Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (108/172) > >>

mooosub7770:

^
^
่ก็คงคล้ายกับสัตว์ที่วิวัฒนาการให้มีขนเพื่ออยู่ในเขตหนาวและตาที่มองเห็นได้ตอนกลางคืนแต่คนนั้นทำเสื้อและตะเ้กียงไง

pockpack.rcatu:

ผมไม่อยากให้เป็นจินเบอ่ะครับ - - ไม่รู้เหมือนกัยว่าทำไม ๕๕๕ มีอคติ
ชวนเป็นพวกแล้วตัดจบแบบนี้มันมีเงื่อนงำนะครับ หึหึหึ อาจจะปฎิเสธก็ได้ ย๊ากกกกกกก

Natthakit:

ผมลุ้นปั๊กปากุนะ 5555 จินเบผมว่ายังไง้กอได้อ่ะครับ ถ้ามันไม่ไปก้อเอาเบ็ดเกี่ยวปากแล้วลากไปเลย

เอาคราเค่นไปด้วยก้อดี เผื่อเอาไว้ทำทาโกะยากิ  *hoho* *hoho* *hoho*

ป.ล.ช็อปเปอร์แปลงร่างได้ 7 อย่าง เพราะอาจารย์โอดะเอาไว้ในกลุ่มพระเอกครับ

takky:

--- อ้างจาก: Natthakit ที่ จ. 05 ธ.ค. 2011 เวลา 17:22:46 ---ผมลุ้นปั๊กปากุนะ 5555 จินเบผมว่ายังไง้กอได้อ่ะครับ ถ้ามันไม่ไปก้อเอาเบ็ดเกี่ยวปากแล้วลากไปเลย

เอาคราเค่นไปด้วยก้อดี เผื่อเอาไว้ทำทาโกะยากิ  *hoho* *hoho* *hoho*

ป.ล.ช็อปเปอร์แปลงร่างได้ 7 อย่าง เพราะอาจารย์โอดะเอาไว้ในกลุ่มพระเอกครับ

--- End quote ---

ผมว่า ลูฟี่ อาจเอาลากเรือขึ้นไปโลกใหม่ก็ได้นะครับ

OffeSpiN:

ใครจะได้เป็นคนที่ 10 ไม่รู้เพราะผมอ่านถึงแค่รวมเล่ม ส่วนมังงะที่แปลไทยในเว็บก็อ่านไปแค่นิดหน่อย
แต่ถ้าคนต่อไปจะเป็นสายโรเกียผมเชียร์ Marco the Phoenix น่ะ บุคลิกกับคาเร็กเตอร์ดูเข้ากับกลุ่มได้ เป็นคนดี ความสามารถยอดเยี่ยม
ส่วนถ้าเป็นผู้หญิง เพโลน่า ก็น่าสนใจ แต่ผมเชียร์ Jewelry Bonney *love* จะมีความเป็นไปได้มากกว่าเพราะถูกหนวดดำจับตัวไว้ ในโลกใหม่มีโอกาสได้เจอแน่ๆ แล้วก็ดูท่าทางเป็นคนดีด้วย เคยช่วยโซโลไว้ครั้งนึง
บวกกับความชอบส่วนตัว ก็ X ซะขนาดนั้น *great* ความสามารถยังไม่รู้ รึมีบอกไปแล้วแต่จำไม่ได้ แต่เป็นรุกกี้ค่าหัวเกิน 100 ล้าน ก็ไม่อ่อนแน่นอน
บวกกับกินเก่ง อยากรู้ว่ากินแข่งกับลูฟี่ใครจะชนะ คงฮาน่าดู งานนี้ซันจิคงแฮปปี้สุดๆ  *nude*
ส่วนที่หลายคนเดาว่าจินเบ ผมเฉยๆ ได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไร หรือใครบอกว่าถ้าได้จะเทพเกินไป ผมว่าไม่นะ
เพราะระดับของโลกใหม่ต้องโหดมากแน่ๆ เอาระดับสี่จักรพรรดิ์เป็นมาตรฐาน อย่างกลุ่มหนวดขาวนี่ เทียบกับกลุ่มลูฟี่ ต่อให้เป็นตอน 2 ปีต่อมาผมว่าก็ยังห่างชั้นกันอยู่เยอะ
ฉะนั้นได้จินเบมาไม่เกินไปหร่อก ในโลกใหม่คงวัดกันที่ผลปิศาจอย่างเดียวไม่ได้ น่าจะวัดกันที่ฮาคิ เพราะตัวเทพๆ อย่าง ผมแดง หรือราชานรกเรย์ลี่ ก็ไม่มีพลังพิเศษ ใช้ฮาคิอย่างเดียว
สุดท้ายขอเดาแบบมั่วสุดๆ ในโลกใหม่นี่ บิ๊กมัม ใช่แม่ของลอร่ารึเปล่า โจรสลัดที่ถูกชิงเงาแล้วลูฟี่ช่วยไว้ แล้วนามิก็ได้บีเบิ้ลการ์ดมาน่ะ

ปล.ขุดนิดนึงที่บอกว่าผมแดงช่วยลูฟี่แล้วเสียแขน ผมว่าตอนนั้นผมแดงอาจจะยังไม่เทพก็ได้ เพราะมันตั้ง 10 ปีรึเปล่า ?  *dontknow*

หน้า: << < (108/172) > >>

Go to full version