ต่อไปนี้

1. ความละเอียด

2. รัศมีที่ตรวจจับได้

3. ความแม่นยำ

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมชอบ คาริน นะ ครับ
ตรวจจับได้เทพดีเเละยังซ่อนจักระได้ด้วย

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมให้ตระกูล อิโนะอุนิครับ เทพจิงใส่หมวกกันน๊อคแล้วตรวจจับได้ทั้งโลก *attack*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมให้ฮิวงะละกัน ด้วยคุณสมบัติทั้ง3ข้อ

1.ละเอียด ไม่แน่ใจว่ามันดูปริมานจักระได้ด้วยรึป่าว แต่ถ้าผมจำไม่ผิดมันได้นะ
   ทำให้รุ้ได้ว่ามีจักระในปริมานไหน

2.ไกล  หลายกิโลเลยล่ะ

3.แม่นยำ อันนี้ไม่แน่ใจว่าหมายความในมั่นใจแบบไหน
   ถ้าเอาตามที่ผมเข้าใจก้ แม่นยำประมานว่า รุ้ได้ว่าคนๆนั้นเปนใครถ้าเคยประมือมาด้วยแล้ว

ผมให้ฮิวงะอ่ะคับ  รองมา กาอาระ และคาริน   แค่3อันดับพอละ  ^^

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมให้ตระกูล อิโนะอุนิครับ เทพจิงใส่หมวกกันน๊อคแล้วตรวจจับได้ทั้งโลก *attack*

เอ่อ ver โคตร *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

cosmo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
นินจาคิริที่มีเนตรสีขาวเจ๋งสุด ตรวงจับปรกติก็ได้ มองไกลก็ได้  *haha*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
ตระกูลไหนๆก็มีจุดบอดหมดครับ  นั่นคือตรวจเซตสึร่างแปลงไม่ได้  จนเกือบแพ้สงคราม

ผมขอเพิ่มพระเอกของเรา  นารูโตะโหมดเก้าหางครับ   ไว้จับจิตสังหาร    ส่วนตรวจจับจักระก็ให้พระเอกของเราเช่นกันในโหมดเซียน

จำได้มั้ยครับตอนเพนถล่มโคโนฮะพอโตะมาปุ๊บจับสัมผัสได้ปั๊บว่าใครอยู่ใครไม่อยู่  คาคาชิตายยังรู้(โตะมันนึกว่าไปนอกหมุ่บ้าน)

สรุปแล้วโตะเปอร์เฟคสุดครับ
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• *
ผมขอเปลี่ยนละกัน ให้เซ็ตสึอันดับ1  *number1*

แค่8-9หางออกมาจากเกาะมันรุ้แล้วอ่ะ  พื้นดินทั้งหมดคือตัวมัน ไปที่ไหนมันก้รุ้อ่ะคับ  *great* *great*

chinjung

• *
ผมขอเปลี่ยนละกัน ให้เซ็ตสึอันดับ1  *number1*

แค่8-9หางออกมาจากเกาะมันรุ้แล้วอ่ะ  พื้นดินทั้งหมดคือตัวมัน ไปที่ไหนมันก้รุ้อ่ะคับ  *great* *great*

แล้วถ้าศัตรุเหาะอยู่กลางอากาศล่ะครับ   *hoho* *hoho*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• *
ถามแบบนี้ เดี๋ยวโดนเทวีสุริยาหรอก  *attack* *attack*

chinjung

• *
ถามแบบนี้ เดี๋ยวโดนเทวีสุริยาหรอก  *attack* *attack*

งั้นขอเป็นเซตสึมุดหนีลงดินล่ะกัน  อิอิ

Vin D Sel

• *
ผมว่าเซ็ตสึขาวดำนี่แหละเจ๋งสุด

เห็นแล้วนึกถึง ศาสตราจารย์X (ชาร์ล ซาเวียร์) 5555+

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

เห็นด้วยครับ *attack*  อยู่ที่ไหนในโลกก็เห็นเราได้  *shock* แบบนี้มัน .... *nude*

ว่าแต่ตระกูลของ อิโนะอิจิ ชื่อตระกูล ยามานากะ นะครับ "ยามานากะ อิโนะอิจิ" *love*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ส่วน ผมขอ เป็น นารูโตะ โหมด9หาง กะโหมด เซียน เระ กัน เก่งดี

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

kampagank

• *
ผมว่าสำคัญหมด เพราะ เนตรสีขาวตรวจระยะไกล เเมลง ระยะกลาง วงเเหวน ระยะประชิด คาริน หน่วยเสริม เหมือน 5 คาเงะที่จัดกองกำลังมา 5 กองพันไง