หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....  (อ่าน 80322 ครั้ง)

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
Re: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 15:25:25 »
ก็ดีแล้วที่กลับมากันได้  *haha*

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 16:39:26 »
ถามกูรูทีครับ เวลาเราโดนแบนแล้วมันเป็นไงครับ เวลาเข้าเวพจะรู้ได้ไงว่าโดนแบน

ตะกี้ผมโดนแบนไปประมาณสองชั่วโมงด้วยเหตุผลอันไดไม่ทราบเหมือนกันครับ  แบบว่า จะเข้าไปในกระทู้ไหนไม่ได้เลย  ดูก็ไม่ได้ครับ เป็นประสพการณ์ที่ดีนะ ฮาๆๆๆ
*haha* ผมก็โดนเหมือนกันงงมากๆ ทำไรผิดหว่า ไม่ได้ด่าใครสักหน่อย
ผมว่า F4 คนสวยเค้าคงปรามเราไว้แหละว่าถ้าดราม่าจะโดนแบนแบบนี้ 2ชม.ก็ให้อารมณ์ความรู้สึกสูญเสียได้ ทำให้เราไม่กล้าทำไรผิดกฎของบรอดไงครับ

มันจะขึ้นขาวๆ รึเปล่า  มีคำว่า  offline  อะไรซักอย่าง  ..อ๋อ แบบนั้นเท่ากับโดนแบนหรอ

ของผมมันขึ้นตัวหนังสือว่าคุณถูกแบนนะครับ 55
*haha* เหมือนกันเด๊ะ แต่ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองของผม ครั้งแรกตอนสงครามนินจา
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Konata

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 17:54:42 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...
นารูโตะ เล่มที่ 44 ตอนที่ 404 หน้า 26 ตอนโทบิเปิดหน้ากาก คิซาเมะ เรียกโทบิ ว่า มิซึคาเงะ ถ้าเป็น โอบีโตะจริง โอบิโตะมันไปเป็นตอนไหน บอกด้วยละกัน งืมๆ

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:11:15 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าโทบิยังไม่ใช่โอบิโตะอีก คงเป็นการ์ตูนที่คบไม่ได้เอาเสียเลย อาจารย์อุตส่าปูเนื้อเรื่องมาเสียขนาดนี้แล้ว แล้วมาหักดิบ ผมว่ามันไม่ใช่สไตล์ของการตูนเรื่องนี้นะ หรือคุณว่าไง...
นารูโตะ เล่มที่ 44 ตอนที่ 404 หน้า 26 ตอนโทบิเปิดหน้ากาก คิซาเมะ เรียกโทบิ ว่า มิซึคาเงะ ถ้าเป็น โอบีโตะจริง โอบิโตะมันไปเป็นตอนไหน บอกด้วยละกัน งืมๆ

มิซึคาเงะหมายถึงคนที่มีรอยเย็บแผลบนหน้ายาว ๆ หรือเปล่าเอ่ย?  (พูดว่า "ให้ตายสิ")

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

Konata

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:16:48 »

มิซึคาเงะหมายถึงคนที่มีรอยเย็บแผลบนหน้ายาว ๆ หรือเปล่าเอ่ย?  (พูดว่า "ให้ตายสิ")

ไม่รู้ อาจเป็รุ่นก่อนหน้าก็ได้ คนนี้ดูเด็กจัง ตายตั้งแต่อายุยังน้อย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:19:22 »
มิซึคาเงะคนเดียวกันครับ เพียงแต่ถูกโทบิควบคุมด้วยคาถาลวงตาอยู่ในตอนนั้น *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Konata

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:21:05 »
มิซึคาเงะคนเดียวกันครับ เพียงแต่ถูกโทบิควบคุมด้วยคาถาลวงตาอยู่ในตอนนั้น *้ั์drinktea*
เอามาจาก เล่มไหน ตอนที่เท่าไร หน้าอะไร คงไม่ใช่เดามั่วนะ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:26:15 »
เอามาจาก เล่มไหน ตอนที่เท่าไร หน้าอะไร คงไม่ใช่เดามั่วนะ

ลองๆดูในตอนที่ มิซึคาเงะเจอกับคิซาเมะดูนะ ผมจำไม่ได้หรอกว่าตอนไหน   *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Konata

