Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?

หน้า: << < (16/23) > >>

Monkey D. Jennei:

อ่ะย่ะ คืนชีพมาละ

hackauthai:

--- อ้างจาก: เฮฟคาเงะ ที่ ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 21:42:43 ---@sattkon ครับ ผิดก็ยอมรับผิดเถอะครับ ลูกผู้ชาย ทำผิดยอมรับผิด นี่แหละครับ แมนที่สุด *great* อย่ากลายเป็นแบบไอน้ำกามเลยครับ  *glad*

สิ่งที่ รุ่น 4 ทำอ่ะ ทำเพื่อ หมู่บ้าน พร้อม กับ ปกป้อง ลูก และเมีย ในเวลาเดียวกัน และยังต้องใช้ความคิดว่า ต่อไปจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเรา(รุ่น 4)ทำแบบนี้ แล้วถ้าเรา(รุ่น4)ทำอีกแบบล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น

ให้มันเป็นแบบนี้แหละดีที่สุดแล้วล่ะ รุ่น 4 เค้าไม่ได้เห็นแก่ตัวหรอกครับ แต่ ณ ตอนนั้น เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วสำหรับ 3 สิ่งที่ต้องปกป้อง 1. หมู่บ้าน 2.ลูก 3.ความสมดุลของพลังสัตว์หาง(เพื่อที่จะให้โคโนฮะมี 9 หางต่อไป)

ต่างจากตอน รุ่น 1 สู้กับมาดาระ ที่ไม่ต้องกังวลอะไรครับ ไม่ต้องห่วงว่าเบื้องหลังจะมีหมู่บ้านโดนระเบิด

ถ้ายังงั้น คนในหมู่บ้านของกาอาระก็คงเห็นแก่ตัวเหมือนกันอ่ะครับ เพราะว่า ปล่อยให้กาอาระ ปกป้องหมู่บ้านคนเดียว ทั้งๆที่ช่วยอะไรกาอาระไม่ได้เลย และพ่อแม่ของกาอาระก็เช่นกันครับ

--- End quote ---

ผมพยามบอกเค้าเป็น 10 รอบแล้วคั่ปแบบที่นายโพสมาอะ รุ่น4ทำอะไรๆหลายอย่างในเวลาเดียวกันต่างจากรุ่น1ที่สู้กับมาดาระอย่างเดียวไม่ต้องห่วงอะไร

nakin:

ใครจะโดนอิซานามิ ใครจะโดนวิชาผนึกก่อน *shock* *shock* *shock*

nakin:

--- อ้างจาก: เฮฟคาเงะ ที่ ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:30:33 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:28:46 ---ใครจะโดนอิซานามิ ใครจะโดนวิชาผนึกก่อน *shock* *shock* *shock*

ไม่ทราบว่า Jay Jay โดนด้วยรึป่าวครับ คราวนั้น ที่ผมโดน

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ก็ช่วงนี้ไม่เห็นท่านเจเจ มาโพสเลย
เพิ่งจะรู้ว่า สมาชิกหลายท่านโดนผนึก  *shock* *shock*

sattkon:

--- อ้างจาก: hackauthai ที่ ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:07:51 ---
--- อ้างจาก: เฮฟคาเงะ ที่ ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 21:42:43 ---@sattkon ครับ ผิดก็ยอมรับผิดเถอะครับ ลูกผู้ชาย ทำผิดยอมรับผิด นี่แหละครับ แมนที่สุด *great* อย่ากลายเป็นแบบไอน้ำกามเลยครับ  *glad*

สิ่งที่ รุ่น 4 ทำอ่ะ ทำเพื่อ หมู่บ้าน พร้อม กับ ปกป้อง ลูก และเมีย ในเวลาเดียวกัน และยังต้องใช้ความคิดว่า ต่อไปจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเรา(รุ่น 4)ทำแบบนี้ แล้วถ้าเรา(รุ่น4)ทำอีกแบบล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น

ให้มันเป็นแบบนี้แหละดีที่สุดแล้วล่ะ รุ่น 4 เค้าไม่ได้เห็นแก่ตัวหรอกครับ แต่ ณ ตอนนั้น เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วสำหรับ 3 สิ่งที่ต้องปกป้อง 1. หมู่บ้าน 2.ลูก 3.ความสมดุลของพลังสัตว์หาง(เพื่อที่จะให้โคโนฮะมี 9 หางต่อไป)

ต่างจากตอน รุ่น 1 สู้กับมาดาระ ที่ไม่ต้องกังวลอะไรครับ ไม่ต้องห่วงว่าเบื้องหลังจะมีหมู่บ้านโดนระเบิด

ถ้ายังงั้น คนในหมู่บ้านของกาอาระก็คงเห็นแก่ตัวเหมือนกันอ่ะครับ เพราะว่า ปล่อยให้กาอาระ ปกป้องหมู่บ้านคนเดียว ทั้งๆที่ช่วยอะไรกาอาระไม่ได้เลย และพ่อแม่ของกาอาระก็เช่นกันครับ

ผมพยามบอกเค้าเป็น 10 รอบแล้วคั่ปแบบที่นายโพสมาอะ รุ่น4ทำอะไรๆหลายอย่างในเวลาเดียวกันต่างจากรุ่น1ที่สู้กับมาดาระอย่างเดียวไม่ต้องห่วงอะไร

แต่ยังไงผมก็ว่างานรุ่น1 งานหินกว่าเยอะครับ ความรับผิดชอบมันไม่ได้ต่างจากรุ่น4 เลย ถ้าแพ้ก็ต้องสูญเสียหมู่บ้านทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนกัน คุณกล้าพูดได้ไงครับเนี่ยว่า แค่กับสู้ มาดาระ โดยที่ไม่ต้องห่วงอะไร จะบอกให้ว่า รุ่น4 ถ้าไม่เจอ 9 หางพร้อมกับ โทบิ ไม่รู้ซึ้งหรอกครับ

แล้วอีกอย่าง โทบิ ตอนนั้นอ่อนกว่า มาดาระ เยอะ แค่นี้แหละครับ  คุณออกมาอ่วยรุ่น4 ผมก็ออกมาอวย รุ่น1บ้าง เจ้ากันไปนะ  *attack*

@เฮฟคาเงะ

ผมทำอะไรผิด แค่สงสัยตั้งกระทู้ ไม่ได้พากพิงอะไรใครนิ แล้วอีกอย่างที่ผม"ขอโทษไป"คือตาม มารยาท นะครับ
แต่กลับกลายเป็นว่าทำให้พวกคุณได้ใจกันไปใหญ่ แล้วก็โยนความผิดให้ผมอย่างงั้นเหรอ - -

หน้า: << < (16/23) > >>

Go to full version