Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (30/44) > >>

Augustz:

ละไอ้เข้ล่ะ มีใครคิดว่ามันใช้ฮาคิเป็นมั่ง

เพราะมันพูดเหมือนมันเคยไปโลกใหม่มาแล้วด้วยน่ะ

windyzero:

ก็ไม่แน่หรอกครับ สำหรับลุงชาละวัน เคยไปมา แต่อาจจะล้มเหลวกับโลกใหม่ เลยมาก่อตั้งบาร์ร็อก เวิร์คส์ ก็ได้

ส่วนฮาคิใช้ได้ไหม ผมว่า ใช้ได้ครับ ฉากตอนศึกมารีนฟอร์ด ก็ยังมาฉะกับอาคาอินุเพื่อช่วยลูฟี่อยู่เลย - -*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 13:29:52 ---มีคนตอบเจ้าของกระทู้ยังหว่า

ผมว่า โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิเป็นชัวร์ครับ ตามรูปครับ

--- End quote ---

ขอขัดนิดนึงนะครับ.... ท่าน S
แต่ผมว่าภาพนี้ยังยืนยันไม่ได้เต็มที่อ่ะครับว่า ฟลามิงโก้ มีฮาคิอ่ะครับ.....
เพราะเท่าที่ผมจำได้ว่า ตอนที่ลูฟี่สู้กับครอคโคไดร์ก็ใช้เท้ายันที่ตะขอเหมือนกันอ่ะ
แบบว่ายันตะขอไว้แล้วเอามากระแทกกับพื้นจนตะขอหัก ตอนอยู่ใต้ดินในเมืองอาลาบัสต้าอ่ะ

แต่รูปนี้ก็ทำให้ผมนึกขึ้นได้ว่าไอ้เจ้าฟลามิงโก้นี่มันตัวใหญ่เหมือนกันนี่หว่า.....

*number1* ขอบคุณมากครับ ท่าน S สำหรับคำตอบ....อย่างจิงใจ (หารูปมาแปะ ประกอบคำตอบให้)

panndora:

โดฟลามิงโก้สูง 305 ซม.อะคะ *shock*

เดามั่วมั่ง:

แล้วโดฟลามิงโก มันคือเผ่าพันธุ์ไหน อ่ะเนี่ย....สูงตั้ง 305 cm (เห็นมะมีคำถามให้ท่าน สมาชิกช่วยตอบอีกแระ)

หน้า: << < (30/44) > >>

Go to full version