Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (115/172) > >>

windyzero:

คาริบูไม่มีเรือ คงยังออกจากเกาะไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ อีกอย่างเนปจูนก็คงเห็นว่าทุกคนกำลังมีอาการดีใจสุดขีดอยู่

จะให้มากังวลกับกล่งสมบัติที่หายไปก็กระไรอยู่ เลยปล่อยเลยตามเลยไป

IzAGolF:

คือผมมีความคิดขึ้นมาว่า ถ้าไม่ใช่ จินเบแล้วเป็นใครล่ะ เพราะ ต่อไปก็จะโลกใหม่แล้ว ถ้าไม่ขึ้นตอนนี้แล้วจะไปขึ้นตอนไหนอะ  เลยลองไปแปลคำพูดของอ.ที่พูดในงานมาแปลอีกครั้งดู
"They're gonna make a former boss character their partner and head to the New World."
ผมเอามาเแปลแล้วเรียบเรียงเองในแบบของผมอะครับจะได้ประมาณนี้ล่ะครับ
"พวกเขาจะอยากจะได้ตัวเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขาและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่"  ก็ประมาณนี้ล่ะครับ(ไม่รู้ถูกไหม)
ซึ่งถ้าเป็นแบบที่เห็นจะต้องเป็นคนที่จะมาเป็นพรรคพวกจะเป็นมิตรมากกว่าศัตรูนะครับ แล้วคำที่ว่าอดีตพันธมิตรนี้  น่าจะเคยสู้ด้วยกันที่ไหนมาก่อนนะครับ
ผมเลยนึกได้3กรณีขึ้นมานะครับ
กรณีที่1 พรรคพวกคนต่อไปก็จินเบนั้นล่ะ เพราะจากคำว่า"อดีตพันธมิตรและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่" ถ้าไม่รับที่เกาะนี้จะไปรับที่ไหนอะครับ(ถ้าได้คนนี้ก็ดีใจสุดๆ) *glad* *glad*
กรณีที่2 จากคำว่าเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขา ทำให้ผมคิดว่า จะต้องเป็นอดีตหัวหน้าของคนที่ในกลุ่มอยู่แล้ว ซึ่งก็จะเป็น ครอคโคไดล์ (ไม่อยากได้คนนี้เท่าไรอะ) *shock* *shock*
กรณีที่3 ก็คำเดิมครับอดีตพันธมิตร เพราะถ้าไม่ใช่จินเบจิงๆ ก็จะเป็นคนที่เคยรวมสู้ด้วยกันมาก่อน ซึ่งจากครั้งรายสุด ก็สงครามที่มารีนฟอร์ท อาจจะเป็นใครก็ได้ในหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวครับ (ถ้าได้ก็เจ๋งสุดๆไปเลย)  *number1* *number1*
แต่จากกรณีที่2และ3 จะต้องไปรับที่อื่นที่ไม่ใช่เกาะเงือก ซึ่งอาจจะเป็น เกาะแรกของโลกใหม่ก็ได้นะครับ
ปล. ทั้งหมดนี้คือการเดาสุ่ม โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านด้วยนะครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow*

saxsax:

