หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 911016 ครั้ง)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #630 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 18:31:15 »
และมีหลักฐานอะไรป่าว มายืนยันว่า ไม่ใช้ 100%  มันก้อไม่แน่นะ อยู่ๆทำไม่คนเขียน ถึงเอาอาโอคิยิ ออกจากทัพเรือ
 แล้วมันไม่แน่นะ ศูนบันชาการทัพเรือ ใหม่ หรือ หรือ ค่ายทหารเรือ นี้ละ มันอยุทางไปโลกใหม่ไม่ใช้หลอ อาโอคิยิ อาจไปดักรอขอขึ้นเรือ ก้อได้ใครไปรู้ ถ้านับลูกเรือ ที่ไม่ค่อยจาเต็มอะ อาโอคิยิ ก้อเป็น 1ในคนที่ไม่ค่อยจาเต็ม ด้วย
ถ้าเทียบ% ระว่างอาโอคิยิ กับ จิบเบ ผมให้อาโอคิยิมากกว่า ถึงจิมเบอยากจาไป แต่จ้าวตัวก้อบอกไปแล้ว นิว่า อยากจาทำธุระบนเกาะ นี้ก่อน ก้อเหมือน วีวี้และ อยากไปแต่มีภาระ คนที่จาเป็นลูกเรือลูฟี้ได้ ต้องมีความฝัน ถ้าดูจากจิมเบแล้วไม่น่าจาใช่นะ ถ้าจาไปก้อแค่ใช้นี้ให้ลูฟี เฉยๆ แต่ถ้าเป็นอาโอคิยิ อะ มันก้อ ไม่แน่ ออกหัวออกก้อยได้หมด แต่ที่ผม คิดว่าลูกเรือคนที่10ของกลุ่มหมวกฟาง คือ อาโอคิยิ ก้อ มันแปลก ทำไมต้องมาออกจาทัพเรือตอนที่ลูฟี่จาไปโลกใหม่ด้วย แล้วก้อตอนที่อาโอคิยิ เจอกับกลุ่มหมวกฟางที่ไรถ้าจาจับ ก้อไม่ใช่เรื่องยาก แต่ไม่เคย เลย ปล่อยไปถุก ที่  เพิลๆ คิดว่ามันแปลกๆ ป่าวละ เออ ฟากใว้แค่นี้ละ    ปล. ลูฟี่ ถ้าได้อาโอคิยิมาอะเทพโครต และก้อกองทัพเรือยุ่งแน่เพราะอาโอคิยิรู้ใส่รู้พุงรัฐบาลเยอะ นะ อิอิอิอิ  ปล.อีกที อยากให้คนที่10 คืออาโอคิยิ  *love* *love* *love*

ก็ที่ผมพูดแบบนี้ เพราะว่าคุณมาบอกก่อนว่า เป็นอาโอคิยิ 100 % ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ ในเมื่อคุณกล้าบอกว่าเป็นอาโอคิยิ 100% ทำไมผมจะพูดว่าไม่ใช่อาโอคิยิ 100% มั่งไม่ได้ คุณเองก็ไม่ได้มีหลักฐานมาอ่้างอิงในสิ่งที่คุณพูดเหมือนกัน

ส่วนในเรื่องที่ผมคิดว่าไม่ใช่อาโอคิยิ 100% เพราะว่า อาโอคิยินั้นเก่งเกินไปครับ การที่ลูกเรือจะเก่งกว่าลูฟี่นี่ผมว่าไม่น่าใช่ และโดยส่วนตัวผมคิดว่ายังไงๆ คนที่เข้ากลุ่มหมวกฟางมา ไม่น่าจะเก่งเกิน 3 ปีศาจ(ลูฟี่ โซโล ซันจิ) เพราะ 3 คนนี้เป็นกำลังหลักในการรบของกลุ่มมาโดยตลอด

ผมกล้าฟันธงไม่กลัวหน้าแหก ถ้าพรรคพวกคนที่ 10 เป็น อาโอคิยิ ผมจะเลิกเล่นบอร์ดเลยเอ้า ^^(แต่ถ้าเป็นพวกพันธมิตรไม่เกี่ยวนะ)

ป.ล ภาษาไทยคุณอ่านยากมากกกกกกก

คุณ Marangone โกรธ เหรอเนี่ย อย่างที่คุณพูดจริงๆนั่นแหละ

คนที่ ลูฟี่ชวนแล้ว บอกว่าไม่ไป และมีภาระ มีตั้งหลายคนครับ แทบจะตั้งแต่คนแรกเลย
โซโล , นามิ , ซันจิ , ชอปเปอร์ , โรบิน , แฟรงกี้ ทุกคนที่พูดมา ตอนแรกก็ ปฏิเสธ กันทุกคนครับ แต่สุดท้ายก็ ขึ้นเรือกัน
ตอนนี้มันยังวัดอะไรไม่ได้หรอกครับ จนกว่าจะออกจากเกาะ นั่นแหละครับ คือการสรุปว่า ได้รึไม่ได้

