Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แนวคิดใหม่ สำหรับการแยกแยะผลปีศาจ และพลังของผลปีศาจ

หน้า: << < (2/9) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: ขuมxวาu ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 19:08:40 ---ว่าแต่ บากี้นี้ สายไหนนิ

--- End quote ---
บากี้สายพารามีเซียจ้ะ

hippylove:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 19:31:50 ---ขออภัยอ่านแล้ว งง ครับ

ส่วนตัว ผมแยก ง่ายๆ เลยครับ

1. สายโซออน ก็คือ สายสัตว์ สามารถเปลี่ยนได้ 3 ร่าง ร่างมนุษย์ ร่างผสม และ ร่างสัตว์ และ ไม่สามารถปล่อยการโจมตีให้ทะลุร่างกายได้ จบครับ
    สำหรับโซออน

2. สายพารามิเซีย คือ สายทั่วไปที่ไม่ใช่สายโซออน และ ไม่สามารถปล่อยการโจมตีให้ทะลุร่างกายได้ ยกเว้นของหนวดดำ จบ สาย พารามีเซีย

3. สายโรเกีย ก็คือ สายที่สามารถปล่อยการโจมตีทางกายภาพให้ทะลุผ่านตัวไปได้ครับ ยกเว้นหนวดดำ จบ สายโรเกีย

งงตรงส่วนไหนหรอครับ คือ เป็นธรรมดาอยู่แล้วที่จะงง บ้างครับ
ครับก็ มันก็ตามนั้นแหละครับ ถ้าจะแยกแบบหยาบๆ แต่ที่ผม อธิบายก็คือ เบื้องลึก ของมันไงครับ เพราะถ้าแบบงงมากๆ ว่า อะไรเป็นไร ก็คิดว่า ตอนนั้นแหละครับที่น่าจะนำข้อมูลตรงนี้ไปใช้ได้

hippylove:

--- อ้างจาก: ขuมxวาu ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 19:08:40 ---ยาวไปไม่อ่าน 555
ล้อเล่นฮะ
ว่าแต่ บากี้นี้ สายไหนนิ

บากี้สาย พารามิเซียครับ
และถ้าจะแบ่งลึก (ตามทฟษฏีของผม) คือ มีความสามารถ ของสายพารามิเซีย ข้อที่ 1,2 และ4 ครับ
1. ลักษณ์คือแยกส่วน 2. คือทำให้ตัวเองแยกส่วนได้ ซึ่งความจริงน่าจะได้แยกได้หลายส่วนมากๆแต่ไม่ทำเพราะคงมันไม่จำเป็น 4.ควบคุมส่วนๆต่างๆของร่ายกายตัวเองที่แยกส่วนออกมาให้ลอยได้ครับ ยกเว้นเท้า เพราะถึงจะแยกส่วนออกมา เท้าก็ยังมีหน้าที่ของเท้า คือ ต้องยืนอยู่บนพื้นครับ

ขuมxวาu:

บากี้ อาจจะเป็น 7 เทพกะได้นะ เพราะสู้กะตาเหยี่ยวได้เลย [ ฟันไม่โดน ] *haha* *haha*

marangone:

--- อ้างจาก: ขuมxวาu ที่ ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 14:45:05 ---บากี้ อาจจะเป็น 7 เทพกะได้นะ เพราะสู้กะตาเหยี่ยวได้เลย [ ฟันไม่โดน ] *haha* *haha*

ตาเหยี่ยวคงแพ้ทางบากี้น่ะครับ ฮ่ะ ฮ่า

หน้า: << < (2/9) > >>

Go to full version