--- อ้างจาก: IzAGolF ที่ ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 23:55:31 ---คือผมมีความคิดขึ้นมาว่า ถ้าไม่ใช่ จินเบแล้วเป็นใครล่ะ เพราะ ต่อไปก็จะโลกใหม่แล้ว ถ้าไม่ขึ้นตอนนี้แล้วจะไปขึ้นตอนไหนอะ  เลยลองไปแปลคำพูดของอ.ที่พูดในงานมาแปลอีกครั้งดู
"They're gonna make a former boss character their partner and head to the New World."
ผมเอามาเแปลแล้วเรียบเรียงเองในแบบของผมอะครับจะได้ประมาณนี้ล่ะครับ
"พวกเขาจะอยากจะได้ตัวเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขาและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่"  ก็ประมาณนี้ล่ะครับ(ไม่รู้ถูกไหม)
ซึ่งถ้าเป็นแบบที่เห็นจะต้องเป็นคนที่จะมาเป็นพรรคพวกจะเป็นมิตรมากกว่าศัตรูนะครับ แล้วคำที่ว่าอดีตพันธมิตรนี้  น่าจะเคยสู้ด้วยกันที่ไหนมาก่อนนะครับ
ผมเลยนึกได้3กรณีขึ้นมานะครับ
กรณีที่1 พรรคพวกคนต่อไปก็จินเบนั้นล่ะ เพราะจากคำว่า"อดีตพันธมิตรและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่" ถ้าไม่รับที่เกาะนี้จะไปรับที่ไหนอะครับ(ถ้าได้คนนี้ก็ดีใจสุดๆ) *glad* *glad*
กรณีที่2 จากคำว่าเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขา ทำให้ผมคิดว่า จะต้องเป็นอดีตหัวหน้าของคนที่ในกลุ่มอยู่แล้ว ซึ่งก็จะเป็น ครอคโคไดล์ (ไม่อยากได้คนนี้เท่าไรอะ) *shock* *shock*
กรณีที่3 ก็คำเดิมครับอดีตพันธมิตร เพราะถ้าไม่ใช่จินเบจิงๆ ก็จะเป็นคนที่เคยรวมสู้ด้วยกันมาก่อน ซึ่งจากครั้งรายสุด ก็สงครามที่มารีนฟอร์ท อาจจะเป็นใครก็ได้ในหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวครับ (ถ้าได้ก็เจ๋งสุดๆไปเลย)  *number1* *number1*
แต่จากกรณีที่2และ3 จะต้องไปรับที่อื่นที่ไม่ใช่เกาะเงือก ซึ่งอาจจะเป็น เกาะแรกของโลกใหม่ก็ได้นะครับ
ปล. ทั้งหมดนี้คือการเดาสุ่ม โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านด้วยนะครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow*

--- End quote ---

แปลจริงๆนะครับว่า พวกเขาจะทำให้ คนระดับอดีตหัวหน้ายอมเป็นพรรคพวก และมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่   น่ะครับ

windyzero:

พาร์ทเนอร์ หมายถึง คนที่เคยต่อสู้ร่วมกันมาก่อน

ถ้าจะใช้คำนี้เจาะจง มันจะกว้างครับ

ถ้ามีระดับบอส เพิ่มเข้ามา ก็จะแคบลงเยอะ มีไม่กี่คนครับ

1. จินเบ(ช่วยมาตลอด)
2.คร็อกโคไดล์(มีแอบเป็นพระเอกในช่วงหังๆของศึกมารีนฟอร์ด)
3.อิวานคอฟ(ช่วยมาตลอดเหมือนกัน)
4.หัวหน้าหน่วยต่างๆของกลุ่มหนวดขาว(ทำเพราะคำสั่งหนวดขาว แต่ก็เริ่มยอมรับในตอนหลังๆ)

แต่ว่าจากเนื้อเรื่อง จินเบ น่าจะไม่ใช่ ค่อนข้างแน่ครับ (ย้ำว่า ค่อนข้างแน่ ไม่ใช่ แน่นอนนะ -*-)

อย่างทีว่าแหละครับเพราะตอนล่าสุดจินเบ ปฏิเสธไปแล้ว ซึ่ง ถ้าผมจะตัดจินเบออกไป เท่ากับว่า เกาะนี้ จะยังไม่มีใครเพิ่ม(หรืออาจจะเป็นชิราโฮชิ)

และเมื่อออกเรือเข้าสู่เรดไลน์ ก็จะยังไม่นับว่าโลกใหม่นะครับ(เหมือนตอนผ่านกำแพงแกรนด์ไลน์มาได้)มันต้องมีจุดเริ่มต้น เพื่อให้เลือกเส้นทางที่จะไปซะก่อน

ถ้าหากว่า จะได้สมาชิกใหม่เพิ่มที่นั่น ก็น่าจะมีความเป็นไปได้อยู่นะครับ

ครอกโคไดล์ ถึงจะดูเป็นม้ามืด แต่ก็มีโอกาสเป็นไปได้ครับ ถึงจะไม่มากนักก็ตาม เหตุเพราะ เจ้านี่ก็อยากจะเข้าไปในโลกใหม่(อีกครั้ง)เหมือนกัน แต่อาจจะได้ไปเจอกันในเรดไลน์

OffeSpiN:

ต่อจากเกาะเงือกผ่านเรดไลน์แล้ว ที่แรกที่จะเจอน่าจะเป็นศูนย์บัญชาการหลักกองทัพเรือ!!

*cheers*

หน้า: << < (115/172) > >>

Go to full version