ส่วน เรื่องของ อาโอคิยิ คิดว่า ไม่น่าจะมาเป็นลูกเรือ คนที่9 แน่นอนครับ
ไม่รู้สิครับ ผมคิดว่าคนแบบเค้าคงไม่มาเป็นโจรสลัดหรอก สไตล์ของเค้ามันแบบนั้นแหละ

แล้วก็อย่างที่คุณ Mar เตือนไปนะครับ ภาษา อ่านยากมาก *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 19:54:24 โดย hippylove »

HunterX_nai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #631 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 19:39:56 »
อยากได้ชิราโฮชิครับ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #632 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 09:04:27 »
คุณ Marangone โกรธ เหรอเนี่ย อย่างที่คุณพูดจริงๆนั่นแหละ

คนที่ ลูฟี่ชวนแล้ว บอกว่าไม่ไป และมีภาระ มีตั้งหลายคนครับ แทบจะตั้งแต่คนแรกเลย
โซโล , นามิ , ซันจิ , ชอปเปอร์ , โรบิน , แฟรงกี้ ทุกคนที่พูดมา ตอนแรกก็ ปฏิเสธ กันทุกคนครับ แต่สุดท้ายก็ ขึ้นเรือกัน
ตอนนี้มันยังวัดอะไรไม่ได้หรอกครับ จนกว่าจะออกจากเกาะ นั่นแหละครับ คือการสรุปว่า ได้รึไม่ได้

ส่วน เรื่องของ อาโอคิยิ คิดว่า ไม่น่าจะมาเป็นลูกเรือ คนที่9 แน่นอนครับ
ไม่รู้สิครับ ผมคิดว่าคนแบบเค้าคงไม่มาเป็นโจรสลัดหรอก สไตล์ของเค้ามันแบบนั้นแหละ

แล้วก็อย่างที่คุณ Mar เตือนไปนะครับ ภาษา อ่านยากมาก *disappoint*

ผมไม่ได้โกรธครับ ^^ แค่ผมมั่นใจมากว่าอาโอคิยิไม่ใช่พรรคพวกคนที่ 10 แน่นอนอ่ะ

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #633 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 12:42:59 »
แงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง อยากให้เป็นผู้หญิงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง .... ผมเดานะ ลูกเรือคนที่ 9 นี้ ต้องไม่มีพลังของผลปีศาจแน่ๆ

hippylove

• *
« ตอบกลับ #634 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 14:47:50 »

ผมไม่ได้โกรธครับ ^^ แค่ผมมั่นใจมากว่าอาโอคิยิไม่ใช่พรรคพวกคนที่ 10 แน่นอนอ่ะ

ครับ ผมว่าก็ไม่น่าจะเป็นไปได้นะ อาโอคิยิ มีแนวความคิดเป็นของเค้าเอง
แต่คงไม่มาเป็นโจรสลัดหรอก

แต่ถ้าเรื่องมีบทบาท ต่อจากนี้ละก็ มีแน่นอนอยู่แล้ว

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #635 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 21:18:30 »
ส่วนตัวผม หนักไปที่คุซันเหมือนกัน แต่ ไม่มีแหล่งอ้่างอิงนะ ชอบ อ่ะ คุณพี่คนนี้ ออกจะโครตใจดี พ่อพระแห่งความยุติธรรม เก่งกว่าลูฟี่ ชั่งมัน เอาให้ขึ้นเรือก็พอ 5555  *haha* *haha* *haha* แต่อยากได้ ชิราโฮริมากก่าอ่า  *great* เอ๊ะ ยังไง *้ัdoubt* แล้วก็ คห ส่วนตัวอิกผมคิดว่า ถ้าเอาชิราโฮริขึ้นเรือ คงจะ เก่ง สุดยอดเหมือนกัน เพราะ นุ้งโฮริ แกเรียก เ้จ้าทะเลได้ ถ้าเกิดเรียกมาเป็นกองทัพหละ..... ไอพวกทหารเรือ อาคาอินุก็เถอะ คงจะล่มจมไปหลายขุมอยุ่เหมือนกัน แต่ก็ต้องใช้ ความรู้สึกอันแรงกล้าเหมือนกัน กว่าจะเรียกมาได้  *shock* *shock* *shock*

