Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร

หน้า: (1/13) > >>

rinpokpok:

มาดาระมีจุดประสงค์ที่ต้องการ10หางมาครอบครองหรือป่าวเนี้ย
และตกลงมาดาระมันยังอยากได้9หางอยู่ไหมเนี้ย โทบิมันก็อยากได้9หางเพื่อไปสร้าง10หางเหมือนกัน
และไอ้คาบูโต๊ะละมันจะทำตามโทบิหรือมาดาระกันแน่ และมันมีจุดประสงค์อะไรที่ร่วมสงครามนี้ *shock* *rip* *้ัิfever*
 เออทิ้งท้ายครับรุ้นสาม ทำไมไม่ปลุกชีพขึ้นมาอะเพราะอะไร

Augustz:

ผมว่าตอนนี้ คนที่ต้องการ10หาง คงจะมีแค่โทบิคนเดียวล่ะมั้งคับ

แล้วก้มาดาระ คงไม่สนใจ10หางแล้วล่ะ  เพราะพลังของมันก้เก่งเกินบรรยายละ
แล้วอีกอย่าง เหมือนมาดาระ จะร่วมมือกับโทบินะ เพราะหลังจากที่คาบูโตะบอกมาดาระว่า เปนผุ้ช่วยของ 'เค้า'
มาดาระก้ไม่ได้สนใจอะไรในการรวบรวมสัตว์หางเลย  แค่สู้กับ5คาเงะก้พอ  ที่เหลือปล่อยให้ 'เค้า'  หรือโทบิจัดการ

แล้วก้โทบิรุ้เป้าหมายของมาดาระ  ทั้ง2คนมีเป้าหมายเดียวกันคือ เนตรจันทรา ชั่วนิรันด์

ส่วนเรื่องที่ทำไมไม่เรียกรุ่น3ขึ้นมาด้วย  เพราะรุ่น3ได้ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึกรุ่น1 กับรุ่น2 ไปแล้ว
ผุ้ที่ใช้คาถานี้ จะถุกผนึกลงไปในท้องของเทพมรณะ แล้วก้รุ่น1กับรุ่น2ก้ไม่สามารถเรียกออกมาได้เหมือนกัน  รุ่น4ก้อีกคน

rinpokpok:

--- อ้างจาก: rinpokpok ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 15:55:47 ---มาดาระมีจุดประสงค์ที่ต้องการ10หางมาครอบครองหรือป่าวเนี้ย
และตกลงมาดาระมันยังอยากได้9หางอยู่ไหมเนี้ย โทบิมันก็อยากได้9หางเพื่อไปสร้าง10หางเหมือนกัน
และไอ้คาบูโต๊ะละมันจะทำตามโทบิหรือมาดาระกันแน่ และมันมีจุดประสงค์อะไรที่ร่วมสงครามนี้ *shock* *rip* *้ัิfever*
 เออทิ้งท้ายครับรุ้นสาม ทำไมไม่ปลุกชีพขึ้นมาอะเพราะอะไร

--- End quote ---
แล้วตอนที่รุ้น3สู้กับโอโรจิมารุระคับที่มันอัญเชิญโฮคาเงะออกมาได้แค่รุ้น1,2 อะ ทั่งที่มีสามโลงอะ และอีกโลงละ คับที่กำลังจะเชิญแต่ก็เจอรุ้นสามสกัดคาถาเอาไว้ก่อนอะ
 *rip*งงมากกเลยคับ

Augustz:

--- อ้างจาก: rinpokpok ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:12:49 ---แล้วตอนที่รุ้น3สู้กับโอโรจิมารุระคับที่มันอัญเชิญโฮคาเงะออกมาได้แค่รุ้น1,2 อะ ทั่งที่มีสามโลงอะ และอีกโลงละ คับที่กำลังจะเชิญแต่ก็เจอรุ้นสามสกัดคาถาเอาไว้ก่อนอะ

รุ่น3ไม่ได้ผนึกคับ  แค่โลงที่3 โอโรจิมารุ ตั้งใจจะเรียกรุ่น4ออกมาคับ

แต่วิญญาณของรุ่น4 ถูกผนึกไปในท้องของเทพมรณะแล้ว เพราะจากการที่รุ่น4ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึก9หางไว้ในตัวนารูโตะคับ

วิญญาณเลยมาไม่ได้ จึงทำให้อัญเชิญออกมาไม่ได้

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:26:33 ---
--- อ้างจาก: rinpokpok ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:12:49 ---แล้วตอนที่รุ้น3สู้กับโอโรจิมารุระคับที่มันอัญเชิญโฮคาเงะออกมาได้แค่รุ้น1,2 อะ ทั่งที่มีสามโลงอะ และอีกโลงละ คับที่กำลังจะเชิญแต่ก็เจอรุ้นสามสกัดคาถาเอาไว้ก่อนอะ

รุ่น3ไม่ได้ผนึกคับ  แค่โลงที่3 โอโรจิมารุ ตั้งใจจะเรียกรุ่น4ออกมาคับ

แต่วิญญาณของรุ่น4 ถูกผนึกไปในท้องของเทพมรณะแล้ว เพราะจากการที่รุ่น4ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึก9หางไว้ในตัวนารูโตะคับ

วิญญาณเลยมาไม่ได้ จึงทำให้อัญเชิญออกมาไม่ได้

ขอค้านอย่างแรงครับ (เรี่องโรงที่สามครับ)
ที่โอโรจะเชิญออกมาตอนสู้กลับรุ่นสาม ผมฟันธงได้เลยว่าคือ มาดาระแน่นอน
แต่โดนรุ่นสามผนึกคาถาโรงที่สามไว้ได้ครับ ผมขอย้อนความนิดนะครับ คาบุโตะเคยพุดแล้วว่าโอโรชิมารุ เคยลองเชิญรุ่นสี่มาแต่ทำไม่ได้ครับ
เพราะไม่ได้อยู่พบวิญญาณ แต่อยู่อีกมิติอื่นครับ

ถ้ารุ่นสามไม่หยุดคาถาตอนนั้น คงได้เห็นมาดาระนานแล้วครับ
อันนี้ผมคิดไว้นานแล้วตั้งแต่ เห็นโทบิ อ้างชื่อ มาดาระ ว่าชายใส่หน้ากากไม่ใช่มาดาระ  *rip*
ผมว่าเรี่องโรงที่สามผมเคยเขียนไปก่อนหน้านี้แล้วว่า คือ มาดาระ
ไม่รู้ว่าเคยอ่านผ่านตาบ้างอะป่าว

มุมมองส่วนตัวครับ
 *love* *love* *love*

หน้า: (1/13) > >>

Go to full version