Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่

หน้า: << < (10/14) > >>

ArtNut:

ที่จริงยางการแพ้สายฟ้าได้นะ เล่นมาขนาด100ล้านโวล ไหม้ได้เหมือนกัน แต่มันก็การตูนร์ ส่วนผลสั่นไหว คิดดูทำให้อากาศแตกได้นับประสาอะไรกะยาง ผลไม้ของลูฟี่อ่ะ กากสุดแล้วตามความจริง

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: Remy  Martin ที่ ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 22:03:07 ---น้ำทะเลจะทำให้คนที่กินผลปีศาจว่ายน้ำไม่ได้ คือเวลาโดนแล้วจะไม่มีแรงใช่ป่ะครับ  แต่ถ้าเป็นน้ำจืด หรือในสระว่ายน้ำ คนที่กินผลปีศาจ จะเป็นอะไรหรือป่าว แต่ในความคิดผมนะ ผมว่ามันจะไม่มีแรงเฉพาะน้ำทะเล ไม่งันคนกินผมปีศาจเข้าไปคงเป็นโรคกลัวน้ำทุกชนิดอะ น้ำไม่ต้องอาบกันพอดี5555+

--- End quote ---
คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านใน SMS ว่าสามารถอาบน้ำได้นะ เหมือนกับเวลาตากฝนน่ะ  *้ั์drinktea*

การจะหมดแรงของผู้มีพลังพิเศษต้องเป็นลักษณะของการลงไปแช่ทั้งตัวถึงจะหมดแรงน่ะ

ถ้าอาบน้ำหรือตากฝนไม่มีปัญหาอะไรจ้า

Remy Martin:

แช่น้ำทั้งตัว ก็ทำให้หมดแรงได้ คือไม่เกี่ยวว่าเป็นน้ำอะไรใช่ป่ะครับ

เดามั่วมั่ง:

แฮนคอก ก็มีพลังจากผลปีศาจ แช่น้ำในอ่างยังไม่เห็นจาหมดแรงเลย.....
แสดงว่าน้ำจืดอาจจะไม่มีผลมั้ง.... น้ำแค่นี้จะทำให้หมดแรงป่าวหว่า

Remy Martin:

แล้วตกลงมันเป็นยังไงกันล่ะครับเนี้ย ตกลงแพ้ทุกน้ำหรือว่าเฉพาะน้ำทะเล คิดแล้วงง *disappoint* *disappoint*

หน้า: << < (10/14) > >>

Go to full version