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:27:59 »

ลองๆดูในตอนที่ มิซึคาเงะเจอกับคิซาเมะดูนะ ผมจำไม่ได้หรอกว่าตอนไหน   *้ั์drinktea*
ตอนที่ แอบดูความทรงจำ ของ คิซาเมะหรือเปล่า

nakin

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:29:14 »
ถ้ิาคิดว่าคนอื่นเดามั่วก้อไม่ต้องเชื่อสิครับ
ส่วนมากเขาอ่านจากเวปกัน เป็นตอนที่อาโอบะเข้าไปในความทรงจำของคิซาเมะ หลังจากที่มันแพ้ให้ไก ที่เกาะเต่า
เปนมิสึคาเงะ ชื่อ ยางูระ พลังสถิตย์ร่างสามหาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:33:05 โดย nakin »

พ่อลูกสอง

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:31:08 »
ผมไม่อยากที่จะสาวความยาว ให้มันยืดมันอะไรไงครับ เพราะประเด็นอื่นๆเรารู้กันอยู่แล้วจริงมั้ยครับ จะไปยกให้มันได้อะไรขึ้นมา ก็ในเมื่อเราจะสื่อสารกันเพียงเรื่องบางเรื่อง ยิ่งยกแม่น้ำทั้ง5มาใส่ เหมือนจุดยืนทางความคิดไม่มีอะครับ แล้วคำพูดมันจะดูไร้น้ำหนักดูไร้สาระและไม่น่าฟังเหมือนเกรียนเรียกร้องความสนใจไงครับ

จริงอยู่ว่าต้องคิดให้กว้าง คิดให้เยอะ แต่ในที่นี้เราเจาะกันแค่ประเด็นเดียว ซึ่งบางทีถ้าคิดในมุมกลับกันแล้ว มันดูน่าสนใจกว่าเยอะครับ

นี้คือความเห็นของผม ที่คิดว่า โทบิ เป็น โอบิโตะ ก็อย่างที่ผมเคยโพสไปหลายๆครั้งแล้วว่า ถ้า โทบิ เป็น โอบิโตะ จริงๆไม่ต้องห่วงว่าเรื่องมันจะขัดกันครับ เดี่ยว อ. ก็ทำให้มันลงตัวเอง ไม่ต้องคิดแทน อ. หรอกครับ
และ เท่าที่ผมไล่อ่านเม้นของคุณทุกเม้นแล้ว ผมขอพูดตรงๆเลยนะ อย่า ทิฐิ มากเกินไปครับมันไม่ดี
มาถึงขั้นนี้แล้วลดทิฐิลงนิดหนึ่งก็ดีนะ ถ้าเฉลยออกมาว่า โทบิ คือ โอบิโตะ หรือไม่ใช่ โอบิโตะ ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่
ผมก็คนหนึ่งที่คิดว่าเป็น โอบิโตะ แต่ผมไม่คิดมากหรอกครับก็แค่เดา ถ้าเฉลยออกมาแล้วไม่ใช่ ผมก็ไม่ซีเรียสอะไร
*pround*
ผมขอสรุปเลยแล้วกันนะครับ คุณคิดมากเกินไปแล้วครับ

ผมไม่ได้อะไรมากหรอกครับ ผมก็นั่งดูๆบอร์ดนี้อยู่พักใหญ่ๆเหมือนกันแต่ก็เพิ่งจะตอบๆจริงๆจังครั้งแรก ตอนแรกๆที่ดูก็ขัดใจไปเยอะครับ แต่ก็ไม่อะไร

