Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ

หน้า: << < (4/12) > >>

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:52:33 ---ตอนสอนเกะก่อนสู้ ตอนสอบจูนินก็เปิดด่านตอนใช้มือเดียวปีนเขา
ตอนให้โตะกับชากุระ แย้งกระดิงก็ใช้บัวบานพายนอก เค้าเปิดด่านแลกได้ก็ต้องเปิดด่านอื่นๆได้เหมีอนกัน(เพราะมันมีผลกระทบมากต่อร่างกายคาคาชิเลยไม่ใช้) เดา
เพราะรู้รายละเอียดต่างๆ ของการเปิดด่านมากๆ (เค้าถึงบอกว่าเป็นวิชาต้องห้าม) ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยใช้วิชานี้

ประตูที่ 9 ไม่มีครับสงสัยเขียนผิด(หรือเป็นมุก) ถึงแค่ ด่านที่ 8 ครับ

--- End quote ---

เออใช่ผมจำผิด   *rip*

เข้าประเด็นเรื่องคาคาชินะครับ ด่านพลังไม่ใช่ว่าเปิดประตูเเรกได้ ก็จะสามารถเปิดประตูที่เหลือได้หมด อ้างอิงจากตอนที่คาคาชิถามไกว่าลีมันเปิดได้ถึงประตูไหนเเล้ว

koratdevil3:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 20:38:50 ---คาคาชิ ถนัดการต่อสู้โดยใช้กลยุทธ์ คาถามีความหลากหลาย เเต่ไม่ค่อยมีคาถาที่มีพลังทำลายรุนเเรง ส่วนคาถาที่เป็นไม้ตายใช้บ่อยไม่ได้เพราะเปลืองจักระ

ไก ถนัดการใช้กระบวนท่า การเคลื่อนที่ไวจนตามองเเทบไม่ทัน ไม่ค่อยมีวิชานินจาติดตัว เเละมีท่าไม้ตายเด็ดคือเปิดด่านพลัง หรือดอกบัวภายในนั่นเอง

ผมว่าถ้าเอาจริงๆเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะ เพราะการเคลื่อนที่ของไกไวจนเนตรวงเเหวนมองไม่ทัน ยิ่งถ้าเปิดด่านพลังด้วยเเล้วก็ทวีความไวเข้าไปอีก
คาคาชิ อาจจะใช้ร่างเเยกมาหลอกไกบ้าง เเต่ท่า " ยูงทองเเรกอรุณ " ของไกสามารถโจมตีได้ในรัศมีที่กว้างมาก หนียังไงก็ไม่น่าจะพ้น เเละลืมเรื่องวิชาหลุมอากาศของคาคาชิ ( คามุย )
ไปได้เลย เพราะใช้กับเป้าหมายที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วลำบาก ดูได้จากตอนที่มันใช้กับเดอิดาระ ยังพลาดเป้า พันปักษายิ่งไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นคาถาที่รุนเเรงเเต่
" มีความเสี่ยงที่ศัตรูจะสวนกลับ " เพราะต้องเข้าไปประชิดตัว เเละดูจากความไวของไกเเล้วคาคาชิไม่น่าจะไล่ทัน

ผมชอบตอนที่ไก สู้กับ  คิซาเมะ   สุดๆอ่ะ  พลังที่คิซาเมะจัดมา ไม่มีผลต่อไกเลย  โดนไกจักหนักอย่างเดียว

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

อีกนิด
เค้าถามเพราะลียังเด็กครับถ้าทำเกินตัวอาจถึงตาย (เพราะผลข้างเคียงมันเยอะ ดูได้หลังจากสู้เส็ดลีเกียบเป็นนินจาไม่ได้ ถ้าป้าชึนาเดะไม่ช่วยรักษา)
คาคาห่วงว่าลีอาจทำอะไรโดยไม่คิด ถึงตำนิไกอย่างหนัก ที่เห็นลีเปิดด่านที่ 5-6 นี้และ

คาใจตรงไหนแชร์มาได้ถ้ารู้อะไรจะพยายามตอบตามความเข้าใจผม

ChocoboGPz:

ถ้าไกโดนท่านี้ละครับ

คงไม่รอด  *haha*

nakin:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:31:44 ---เสริมนิดนึงนะครับ

ถ้าสู้กันเล่นๆ ผมว่า 50 50 เพราะสองคนนี้สูสีกันมาก
เเต่ถ้าสู้กันเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะเเน่นอน เพราะตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะครั้งที่ 3 ไกเปิดเเค่ประตูที่ 7 ก็สามารถโค่นคิซาเมะได้เเล้ว
เเละถ้าไกถูกคาคาชิบีบขึ้นมา อาจจะเปิดประตูที่ 8 ซึ่งอย่างนั้นไกชนะเเน่นอน เพราะจะได้พลังมหาศาลที่เหนือกว่าโฮคาเงะ เเต่ผลข้างเคียงคือเสียชีวิต

สรุป 2 คนนี้สู้กันก็ตายคู่เเหละ

*haha*

ปล. ตอนไหนเหรอครับที่มันบอกว่าคาคาชิสามารถเปิดด่านพลังได้ สงสัยผมอ่านพลาดไป

โดยส่วนตัวผมว่า คิซาเมะ ฝีมือมันน่าจะพอๆกะ ซาบูสะ ไม่ว่าไก หรือ คาคาชิ ก็เอาชนะมันได้
   แต่ที่คนส่วนมากกลัวมัน ก็เพราะมันมีดาบซาเมะฮาดะ ที่สามารถดูดจักระได้แล้วมาเพิ่มให้มัน ยิ่งต่อสู้ยืดเยื้อมันยิ่งได้เปรียบ
   และที่มันแพ้ไก เพราะมันไม่สามารถดูดจักระของไก มาเพิ่มให้ตัวเองได้ เพราะพลังหมัดของไกเป็นวิชากระบวนท่า ไม่ใช่คาถานินจา
    *attack* *attack* *attack*

หน้า: << < (4/12) > >>

Go to full version