หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?  (อ่าน 31619 ครั้ง)

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 19:07:39 »
ผมว่าไม่ย่าจะเปนแชงค์นะ เพราะถ้าลูฟี่ต้องการเจอแชงค์ผมว่าจะออกเปนแนวลูกผู้ชายมากกว่าคือตัวต่อตัวอ่ะคัฟ เพราะเปนการพิสูจต่อผู้ที่เปนรงบันดานใจอย่างแชงค์..... *้ั์cool*
ผมขอเดาเปนบิ๊กมัมแระกัน *้ั์uppercut*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 19:48:26 »
ถ้าไห้ผมตอบผมว่าไม่น่าจะเปนแซงครับแซงเปนผู้มีพระคุณกับลูฟี่ แต่แผนการของลอว์คือการจัดการน่าจะหมายถึงทำไห้หมดสภาพต่อสู้ถาวรคือไม่ตายก็พิการซ้ำซ้อนเลยยครับ  ถ้าเปนชื่อแซงมาลูฟี่ก็ต้องมีฉากที่ตะโกนใส่บ้างไม่ไช่บทสนทนาเรียบๆครับผมเดาว่าลอว์น่าจะไห้สิทลูฟี่เลือกคนที่จะล้มครับเพราะที่เกาะนั้นมีกุญแจที่จะจัดการกับจักรพรรดิ์อยู่ครับแล้วก็ไม่ได้บอกว่าจัดการกับไครผมว่าน่าจะเปนสิ่งที่จัดการได้ทุกคน  อาวุธโบราณรึ!!  ไม่แน่ใจครับถ้าเปนก็คงจะเปนพลูตันครับหรือไม่ก็เปนอาวุธอีกชิ้นหนึ่งครับ  ที่สีหน้าไม่ลูฟี่ไม่เอียงคอหรือไม่แสดงท่าทีผมว่าลอว์น่าจะพูดว่า  จักพรรดิ์คนไหนก็ได้แล้วแต่นายจะเลือก ถ้าเปนอย่างนั้นลูฟี่ก็ไม่มีทางทำหน้างงแน่ครับ 
ปล.เปนเพียงข้อสันนิฐานนะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 20:00:03 »
ถ้าไห้ผมตอบผมว่าไม่น่าจะเปนแซงครับแซงเปนผู้มีพระคุณกับลูฟี่ แต่แผนการของลอว์คือการจัดการน่าจะหมายถึงทำไห้หมดสภาพต่อสู้ถาวรคือไม่ตายก็พิการซ้ำซ้อนเลยยครับ  ถ้าเปนชื่อแซงมาลูฟี่ก็ต้องมีฉากที่ตะโกนใส่บ้างไม่ไช่บทสนทนาเรียบๆครับผมเดาว่าลอว์น่าจะไห้สิทลูฟี่เลือกคนที่จะล้มครับเพราะที่เกาะนั้นมีกุญแจที่จะจัดการกับจักรพรรดิ์อยู่ครับแล้วก็ไม่ได้บอกว่าจัดการกับไครผมว่าน่าจะเปนสิ่งที่จัดการได้ทุกคน  อาวุธโบราณรึ!!  ไม่แน่ใจครับถ้าเปนก็คงจะเปนพลูตันครับหรือไม่ก็เปนอาวุธอีกชิ้นหนึ่งครับ  ที่สีหน้าไม่ลูฟี่ไม่เอียงคอหรือไม่แสดงท่าทีผมว่าลอว์น่าจะพูดว่า  จักพรรดิ์คนไหนก็ได้แล้วแต่นายจะเลือก ถ้าเปนอย่างนั้นลูฟี่ก็ไม่มีทางทำหน้างงแน่ครับ 

แย้งเด้อ!!~
ถ้าเป็นอาวุธโบราณอีกอย่างที่คุณว่าก็มีสิทธิ์แต่ว่า พลูตัน แฟรงกี้เป็นคนเผาเองกับมือครับ

ส่วนโพไซดอนอยู่ที่เกาะเงือกครับ (เจ้าหญิงอ่ะ)
ถ้าเป็นอีกอย่างจริงก็น่าจะเป็น ยูเรนัส ครับผม *haha*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 20:27:30 »

แย้งเด้อ!!~
ถ้าเป็นอาวุธโบราณอีกอย่างที่คุณว่าก็มีสิทธิ์แต่ว่า พลูตัน แฟรงกี้เป็นคนเผาเองกับมือครับ

ส่วนโพไซดอนอยู่ที่เกาะเงือกครับ (เจ้าหญิงอ่ะ)
ถ้าเป็นอีกอย่างจริงก็น่าจะเป็น ยูเรนัส ครับผม *haha*

พลูตันมันมีอันที่สร้างเสร็จใช้ได้เมื่อนานมาแล้ว เพียงแต่ไม่มีใครรู้ว่ามันอยู่ไหนน่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 20:43:52 »
ืที่ เเฟรงกี้ เผาน่ะ...