ส่วนเรื่องถกเถียงกัน ทิฐิอะไรนั้น ผมไม่ซีเรียสอะไรมากครับ
ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ถ้าเข้ามาโลกการ์ตูนแล้วทุกคนคือเด็กหมดผมก็เลยไม่อยากจะยกไอข้อนี้มาอ้าง มันไร้สาระ เพราะถ้าโตแล้วจริงๆจะมาอ่านทำไม เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเห๊อะ แต่ที่อ่านๆไปหลายกระทู้ต่อหลายกระทู้ ก็เซงครับ บางกระทู้ก็นั่งเทียนเขียนอย่างเลื่อนลอย ดูๆไปก็ตลกดี
คุณมีลูกป่าวครับ ถึงพูดแบบนี้ ลูกนะเราไม่ต้องดูแล24ชั่วโมงหรอกครับ งานก็เหมือนกัน การอ่านการ์ตูนก็เหมือนการพักผ่อนอย่างนึงของผม มีประโยชน์กว่าละครน้ำเน่าเยอะ แล้วอะไรก็เกิดขึ้นได้มันผิดตรงไหน ถ้ามีปาปิก้า จะกลัวอะไร 
ปล.ประเทศไทย มันร้อนครับ อาบแต่น้ำธรรมดา
ปล.โทบิมันจะเป็นใครก็ช่าง ไม่เคยคิด ปวดหัว ถึงเวลาจะรู้ มันก็รู้เองแหละ

Konata

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:32:55 »
ถ้ิาคิดว่าคนอื่นเดามั่วก้อไม่ต้องเชื่อสิครับ
ส่วนมากเขาอ่านจากเวปกัน เป็นตอนที่โอบะเข้าไปในความทรงจำของคิซาเมะ หลังจากที่มันแพ้ให้ไก ที่เกาะเต่า
เปนมิสึคาเงะ ชื่อ ยางูระ พลังสถิตย์ร่างสามหาง
เพราะไม่อยากผิดหวังไง ไม่งั้น ไม่ถาม เล่ม ตอน กับหน้า หรอก

nakin

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:36:47 »
ส่วนมากเขาอ่านจากเวปกัน เป็นตอนที่โอบะเข้าไปในความทรงจำของคิซาเมะ หลังจากที่มันแพ้ให้ไก ที่เกาะเต่า
เพราะไม่อยากผิดหวังไง ไม่งั้น ไม่ถาม เล่ม ตอน กับหน้า หรอก
มันก้อใช่ แต่ภาษาที่คุณสื่อ มันออกแนวแข็งๆอ่านะ ไม่เหมือนคนขอข้อมูลเลย แค่นั้น *dontknow*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:39:00 »
การหาข้อมูลด้วยตนเอง ได้ข้อมูลมากกว่ารอคอมเม้นท์อีกนะครับ เชื่อผม

กว่าผมจะมาตอบแต่ละโพสได้ ก็อ่านไปมาหลายตลบอยู่ จำได้มั่งไม่ได้มั่ง มั่วมั่งไม่มั่วมั่ง ตามประสา*้ั์drinktea*

ป.ล. อย่าซีเรียสเลยท่านทั้งหลาย เขาแค่ไม่เชื่อข้อมูลที่ผมให้ไป ผมเลยใบ้ๆให้ไปอ่านเอาเอง แค่นั้นแหละ

ป.ล.2 ขี้เกียจหารูปมาแปะด้วยแหละ แบบว่า นั่งอ่านเมื่อคืนก็ฟาดไป ตี 4  *้wet* *้bloodpool*

ก็อปปี้ให้ดูก็ได้  *worm*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:40:51 โดย windyzero »

Konata

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:49:07 »
การหาข้อมูลด้วยตนเอง ได้ข้อมูลมากกว่ารอคอมเม้นท์อีกนะครับ เชื่อผม

กว่าผมจะมาตอบแต่ละโพสได้ ก็อ่านไปมาหลายตลบอยู่ จำได้มั่งไม่ได้มั่ง มั่วมั่งไม่มั่วมั่ง ตามประสา*้ั์drinktea*

ป.ล. อย่าซีเรียสเลยท่านทั้งหลาย เขาแค่ไม่เชื่อข้อมูลที่ผมให้ไป ผมเลยใบ้ๆให้ไปอ่านเอาเอง แค่นั้นแหละ

ป.ล.2 ขี้เกียจหารูปมาแปะด้วยแหละ แบบว่า นั่งอ่านเมื่อคืนก็ฟาดไป ตี 4  *้wet* *้bloodpool*

ก็อปปี้ให้ดูก็ได้  *worm*

แต่แบบนี้ คิซาเมะ ก็เห็น หน้าโทบี นี้นาทำไมยังเรียกว่า มิซึคาเงะ ละ  *้ั์noooo* งงหนักกว่าเดิมอีก  *dead*