Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (64/172) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: savadichai ที่ ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 00:54:06 ---อาจเป็นลูฟี่ชวนโฮดี้ขึ้นเรือก็ได้เพราะโฮด้เองอาจต้องการค้นหาความไว้ใจกับคนและการยอมรับจากคนเพือจะได้อยู่รวมกันได้เพราะในตอนนี้โฮดี้เป็นคนที่เกลียดคนมากที่สุดใช่ไหมละครับอาจจะกลายเป็นคนที่เป็นกุญแจเชือมโยงระหว่างเงือกกับคนก็ได้เพราะโดยรวมตอนนี้มีฝีมือพอตัว+มีอดีต+มีการดำเนินเนื้อเรืองที่ให้ดูว่าโฮดีมีความลับที่คนทัวไปไม่รู้

--- End quote ---
ถ้าโฮดี้กลายเป็นกุญแจที่เชื่อมคนกับเงือก งั้นรายชื่อประชากรบนเกาะ สาสน์ที่ราชินีโอโตฮิเมะไปเอามาจากเผ่ามังกรฟ้า
แล้วการที่ราชินีโอโตฮิเมะโดนยิงตาย ก็ไร้ค่าเลยสิคะ ราชวงศ์ทำกันมาตั้งเป็นสิบๆปี แต่โฮดี้มาเป็นคนเปลี่ยนแปลงได้ซะงั้น
ถ้าบอกว่าโฮดี้น่าจะได้เป็นลูกเรืออันนี้เราไม่เถียงคะ มันเป็นความเห็นของแต่ละคนแต่ถ้าบอกว่าโฮดี้จะเป็นกุญแจในการเปลี่ยนความคิดของคนและเงือกอันนี้ขอค้านคะ

marangone:

แต่ผมคิดว่า โฮดี้น่าจะต้องตายเพราะยา ยาES มันก็เปรียบเหมือนยาบ้าอ่ะครับ ผมว่าอาจารย์เค้าคงสะท้อนให้เห็นถึงผลของการกินยาบ้ามั้งครับ

อีกอย่างถ้าโฮดี้ไม่ตายเพราะยา เดี๋ยวอีกหน่อย พอใครสู้ไม่ได้ ก็อัพยากันอย่างเดียว ผมว่าความสนุกก็จะหมดไปครับ

popmei:

คนที่ 10 น่าจะเป็น คนที่แปลกๆตลก ไม่เหมือนชาวบ้าน สังคมลังเกลียด เช่น บรูค(เป็นกระดูกเดินได้) อูซป(หลอกชาวบ้านไปเท่า)

ประมาฌนี้(มั้ง)

devicry:

ขอความคิดเหนจากท่านที่คิดว่า โฮดี้ จะได้เปนพวกของลูฟี่หน่อยคับ มีความเหนอย่างไรบ้างเมื่อได้อ่านตอนล่าสุด   *number1* *number1* *number1*

panndora:

นี่หรือที่หลายๆท่านบอกว่าน่าจะเป็นสมาชิกคนที่ 10 ของกลุ่มหมวกฟาง

*rip* ตอนนี้โฮดี้ดูชั่วร้ายและน่ากลัวที่สุดเท่าที่เคยเห็นจากตัวโกงทั้งหมดที่ลูฟี่เคยเจอ  *rip*

หน้า: << < (64/172) > >>

Go to full version