hippylove

• *
« ตอบกลับ #636 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 22:22:21 »
ส่วนตัวผม หนักไปที่คุซันเหมือนกัน แต่ ไม่มีแหล่งอ้่างอิงนะ ชอบ อ่ะ คุณพี่คนนี้ ออกจะโครตใจดี พ่อพระแห่งความยุติธรรม เก่งกว่าลูฟี่ ชั่งมัน เอาให้ขึ้นเรือก็พอ 5555  *haha* *haha* *haha* แต่อยากได้ ชิราโฮริมากก่าอ่า  *great* เอ๊ะ ยังไง *้ัdoubt* แล้วก็ คห ส่วนตัวอิกผมคิดว่า ถ้าเอาชิราโฮริขึ้นเรือ คงจะ เก่ง สุดยอดเหมือนกัน เพราะ นุ้งโฮริ แกเรียก เ้จ้าทะเลได้ ถ้าเกิดเรียกมาเป็นกองทัพหละ..... ไอพวกทหารเรือ อาคาอินุก็เถอะ คงจะล่มจมไปหลายขุมอยุ่เหมือนกัน แต่ก็ต้องใช้ ความรู้สึกอันแรงกล้าเหมือนกัน กว่าจะเรียกมาได้  *shock* *shock* *shock*

นะ ผมเองก็กำลัง คิดถึงเรื่องที่ว่า 3 ปัจจัย ของพลังทั้ง 3 ได้แก่ ยูเรนัส พูลตัน โพไซดอน อยู่บนเรือลำเดียวกันอะครับ

คงเป็นกลุ่มโจรสลัดที่ น่ากลัวมากๆแน่นอน  *hoho* *hoho* *hoho*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #637 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 09:49:02 »
ไม่รู้หล่ะ จะเอา อาโอคิยิ  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* อย่าไปเข้าร่วมคณะปฏิวัติ ซะล่ะ

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #638 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 11:14:36 »
เชียร์ มิสเตอร์ทู

บนเรือขาดนักเต้นไง

มีนักดนตรีต้องมีนักเต้น

เริ่ดครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ อยากให้มีกระเทยบนเรือสักคน ผมว่ามันต้องมีสีสันขึ้นแน่เลย แถมเข้ากันได้ดีกับพวกลูฟี่เป็นปี่เป็นขลุ่ย
แต่ผมว่าคงทะเลาะกับซันจิตายเลยนะเนี่ย ๕๕๕ และซันจิก็โดน MR.2 แกล้งบ่อยๆ โดยการแปลงเป็นผู้หญิงไปยั่ว กลายเป็นมุขประจำที่ อ.โอดะเพิ่มขึ้นมา ๕๕๕
๒ ปีผ่านไป MR.2 คงเริ่ดน่าดูครับ

ืneowalker

• *
« ตอบกลับ #639 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 07:13:17 »
ผมว่า ไม่แน่ถ้าลูฟี่รู้ว่าซาโบ้ยังมีชีวิตอยู่ อาจไปช่วยและก็เป็นลูกเรือลูฟี่นะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #640 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 09:17:36 »
*้ั์petulant* ซูรูเมะ *้ั์petulant*

pop181

• *
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 13:37:36 »
อาโอคิยิ เป็นพวกคนที่10ครับ ถ้าจำไม่ผิดมีคนบอกว่าคนที่10จะมีพลังสายโลเกียและเป็นบอสที่เคยสู้กับพวกลูฟี่ก็จะเป็นใคร เอเนลูไม่น่าจะใช่เลวเกินไป ค็อกโคไดไม่น่าจะใช่อีกคงไม่ยอมเป็นลูกเรือแน่พวกลูฟี่ก็ไม่เอาด้วยและอาโอคิยิเป็นคนดีมีคุณธรรมเนื้อเรื่องตอนนี้ชี้ไปทีเค้าออกจากทหารหายตัวไปและไอ้หนวดดำกำลังล่าพวกผลปีศาจแข็งแกร่งที่สุดอยู่ ลูฟี่อาจจะไปเจอแล้วช่วยก้ได้ แต่มันจะเร็วไปมั่งที่จะเจอกับหนวดดำ เหตุผลที่อาโอคิยิขึ้นเรืออาจจะอยากเห็นการเติบโตของโรบินและลูฟี่ และอยากดูแลโรบินแทนเพื่อนรักคือยักษ์ที่มันแช่แข็งและลูฟี่แทนกาฟผู้มีพระคุณ  ก็ประมาณนี้บอกไว้ก่อนนะว่าเดาอย่าว่าเค้านะ  *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 13:39:15 โดย pop181 »

eak_a7x

• *
« ตอบกลับ #642 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 03:34:16 »
บาโซโล มิวคุมะ แน่นอนคับ

019248547

• *
« ตอบกลับ #643 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 09:48:06 »
ใครจะว่ายังไง....ไม่สน  *haha*

ใครคิดไง ....เรื่องของคุณ  *dontknow*

ใครจะเปนพวกคนที่10 .... เรื่องของเขา  *attack*

แต่กระผมเชียคุซันขาดใจ  *great*

ใครไม่เอาแต่หนู จาอาววววววว   *love* *love* *love*

Dragon

• *
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 19:30:42 »
ขอโหวตให้ จินเบ ถ้าออกจากเกาะเงือกไปแล้วเจอกกันอีกรอบแล้วลูฟี่ชวนไปแน่นอนคราวนี้