Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่อง ก็อด เอเนล

หน้า: (1/11) > >>

tuta:

เห็นในเว๊ปนี้หลายกระทู้ มีคนบอกว่าก๊อดเก่งสุด ผมว่าไม่นะครับ  อย่างตอน  ที่ก๊อดบอกจะคลองโลก ลูฟี่บอกว่าข้างล่างมีคนเก่งเต็มไปหมด  และก๊อดก็แพ้ลูฟี่ตั้งแต่ลูฟี่ไม่มีฮาคิ (ลูฟี่ตอนนั้นไม่สามารถสู้นายผลได้เลย) ก๊อด เอเนลมีฮาคิ  ระดับทั่วไป  รับรู้การเคลือนไหว  ยอมรับว่าผลปีศาจ ก๊อด เอเนล สุดยอดแต่ อยู่ที่คนใช้  ด้วยนะคับจะบอกว่าสายฟ้าฟาดลงมาไม่มีอะไรป้องกันได้แต่ก็ไม่หน้าใช่  ถ้าระดับคนต่อสู้ต่างกัน เพราะมีฮาคิเกราะ  ดูอย่าง ผมแดงใช้ดาบรับ  แม็กม่า หรือปู่ แรลลี่  เอาดาบหยุด  คิซารุ แล้วจากการ์ตูนส่วนมากเพราะเอกจะเจอพวกไม่ระดับเท่าไรตอนแรก เหมือน ดราก้อนบอล  ฟรีซเซอร์ เก่งมาก พอมาเจอตอนหลัง อ่อนไปเลย 

Sanjididami:

''งงมาก ใครอ่านแล้วงงมั่งยกมือขึ้น
พอจะจับคราวว่าก๊อต เอเนล ด้วยพลังสายฟ้า
งั่นก็ขอ ถามว่าบนท้องฟ้า มันรู้จักดินไหม มันไม่รู้จักดิน ที่บนเกราะท้องฟ้า เรียกว่า วาป
ยาง ยังไม่รู้จักเลย มันคงไม่รู้ว่า ยาง,ดิน ว่ามัน ป้องกันสายฟ้า ได้
คุณว่า ก๊อตเก่งแต่พลังของผลปีศาจหรอ มันโทร่า ของก๊อตสุดยอดเลยนะฮะ อยากพึ่งบอกว่าก๊อตเก่งแต่พลังของผลปีศาจสิ
ก๊อต มันโทร่าก็เก่งหรือที่เรียกว่า ฮาคิ สังเกตุ  ก๊อตเก่งที่สุดละ ฮาคิสังเกตุอะ รู้ถึง คนอื่นคุยไรกันยังรู้เลย
 ก๊อตมันประมาท เองว่าไม่มีใครสู้มันได้ มันคิดว่า ตัวเองเป็นพระเจ้า แต่ถ้าลงมาจิงๆบนโลก มันก๊คงเก่ง เพราะพลังของมัน
เป็นพลังของผลปีศาจที่ถือได้ว่าแข็งแกร่งที่สุด(อันนี้ โรบิ้นพูดไว้)
ถ้าลงมาบนโลก นะ ใช้ธันเดอร์โบที่เดี่วยใส่น้ำ10ล้านโว คุณ ลองคิดดูดิมันจะเกิดไรขึ้น ปลาตายเต็มแกรนไลน์
พลังของผลปีศาจอะ ถือว่าสุดยอด แต่มันแพ้ทางลู่ฟี่ ว่าเป็นยาง 
ลองคิดไหมละ ถ้าให้พลเอก ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าละ ผมว่า มันใช้ธันเดอร์โบ10ล้านโว จากไกลๆได้โดยไม่ต้องมาให้เห็นตัวเอง
ถือว่าร้ายกาจ คน1 แถมฮาคิขั่นเทพ ที่สามารถ รู้ถึงบทสนทนาได้ ผมว่าสุดยอดละ ถ้าในวันพีชไม่มีผล โกโมะ โกโมะ ละ ก๊อตคือที่1
พลัง จากผลปีศาจ มันก็เทพ ลอยตัวบนอากาศก็ได้ เหมือนชิกิ ความไว้ ในการเคลือนที่ พอๆ กับคิซารุ และก๊ มีสายฟ้าที่อันตรายที่สุด
ถ้า ตายไปสามารถ ปั๊มหัวใจตัวเอง ตื่นขึ้นมาได้

ไปและ ที่เล่าๆมา ผมนั่นชอบมัน อยากให้มันเป็นคนดี และมาอยู่กลุ่มลู่ฟี่
ไปและนะฮะ *unbear*ฟรี้วววววววววววววววว

Sawako Kuronuma:

ก๊อดไม่ได้เก่งที่สุดอยู่แล้วล่ะค่ะ แต่เป็นผลปีศาจกับสกิลที่ก๊อดใช้มันอลังการและสุดยอด

ถ้าก๊อดเก่งระดับพลเอกหรือ 4 จักรพรรดิ์โดยมีผลปีศาจนี้ ใครก็ต้านทานยาก

ทีแพ้ลูฟี้ก็เพราะประสบการ์ณเจอคนเก่งๆไม่มี และก็แพ้ทางลูฟี้ที่เป็นยาง   *rip*

Sanjididami:

ไม่แน่ นะครับ 2 3ปีมาเนียก๊อตอาจจะลงมาจาก สกาเปีย เพือเก็บประสบการณ์การต่อสู่
รัฐ อาจจะมองเห็นว่าเป็นคนร้ายกาจอาจจะเก็บไว้เป็นไม้ตาย อาจจะอยู่ในองค์กรหลับของรัฐบาล
รัฐบาล หน้ากลัวจัง ไม่เอาไม่เอา ก๊อตบอกว่าตูจะไปดิ่นแดงแห่งส่วงสวรร์  เคยเห็นก๊อตไปดวงจันไม่รู้จิงหรือเมก อยากรุ้มาก

dz911:

ก็อดไปอยู่บนดวงจันทร์แล้วนะ มีกองทัพเป็นของตัวเองด้วย

หน้า: (1/11) > >>

Go to full version