Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า.......

หน้า: << < (8/9) > >>

gedomazo:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 15:56:38 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 00:06:34 ---
--- อ้างจาก: spirit ที่ จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 00:00:32 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 23:37:54 ---@ spirit ถ้างั้นน่าจะเป็นไปได้ใน 2 กรณีนะครับ
1.โทบิ ไม่ใช่โอบิโตะ เพราะมันขัดแย้งเรื่องเวลาและอายุ (อาจจะเป็นคนที่คุณก้อรู้ว่าใคร)
2.โทบิ คือ โอบิโตะ แต่มันไม่ได้เป็นคนให้เนตรนางาโตะ แต่เป็นเซตสึเป็นคนนำไปให้หลังจากมาดาระตาย ตามคำสั่งมาดาระ
  ปล.ถ้าเปนกรณีที่สอง เป็นไปได้ว่าหลังมากมาดาระสู้กะรุ่น 1 เสร็จแล้ว จึงลองสร้างเซตสึขาว-ดำจากลายเลือดสองตระกูลก่อน
หลังจากทดลองเสร็จแล้วจึงลองฝังดีเอนเอใส่ตัวเองเพื่อเบิกเนตรสังสาระ (หรือจะเบิกเนตรเสร็จแล้วใช้อิซานางิจากเนตรสังสาระเหมือนเซียนเต๋าสร้างเซตสึขาวดำ)ก้อได้
แต่อาจจะรู้ว่าตัวเอง จะอยู่ได้ไม่นานเลยมอบหมายให้เซตสึเอาเนตรไปให้นางาโตะ และในระหว่างนั้นเซตสึก้อได้ช่วยชีวิตโอบิโตะไว้ด้วยโดยใช้สปอร์เซตสึขาว และมอบหมายให้โอบิโตะทำตามแผนของมาดาระต่อไป
ทฤษฎีนี้เดาล้วนๆ *haha*

--- End quote ---

อ่อยังงี้นี้เองงั้นคนที่หลอกใช้นางาโตะก็คือเซ็ตซึช่ายไหมครับ  และคนวางแผนกับมาดาระก็คือเซ็ตซึไม่ใช่โทบิ แล้วเซ็ตซึก็ไปเล่าให้โอบิโตะฟังรวมถึงรักษาให้โอบิโตะด้วย ถ้าเกิดแบบนิจริงๆละก็  มายก๊อท  *haha* *haha* มันก็คือโอบิโตะนะสิ
ปล.(ไอ้คนที่คุณคุณรู้ว่าใครมันคือใครอะครับ555+) คงไม่ใช่อิซึนะหรอกนะ   ความคิดผม แหวกแนวกว่าคนอื่นซะอีกตรงที่ผมคิดว่ามันเป็นตัวละครใหม่ ที่มีสายเลือดทั้ง2ตะกูลอูจิวะและอูซึมากิ  ซึ่งผมก็รู้นะว่ามันเป็นไปได้ยาก แต่ผมก็กลับคิดว่าอาจจะเป็นไปได้ถึงเป็นไปได้น้อยมากก็เถอะ

อ้าวท่านนี่ ไปหนักกว่าซิซุยผมอีก  *haha* *haha*
ไม่เปนไรถ้ามันจะเปนโอบิโตะจริงละก้อ เราพร้อมตายหมู่
[/quote]แต่ก็จริงล่ะถ้าจะเป็นโอบิโตะจริงๆคงน่าจะต้องเป็นตามนี้เท่านั้น นอกนั้นยากมากๆครับที่จะเป็นโอบิโตะ เพราะยังไงๆโอบิโตะไม่มีทางเป็นคนมอบเนตรให้ นางาโตะได้แน่นอน แต่เรื่องอ้างสิทธิในเนตรสังสาระกับอ้างสิทธิใน ตัวเก้าหางนี่ดิมันทำให้ดูห่างไกลจาก โอบิโตะไปแยะเลยล่ะ มันใครกันที่จะอ้างได้ว่า เนตรสังสาระกับเก้าหางเป็นของตัวเอง

หรือจะเป็น เซียนเต๋าเขย่าดวง  *haha*

magicmo:

*great* *great*

Silvers-RayLeigh:

โอบิโตะ ชัว เลยป๊าด  ใน ร่าง สัพเวสี คืนชีพ หรือ อีกอย่าง ใช้ รูปแบบ เหมือน นารูโตะ ปกติว่า โอบิโตะ คือใคร ที่แท้ ก็ ลูกมาดาระ

sattkon:

ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะจริง แสดงว่า....... มันคือ คางามิ ที่ไปจิ๊กตาอีกข้างของ โอบิโตะ มา  *attack*

[G]ooD[E]ndinG:

จากตอนล่าสุด คาคาชิถามโทบิว่า เอาเนตรมาจากไหน มันก็บอกว่า มาจากการต่อสู้ที่ทำให้นายถูกเรียกว่า วีรบุรุษเนตรวงแหวน

แล้วก็ตัดไปตอนที่คาคาชิยืนหน้าลุมศพ (น่าจะเป็นรินนะ)  โทบิบอกว่า ฉันอยากสร้างโลกที่วีรบุรุษไมีต่องมาขอโทษอย่างน่าสมเพชต่อหน้าหลุมศพ

มันน่าจะแก้แค้นให้รินมากกว่านะ โทบิอ่ะ (โอบิโตะชัวป๊าบ) บอกแล้ว ยังไงก็ต้องเป็นโอบิโตะ 5555( หน้าแหกแน่กู) *rip* *rip* *rip* *rip*

หน้า: << < (8/9) > >>

Go to full version