มันเป็นเเึ่ค่เเบบเเปลนไม่ใช่เหรอครับ ?  *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 21:05:40 »

แย้งเด้อ!!~

พลูตันมันมีอันที่สร้างเสร็จใช้ได้เมื่อนานมาแล้ว เพียงแต่ไม่มีใครรู้ว่ามันอยู่ไหนน่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
อ้าวหรอ งั้นขอโทดครับ จำผิด *shock*
แต่ผมว่าอาจะเป็นยูเรนัสก็ได้นะครับ เพราะอันอื่นก็มีรายละเอียดกันบ้างแล้ว เหลืออยู่อย่างเีดียวเอง - -;
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

lezy_tonight

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 21:35:05 »
ผมว่าน่าจะเปงเจ๊บิ๊กมัมนี่แหละน่ะ เพราะเนื้อเรื่องปูมาทางนี้น่าจะไปทางบิ๊กมัมมากกว่า  *number1*ไม่น่าจะใช่พี่แชงค์เพราะลูฟี่ก็น่าจะรู้ว่าพลังของตัวเองในตอนนี้ไม่น่าจะสู้กับแชงค์ได้ในตอนนี้  *dontknow* และถ้าเดาไม่ผิดอาจารย์น่าจะให้พี่แชงค์โดนหนวดดำอัดแล้วให้ลูฟี่ไปล้างแค้นอะรัยประมาณนั้น   *hoho* หรือไม่อีกทางก็น่าจะให้เจอกับลูฟี่ในตอนสุดท้าย  *love*  ถ้าเปงไคโดมันก็น่าจะรวบรัดไปเพราะเรายังไม่เคยเหงแม้กระทั่งโครงหน้าของพี่แกเลย รู้แต่เพียงชื่อเท่านั้น *disappoint* และน้าหนวดดำนี่อาจารย์น่าจะเก็บไว้ให้ลูฟี่กระซวกไส้ในตอนสุดท้าย *attack*

mashimaro06

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 13:10:47 »
ลูฟี่อาจไม่คาดหวังว่าจะล้มแช้งค์ได้สำเร็จ
แต่เพียงแค่อยากจะมีโอกาสได้เจอแชงค์ และประกาศให้รู้ว่าตอนนี้ ตัวเค้ามายืนอยู่บนผืนทะเลเดียวกันกับแชงค์แล้ว

ไม่ได้หมายถึงจะต้องไปฆ่าแชงค์น่ะคับ
ลูฟี่ตกลงไปเพราะ ต้องการที่จะเจอกับแชงค์ เพื่อไห้รู้ว่าตัวเองก็ได้มาถึงจุดนี้แล้ว .. จะสู้กันหรือไม่นั้นมันก๊ไม่แน่นะ

ช่วยกันมาเสนอความคิดกันคับ

mashimaro06

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 13:20:17 »

โซโล : มีอะไรเหรอ ลูฟี่?

ลูฟี่ : เมื่อพวกเราขึ้นไปถึง พวกเราก็จะอยู่บนทะเลเดียวกับที่แชงคูสอยู่!! // ฉันอยากจะเจอเค้าเหลือเกิน...

แร้วหน้านี้ล่ะ

mashimaro06

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 13:24:52 »
สีหน้ามัน...? ยังไงๆ อยู่นะ

ถ้าเป็นแชงค์จริง
แพ้กลับมาชัว .. แต่อย่างลูฟี่มันจะไปสนใจอะไรกันล่ะ คงจะไม่คิดถึงเรื่องต่อสู้ซะด้วยซ้ำไป . แต่อยากเจอนิ่ น่ะ

ผมว่าแชงค์อ่ะ หน้าแหกก็ไม่เปนไรครับ ^^

meeridee

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 13:20:16 »
กระแส ผมแดง แรงจริงๆ
ยังไงผมยังเชื่อว่าเป็นไคโด ก่อนล่ะ
เพราะมันขวางทางเรือของ super nova  บ่อยเกิ้น
แม่ใหญ่อาจมีส่วน ขาวงทางเหมือนกัน
ส่วนหนวดดำไม่น่าใช้เพราะ ซาดิสทั้งกลุม

LawPirate

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 13:43:06 »
แชงค์คุส ชัวครับ เพราะอะไรน่ะหรอ

ง่ายๆ เลย ลูฟี่ไม่อยากคืนหมวกฟางให้แชงค์ เพราะไม่งั้นถึงขั้นต้องเปลี่ยนชื่อกลุ่มเลยนะ

โจรสลัดหมวกฟางจะไม่มีอีกต่อไป  *haha* *haha* *haha* *haha*

saxsax

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 13:45:43 »

โซโล : มีอะไรเหรอ ลูฟี่?

ลูฟี่ : เมื่อพวกเราขึ้นไปถึง พวกเราก็จะอยู่บนทะเลเดียวกับที่แชงคูสอยู่!! // ฉันอยากจะเจอเค้าเหลือเกิน...

แร้วหน้านี้ล่ะ

แล้วนี่ล่ะจ๊ะ รู้สึกว่าลูฟี่จะอยากกระทืบอยู่แล้วนะ *้ั์smoking* *้ั์smoking*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 00:54:27 »
พรุ่งนี้จะเฉลยหรือเปล่้าหว่้า ?  *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 00:58:24 »
ผมว่าคงอีกนาน

เพราะอ. แกไม่ยอมเฉลยแต่แรกกลัวไม่ลุ๊น หรือไม่ก็ช่วงตัดเล่มไหม่นั้นหละครับ
...............................................