Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[[[New]]] อัพเดทค่่าหัวตัวละครเฉพาะที่เพิ่ม!! [ล่าสุด]

หน้า: << < (3/4) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: jamilyneko ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 20:50:31 ---สับสน มันจะมีตอนนึงตอนที่ ราชาอาณาจักรเงือก พูดกับใครสักคนนี่ล่ะ บอกว่า  ค่าหัว160ล้าน โซริ แล้วโซโลก็เถียงกลับไปว่า โซโลว้อย อะไรประมาณนนี้นะO_O *rip* *rip* *rip* *rip* *nude* *nude* *nude* *nude*

--- End quote ---
*love* คอมเมนท์น่ารักบอกรายละเอียดให้แบบนี้ ก็หามาแปะให้สบายเลยจ้ะ *number1*

--- อ้างจาก: kamin.nas ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 21:03:43 ---โซโลค่าหัว ขึ้นเป็น 160 ล้านตอนนที่ ไปช่วยลูฟี่ต่อเพื่อชิงตัวเอส แต่ไม่สำเร็จ ( โซโลไม่แพ้ใครแต่ก็ไม่ชนะ )
เลยโทษตัวเอง และไปขอให้ มิฮอค ตาเหยี่ยว ฝึกให้ เพราะอยากจะใช้กำลังของตนเอง
แบ่งเบาภาระของ ลูฟี่ลงบ้า่ง ( อยากเก่งขึ้นก็บอกเหอะ โซโล )
ส่วนที่ ในอาณาจักรเงือก มีคนพูดว่า ค่าหัวโซริ หมายถึง มีประโยคที่แปลว่า
ฉันเคยเห็นใบประกาศ หมอนี้นะ ชื่อ โซ โซ ( โซไรวะ ) อ๋อ โซริ ค่าหัว 160 ล้าน
โซโล เลยตอบกลับไปว่า ไม่ใช้โซริโว๊ย โซโล ตั้งหาก

*้ัunexplain* เอ่อ....โซโล ไม่ได้ไปเข้าร่วมสงครามที่ศูนย์บัญชาการกองทัพเรือเลยนะ เข้าใจอะไรผิดแน่ๆเลย *disappoint*
ตอนที่มีสงครามนั้นเป็นช่วงที่กลุ่มหมวกฟางถูก เจ็ดเทพโจรสลัดคุมะ ใช้พลังซัดให้กระจายไปอยู่คนละที่
ตัวโซโลถูกซัดและปลิวไปตกอยู่ที่เกาะซึ่งเป็นบ้านเกิดของตาเหยี่ยวแต่แรกแล้ว พอสงครามจบตาเหยี่ยวกลับมาที่เกาะ
เลยเจอโซโลตอนนั้น แล้วลูฟี่ก็ส่งสาสน์ 3D2Y ผ่านทางหนังสือพิมพ์เพื่อสื่อว่าเปลี่ยนวันนัดพบจาก 3 วันเป็น 2 ปี
เพื่อให้ทุกคนเอาเวลาไปฝึกฝนตัวเองแล้วจึงกลับมารวมกันอีกครั้ง โซโลเลยขอเรียนจากตาเหยี่ยว

Tiblade:

เริ่ม งงๆ

ผมขุดมาถูก รึป่าวว

ผมว่า มิฮอค ถูกละนะ  *glad* *glad*

panndora:

--- อ้างจาก: Tiblade ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 22:00:25 ---เริ่ม งงๆ
ผมขุดมาถูก รึป่าวว
ผมว่า มิฮอค ถูกละนะ  *glad* *glad*

ถ้าจะให้ชัวร์กฎตายตัวของการอ้างอิงข้อมูลของ OnePiece ที่เชื่อที่ได้ 100% ต้องมาจากแหล่งข้อมูลดังนี้คะ
- ข้อมูลหรือรูปภาพจากในหนังสือการ์ตูนหรือAnime ส่วนใหญ่จะใช้จากหนังสือเพราะAnime เนื้อหาจะเปลี่ยนแปลงไปเล็กน้อยเสมอๆ
- SBS ที่ อ.โอดะ เป็นคนตอบ ในกรณีที่ไม่มีปรากฎอยู่ในเนื้อเรื่องปกติ แต่ อ.โอดะ พูดออกมาใน SBS ถือว่าเป็นข้อมูลจากผู้เขียนโดยตรง
- ข้อมูลที่เผยแพร่โดย JUMP เพราะเป็นผู้เผยแพร่ลิขสิทธ์อย่างถูกต้อง มักมีบทสัมภาษณ์หรือรายละเอียดออกมาให้แฟนๆติดตามบ่อยๆ

ถ้าพบจากเว็บอื่นๆหรือมีคนบอกกล่าวมาอีกทีให้ ฟังหูไว้หู หรือเชื่อแค่ 50/50 ไว้ก่อนคะ
ถ้าเป็นข้อมูลรายละเอียดก็ลองวิเคราะห์ดูถ้าตรงนื้อหาในหนังสือก็แสดงว่าเชื่อถือได้
แต่ถ้าเป็นรูปภาพ แล้วรูปดังกล่าวไม่มีอยู่จริงในหนังสือ ให้พึงสงสัยไว้ก่อนเลยว่า รูปนั้นถูกสร้างขึ้นมา
เพราะข้อมูลจากแหล่งอื่น ก็มักจะมาจากคนทั่วๆไปเหมือนเรา บางทีก็เป็นแค่การคาดเดาหรือสร้างเรื่องขึ้นมาเท่านั้น
ก็คล้ายๆกันกับในบอร์ดของพวกเรานี่แหละคะ บางทีก็ต้องมีการเดา มีจินตนาการกันไปตามประสา ^^

marangone:

ก่อนอื่นเลย ต้องขออภัยท่านเจ้าของกระทู้นะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะทำให้ขุ่นเคืองขัดข้องใจแต่ประการใด ผมเพียงแค่ต้องการให้ข้อมูลมันถูกต้องเท่านั้นครับ เพราะผมไม่ต้องการให้คนอื่นมาเข้าใจแบบผิดๆครับ เลย อยากจะบอกว่าเป็นของปลอมซะเลยจะได้เข้าใจตรงกันครับ ว่าเป็ยแฟน อาร์ททำขึ้นมา

ส่วนเรื่องของโซโล ภาพนี้จากในสปอยล์รายสัปดาห์ที่ออกก่อน ค่าหัวของโซโลคือ 160 ล้่าน

แต่ในเล่ม 62 ตอนที่ 614 เปลี่ยนเป็น 120 ล้านเหมือนเดิม

สรุปก็คือ ในสปอยล์รายสัปดาห์ เป็นความผิดพลาดนั่นเองครับ ค่าหัวโซโลจริงๆยังคงอยู่ที่ 120 ล้านครับ เพราะรวมเล่มถือว่าถูกต้องที่สุดครับ

panndora:

*number1* ปิดประเด็นสำหรับโซโล สรุป 120ล้าน ตามเดิม น่ารักมากจ้ะคุณ marangone

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version