Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (13/28) > >>

juppy:

ทุกรุ่น เก่งกันหมดแหละครับ (ชายที่ได้ชื่อว่าโฮคาเงะคือผู้ที่เก่งที่สุดในหมู่บ้าน ตอนนั้น ๆ)

มันยุที่ความชอบส่วนบุคคลครับ อย่างที่ คุณ 011nb บอก ว่า ถ้ามาดาระรุจักรุ่น 4 ....

ย้อนถามหน่อย รุ่น 4 ทำไมถึงต้องฝากความหวังไว๊ที่นารูโตะ แทนที่จะจัดการกับ โทบิเอง และก็เก้าหางเอง

ถ้ารุ่น 1 เก่งจริงตายเพราะอะไร ? ไม่น่าจะแก่ตาย ครับ เพราะรุ่น 2 ยังหนุ่ม ๆ ยุเลย ตอนที่เป็น คาเงะ

ผมเถียงสองฝ่ายครับ เพราะผมชอบ ซาซึเกะ !!!!!!!

อันนี้คือคอมเม๊นแรกของผม = =

ผมแค่แย้งข้อความที่คุณบอก รุ่น 4 ไม่มีวิชาไหนที่ ทำลายรุ่น 1 ได้ = =!!!

จบละเถียงกันไปมานอกเรื่องไปเยอะมาก  *haha* *haha*

nakin:

ผมก้อชอบรุ่น 4 ต้องต้องยอมรับว่า กระสุนวงจักรของรุ่น 4 ทำให้รุ่น 1 ตายไม่ได้เต็มที่คงแค่ถลอก แต่ถ้ารุ่น 4 ใส่คุณสมบัติจักระเข้าไปได้เหมือนนารูโตะ ก้อไม่แน่ครับ ที่พอจะจัดการได้คือ คาถาผนึกซากอสูรเหมือนที่รุ่น 3 ทำ *number1* *number1*
       ส่วนสัตว์หางนั้น คาถาไม้รุ่น 1 ควบคุมสัตว์หางไม่ได้ครับ ได้แค่ทำให้มันสยบและสงบลง และคนที่ควบคุมสัตว์หางให้เปนอาวุธสู้ได้จริงๆ ก้อพวกมีวิชาเนตรและพวกพลังสถิตย์ร่างครับ ส่วนคาถาผนึกนั้นมิโตะเปนคนผนึกเก้าหางด้วยตัวเอง
       แระตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงตอนตายของโฮคาเงะทั้งสอง รุ่น 1 เหนือกว่ารุ่น 4 มาาาาาากทางด้านฝีมือวิชาและคาถา แต่ระดับความฉลาด การคาดการล่วงหน้า หรือไหวพริบ รุ่น 4 ไม่เปนรองครับ
       ส่วนที่ไรคาเงะบอกว่า มินาโตะคือชายที่ใครๆๆคิดว่าไม่มีทางเอาชนะด้าย เพราะตอนนั้นไม่มีคนที่จะปราบรุ่น 4 ได้จริงๆแม้แต่บี แต่หากเพราะยุคนั้นไม่มีรุ่น 1 กะมาดาระไง

juppy:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 22:32:44 ---       ผมก้อชอบรุ่น 4 ต้องต้องยอมรับว่า กระสุนวงจักรของรุ่น 4 ทำให้รุ่น 1 ตายไม่ได้เต็มที่คงแค่ถลอก แต่ถ้ารุ่น 4 ใส่คุณสมบัติจักระเข้าไปได้เหมือนนารูโตะ ก้อไม่แน่ครับ ที่พอจะจัดการได้คือ คาถาผนึกซากอสูรเหมือนที่รุ่น 3 ทำ *number1* *number1*
       ส่วนสัตว์หางนั้น คาถาไม้รุ่น 1 ควบคุมสัตว์หางไม่ได้ครับ ได้แค่ทำให้มันสยบและสงบลง และคนที่ควบคุมสัตว์หางให้เปนอาวุธสู้ได้จริงๆ ก้อพวกมีวิชาเนตรและพวกพลังสถิตย์ร่างครับ ส่วนคาถาผนึกนั้นมิโตะเปนคนผนึกเก้าหางด้วยตัวเอง
       แระตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงตอนตายของโฮคาเงะทั้งสอง รุ่น 1 เหนือกว่ารุ่น 4 มาาาาาากทางด้านฝีมือวิชาและคาถา แต่ระดับความฉลาด การคาดการล่วงหน้า หรือไหวพริบ รุ่น 4 ไม่เปนรองครับ
       ส่วนที่ไรคาเงะบอกว่า มินาโตะคือชายที่ใครๆๆคิดว่าไม่มีทางเอาชนะด้าย เพราะตอนนั้นไม่มีคนที่จะปราบรุ่น 4 ได้จริงๆแม้แต่บี แต่หากเพราะยุคนั้นไม่มีรุ่น 1 กะมาดาระไง

