Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

60 ปริศนาใน one piece

หน้า: << < (4/12) > >>

windyzero:

ยิ่งอ่าน ยิ่งตาลาย เงิบ

KJ_supergigz:

32. โดฟลามิงโก้เลี้ยงโจรสลัดไว้ทำไม (โฮดี้+เบรามี) หรือมีแผนการสร้างกองทัพโจรสลัด สำหรับยุคใหม่
[/quote]
32. ฮ๊ะ!! โฮดี้ถูกโดฟลามิงโก้เลี้ยงด้วยหรอเนี่ย เราพลาดอะไรป่าวงะ -..-"

--- อ้างจาก: KJ_supergigz ที่ อา. 29 ม.ค. 2012 เวลา 04:40:17 ---

ท่าน P ไม่ได้พลาดหรอกครับ ผมพลาดเอง
--- End quote ---

l3asic:

ข้ออื่นๆไม่รู้หรือถ้ารู้ก้คุนแพนโดร่าตอบหมดแล้ว *disappoint*

7 ไอโลกใหม่ถ้าจำไม่ผิดนี่มันมีทางเข้า2ทางใช่ไหมคับอีกทางเป็นของกองทัพเรือ 7เทพเลยเข้าออกได้ หรือผมจำผิด *glad* *glad*

8 เออระดับค่าหัวนี่ไม่ได้มาจากความเก่งหรือความเสียหายคับ แต่มาจากความอันตรายต่อรัฐบาลโลกแบบโรบินตอนเด็กๆก็โดนตั้งค่าหัวแล้ว *attack* *attack*

26 ส่วนตัวคิดว่าอาจจะเป็นญาติกันอาจจะพลัดพลากกันตั้งแต่ทารกอะไรแบบนั้น

42 อันนี้ตามข้อ8เลย ถึงจะเก่งที่สุดในโลกแต่ไม่ได้เป็นโจรเค้าก็ไม่ตั้งค่าหัวให้หรอก*attack* *attack*

55 อันนี้เห็นด้วยเลยมีบทอีกแน่ๆอาจจะเป็นคนที่เอสเคยช่วยไว้ไรแบบนี้

99 แหม่น่าจะมีไลทจากเดทโน๊ต ไอพวกพระเอกเรื่องอื่นเงิบหมด555 โดเรม่อน+โงกุนยังไม่ไหวเลย
 *rip* *rip* *rip*

--- อ้างจาก: l3asic ที่ จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 02:31:12 ---ข้ออื่นๆไม่รู้หรือถ้ารู้ก้คุนแพนโดร่าตอบหมดแล้ว *disappoint*

7 ไอโลกใหม่ถ้าจำไม่ผิดนี่มันมีทางเข้า2ทางใช่ไหมคับอีกทางเป็นของกองทัพเรือ 7เทพเลยเข้าออกได้ หรือผมจำผิด *glad* *glad*

8 เออระดับค่าหัวนี่ไม่ได้มาจากความเก่งหรือความเสียหายคับ แต่มาจากความอันตรายต่อรัฐบาลโลกแบบโรบินตอนเด็กๆก็โดนตั้งค่าหัวแล้ว

--- End quote ---

7. ที่บอกว่าเข้าโลกใหม่ นี่หมายถึง เดินทางในโลกใหม่ได้ด้วยตัวคนเดียว เพราะโลกใหม่มีแต่พวกเก่งโคตรๆเท่านั้นถึงจะรอดอ่ะครับ   แล้วก็ไอ้เรื่องทางเข้าเหมือนกันผมก็งง ตอนที่เผ่ามังกรฟ้าคลุมเรือแล้วโดนเจ้าทะเลโจมตี หนีมาที่เกาะเงือก จุดหมายของมันคือเกาะเงือกหรือโลกใหม่ ถ้าจะไปโลกใหม่มันก็ลงเรืออีกฝั่งของแมรี่จัวร์ก็หมดเรื่อง

8. ประมาณว่าถึงคุซันแกจะล่องเรือหลับไปเรื่อยๆ แต่เกิดเรือลอยไปขวางกองเรือของไคโดเงี้ย แล้วเกิดการปะทะกัน แล้วสมมุติว่าคุซันชนะเนื่ยจะค่าหัวประมาณเท่าไหร่  เหมือนลูฟี่ที่จัดการกับบากี้ อารอน ลงได้แล้วก็มีค่าหัว พอจัดการ MR.0 ก็เพิ่มอีกอะไรงี้ครับ

ความจริงที่ผมตั้งกระทู้นี้ ก็เพราะอยากให้ช่วยกันรวบรวมปริศนาที่มีอยู่มากมายในเรื่องนี้ อาจจะมีอีกหลายคนที่มองเห็นปริศนา ที่ผมยังมองไม่เห็น อยากรวบรวมแล้วเซฟเก็บไว้ จนถึงวันที่การ์ตูนเรื่องนี้จบ จะเอากลับมาเปิดดูครับ ว่าปริศนาทุกอย่างจะเฉลยมั๊ย  แบบสมบัติของกัปตันจอน ที่บากี้ตามหาเนี่ย มันเป็นส่วนที่ถูกพูดถึงน้อยมากๆๆ  พอถึงวันที่การ์ตูนเรื่องนี้จบ จะได้เอากลับมาเปิดดูครับ ว่ามันจะเฉลยมั๊ย

หน้า: << < (4/12) > >>

Go to full version