Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

บังไคของทุกคน (ทุกคนจริงๆ ที่ปรากฏ)

หน้า: << < (3/5) > >>

Augustz:

--- อ้างจาก: nicorobin ที่ จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 01:15:14 ---คิระ กับ ฮิซางิอาจจะปลดปล่อยสวัสดิกะได้แล้วก้ได้นะครับ เพราะตอนใหม่ถูกเชิญเปนหัวหน้าหน่วย
และผมว่ีาหัวหน้าคนอื่นๆต้องมีปลดปล่อยสวัสดิกะกันหมดและ ยกเว้นซาราคินะ เพียงแต่ยังไม่เผยโฉม ซึ่งก้ไม่รุจะกั๊กไว้ทำไม = =

--- End quote ---

บังไค ก้คือการปลดปล่อยดาบฟันวิญญาณ 

แต่บังไึคของซาราคิอาจจะเปนการปลดปล่อยแรงดันวิญญาณของตัวเองล่ะมั้งคับ

ปล.อย่าเชื่อผมนะ ผมมั่ว *hoho*

kentaza:

--- อ้างจาก: nicorobin ที่ จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 01:15:14 ---คิระ กับ ฮิซางิอาจจะปลดปล่อยสวัสดิกะได้แล้วก้ได้นะครับ เพราะตอนใหม่ถูกเชิญเปนหัวหน้าหน่วย
และผมว่ีาหัวหน้าคนอื่นๆต้องมีปลดปล่อยสวัสดิกะกันหมดและ ยกเว้นซาราคินะ เพียงแต่ยังไม่เผยโฉม ซึ่งก้ไม่รุจะกั๊กไว้ทำไม = =

ยังอาจจะไม่ใช่นะครับ เพราะการจะขึ้นเป็นหัวหน้าหน่วยได้มีหลายสาเหตุ เนื่องจากตอนนั้นฉุกเฉินมาก เพราะขาดช่วงที่หน่วยประสบปัญหาขาดหัวหน้าไป การเป็นรองหัวหน้าจึงมีไว้สำหรับขึ้นเป็นแทนได้ และจะขึ้นเป็นรองหัวหน้าได้ก็ไม่จำเป็นต้องมีบังไคเสมอไปครับ อย่างแรงดันวิญญาณโหดๆของเคนปาจิก็ถือเป็นระดับหัวหน้าหน่วยได้แล้ว ตอนนี้โรสกับเคนเซย์ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว ก็ไม่แน่ครับ ห่างหายไปนาน ภาคใหม่ก็พัฒนาการดีกันขึ้นเยอะเลย อย่าง เรนจิ ลูเคียที่ได้เบียคุยะอนุญาตให้เป็นรองหัวหน้าแล้ว เป็นต้น ภาคสุดท้ายนี้จะได้สนุกเต็มที่แน่นอน

ปล. คิดถึงฮินาโมริจัง ห่างหายไปนาน 55+ จะทำงานกับฮิราโกะได้มั้ยนั่น

nicorobin:

--- อ้างจาก: kentaza ที่ จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 13:22:58 ---

ยังอาจจะไม่ใช่นะครับ เพราะการจะขึ้นเป็นหัวหน้าหน่วยได้มีหลายสาเหตุ เนื่องจากตอนนั้นฉุกเฉินมาก เพราะขาดช่วงที่หน่วยประสบปัญหาขาดหัวหน้าไป การเป็นรองหัวหน้าจึงมีไว้สำหรับขึ้นเป็นแทนได้ และจะขึ้นเป็นรองหัวหน้าได้ก็ไม่จำเป็นต้องมีบังไคเสมอไปครับ อย่างแรงดันวิญญาณโหดๆของเคนปาจิก็ถือเป็นระดับหัวหน้าหน่วยได้แล้ว ตอนนี้โรสกับเคนเซย์ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว ก็ไม่แน่ครับ ห่างหายไปนาน ภาคใหม่ก็พัฒนาการดีกันขึ้นเยอะเลย อย่าง เรนจิ ลูเคียที่ได้เบียคุยะอนุญาตให้เป็นรองหัวหน้าแล้ว เป็นต้น ภาคสุดท้ายนี้จะได้สนุกเต็มที่แน่นอน

ปล. คิดถึงฮินาโมริจัง ห่างหายไปนาน 55+ จะทำงานกับฮิราโกะได้มั้ยนั่น

ผมก้เดาเอานะ แต่โยรุอิจิเคยพูดเอาไว้ว่าปลดปล่อยสวัสดิกะเปนคุณสมบัติจำเปนที่หัวหน้าหน่วยต้องมีครับ ยกเว้นคนเดียวในประวัติศาสตร์ที่ไม่มีบังไคคือซาราคิ เคมปาจิ

bignaja123:

บังไคของเบียคุยะ ยังมีคำร่ายอีกคำนะ แต่ผมจำไม่ได้ ที่เป็นการ เอาดาบทั้งหมดจากตอนบังไค มาอยู่ในรูปแบบปีก เพื่อเพิ่มพลังโจมตี  แล้วโจมตีในครั้งเดียว

จิงๆ อาจจะเรียกได้ว่า บังไคขั้นที่ สองก้อได้  เพราะเป็นคนเดียวแต่เปลี่ยนลักษณะของรูปแบบพลังในขณะบังไคได้  นอกนั้นยังไม่เหนมี   มีเพิ่มแค่นี้ละจ้า

ส่วนอื่นก้อถูกต้องแว้ว

ปล.จะจบอยู่แล้วเพิ่งบังไคได้ แค่นี้เองหรอ  จะกั้กกันไปไหน สงสัยหมดมุขแน่เลย

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 09:08:56 ---

บังไค ก้คือการปลดปล่อยดาบฟันวิญญาณ 

แต่บังไึคของซาราคิอาจจะเปนการปลดปล่อยแรงดันวิญญาณของตัวเองล่ะมั้งคับ

ปล.อย่าเชื่อผมนะ ผมมั่ว *hoho*

มั่วจิงๆ อ่ะแหละ  *haha* *haha*

ชิไคยังปลดปล่อยไม่ได้เลย ไม่ต้องเอาถึงบังไคหรอก

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version