--- End quote ---

ไช่ครับ เช่น ในสมัยก่อน มาดาระยังไม่รู้จัก กับ อิทาจิ นารูโตะ นางาโตะ รุ่น 3 รุ่น 4 ซาซึเกะ ถึงแม้นินจาที่เอ่ยมาอาจจะไม่เทียบกับมาดาระไม่ติดแต่คงสร้างความเสียหายให้แก่มาดาระได้ไม่น้อยเลยเช่นกันครับ

Augustz:

@ ท่าน sattkon

ก้ท่านบอก อาวุธสุดยอด ที่สุดยอดผมก้คิดไปว่ามันเปนของเซียนเต๋าน่ะสิ  - -

themangmang1:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 18:45:45 ---@คุณ themangmang1

ความหมายของคุณคือ รุ่น1ใช้คาถา ของเมีย ผนึก9หางในตอนที่สู้กับ มาดาระ งั้นเหรอ?

วิชาผนึกสัตว์หางของตระกูล อุสึมากิ เป็นขีดจำกัดทางสายเลือดนะครับ คุณจะว่าใครเก่งก็ใช้ได้อย่างงั้นเหรอ?

ถ้าอย่างั้น มินาโตะ มันจะควักคาถา ผนึกซากอสูรย์ มาทำไม ใช้คาถาของเมีย ผนึก9หางลงที่ตัวเองดีกว่ามั้ย เมียก็ไม่ตาย ลูกก็ไม่ต้องทรมานด้วย *้ัิbored*

ผมว่าไม่ต้องแนะนำคนอื่นหรอกครับคุณนั่นแหละกลับไปอ่านเองใหม่ดีกว่าครับ เดี๋ยวมันจะ discredit ตัวเองเปล่าๆ *้ั์smoking*

--- End quote ---

55555 * คุณนั้นแหละครับกลับไปอ่านใหม่ดีกว่า ^ ^ วิชาผนึกของตระกลูอุสึมากิไม่ใช่วิชาจำกัดทางสายเลือดนะครับ ^ ^

ถ้าวิชาจำกัดทางสายเลือด ต้้องแบบ เนตรวงแหวน .. เนตรสีขาว .. อะไรพวกนี้ มันเป็นแค่วิชาประจำตระกลูเท่านั้น ..

ถ้าคุณบอกว่าเป็นวิชาจำกัดทางสายเลือดงั้นผมถามหน่อย 

มินาโตะเรียนวิชาผนึก แปดประสานมาจากไหน ? .. แหละอีกอย่าง แม่้นารูโตะบอกเองว่า สอนวิชาผนึกให้กับมินโตะหลายอย่าง .. ถ้า! เป็นวิชาจำกัดทางสายเลือดมันสอนกันได้หรอครับ ? ฮ่า ๆ

ถ้าเป็น ขีดจำกัดทางสายเลือด ผมว่างานนี้ คาริน ลุกขึ้นมาผนึกสัตว์หางแน่ๆ 555555 * ผมว่าคุณเข้าใจเกี่ยวกับ วิชาของสายเลือดผิดนะ ^ ^ ขีดจำกัดของสายเลือด เมื่อเกิดมาแล้ว จะได้รับพลังนั้นตามตระกลูเลย อย่างเช่น อุจิวะ .. ฮิวงะ พวกนี้สิครับ

ถึงเรียกว่า พลังขีดจำกัดทางสายเลือด .. งานนี้คุณ discredit เต็ม ๆ ^ ^   *haha*  *haha*

หน้า: << < (13/28) > >>

Go to full version