Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ในที่สุดก็เฉลยความลับวิชาของโทบิ

หน้า: << < (9/13) > >>

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 10:11:56 ---
--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 05:01:32 ---ตอนสู้กับเพน คาคาชิ บาทเจ็บหนักแล้ว พลังชีวิต กับ จักระเหลื่อน้อย (เพราะใช้ไปกับร่างแยกสายฟ้าเพื่อดูความสามาตของเพน) แถมโดนวิถีสวรรค์ ของเพนอีก

หลังจากใช้คามุย เลยตาย แต่ตอนนี้ไม่เหมือนกัน คาคชิไม่ได้เป็นอะไร และ ไม่ได้ใช้ผืนตัวเองด้วย

แถมมี ไก กับ นารุโตะคอยช่วย (ตอนสู้กับเดอิดาระ มันผ่านมานานแล้ว คาคาชิ สามาตเก่ง และ พัฒนาตัวเองได้)

ปล คนที่หาว่าความคิดคนอื่นเด็กๆ ที่คิดว่าโอบิโตะ คื่อ โทบิ มันเด็กตรงไหนครับ การดูถูกความคิดคนอื่นนั้นและ เด็กๆ และ ไม่มีมารยาท

ผมออกตัวมาตั้งแต่แรกแล้ว โทบิ คื่อ โอบิโตะ และ ก็ไม่เคย ดูถูกความคิดใคร ที่ต่าง

แล้วคนที่เห็นต่างนี้ชอบกันจัง เบื่อคนแบบนี้ที่สุด

--- End quote ---

ที่ผมบอกเด็กๆอะ คือมันเถียงกันแล้วก็ทะเลาะกันนั้นคือในความหมายของผม...มันเลยเป็นความคิดเด็กๆไม่มีใครยอมใครไง..

ส่วนเรื่องแสดงความเห็นว่าจะเป็นโอบิโตะ...มันก็แสดงได้ทุกคนละ ไม่ว่าจะเป็นใครมีสิทหมดเพราะไม่เฉลยๆ...แต่ที่ผมบอกเด็กๆ เพราะ ทะเลาะกันแล้วก็เกรียนแตก...แค่นั้น

ถ้ามันไม่เข้าหูใครหรือไปทำให้ใครเดือดร้อน
ผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ *number1*

ถ้าไม่ได้หมายความว่ายังงั้น ผมก็ขอโทษด้วย *love*

chainoi:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 17:21:47 ---
--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 10:11:56 ---
--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 05:01:32 ---ตอนสู้กับเพน คาคาชิ บาทเจ็บหนักแล้ว พลังชีวิต กับ จักระเหลื่อน้อย (เพราะใช้ไปกับร่างแยกสายฟ้าเพื่อดูความสามาตของเพน) แถมโดนวิถีสวรรค์ ของเพนอีก

หลังจากใช้คามุย เลยตาย แต่ตอนนี้ไม่เหมือนกัน คาคชิไม่ได้เป็นอะไร และ ไม่ได้ใช้ผืนตัวเองด้วย

แถมมี ไก กับ นารุโตะคอยช่วย (ตอนสู้กับเดอิดาระ มันผ่านมานานแล้ว คาคาชิ สามาตเก่ง และ พัฒนาตัวเองได้)

ปล คนที่หาว่าความคิดคนอื่นเด็กๆ ที่คิดว่าโอบิโตะ คื่อ โทบิ มันเด็กตรงไหนครับ การดูถูกความคิดคนอื่นนั้นและ เด็กๆ และ ไม่มีมารยาท

ผมออกตัวมาตั้งแต่แรกแล้ว โทบิ คื่อ โอบิโตะ และ ก็ไม่เคย ดูถูกความคิดใคร ที่ต่าง

แล้วคนที่เห็นต่างนี้ชอบกันจัง เบื่อคนแบบนี้ที่สุด

ที่ผมบอกเด็กๆอะ คือมันเถียงกันแล้วก็ทะเลาะกันนั้นคือในความหมายของผม...มันเลยเป็นความคิดเด็กๆไม่มีใครยอมใครไง..

ส่วนเรื่องแสดงความเห็นว่าจะเป็นโอบิโตะ...มันก็แสดงได้ทุกคนละ ไม่ว่าจะเป็นใครมีสิทหมดเพราะไม่เฉลยๆ...แต่ที่ผมบอกเด็กๆ เพราะ ทะเลาะกันแล้วก็เกรียนแตก...แค่นั้น

ถ้ามันไม่เข้าหูใครหรือไปทำให้ใครเดือดร้อน
ผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ *number1*

ถ้าไม่ได้หมายความว่ายังงั้น ผมก็ขอโทษด้วย *love*

แต่อ่านยังไงๆ ความหมายก็ตามนั้นแหละ พอโดนด่าก็เลยแถ แต่ปล่อยๆไปเหอะ นิชชี่คุง

sinsire:

เหอะๆ แขวะกันไปแขวะกันมา นิดๆก็ยังเอา  *dontknow*

p@pangja:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 14:50:24 ---จขกท.  จะสื่อว่ามิติของโทบิ และมิติคามุยของคาคาชิ มันคือมิติเดียวกันหรอ

ถ้างั้น คาคาชิเอาตามาจากโอบิโตะ ถ้ามิติมันอันเดียวกัน โทบิก้คือโอบิโตะงั้นสิ  *shock*

ใจเย็นครับผมแค่บอกว่ารูปแบบมันเหมือนกัน
แต่ต้องไม่ลืมว่ายังมีอีกหลายข้อขัดแย้งที่ทำให้ไม่สมควรเป็นโอบิโตะ เช่น
1.เหตุจูงใจ
2.ใบหน้าบางส่วนที่ได้เห็นใต้หน้ากาก ตอนเปิดให้เกะดูกับตอนโดนโคนันเล่นซะอ่วม

SchweiDragon:

ผมว่ามันไม่น่าจะใช่การโจมตีจากต่างมิตินะ
ผมว่าคาคาชิดูดกระสุนวงจักร แล้วทำให้มันโผล่ขึ้นมามากกว่านะครับ
คาคาชิรอจังหวะที่ โทบิสวนกับนารุโตะ จนมาถึงจุดที่กระสุนวงจักรโดนดูดเข้าไป แล้วทำให้มันโผล่ออกมา จึงโดนพอดี
ผมว่างั้นนะ
หากย้อนกลับไปดูตอน 595 จะเห็นว่าโทบิจังหวะกำลังกระโดดขึ้นข้างบน นารุโตะ โจมตีสวนลงข้างล่าง คุไน พุ่งไปทางโตะ แปลว่าคุไนพุ่งขึ้น คาคาชิ ทำให้คุไนหายไป เป็นไปได้หรือไม่ว่า มันโผล่มาตอนที่ โทบิมาอยู่จุดๆนั้นพอดี แบบไม่ได้ตั้งใจอ๊ะ เลยทำให้เป็นรอย

คหสต.ผมว่าวิชาของโทบิน่าจะเกี่ยวกันการมองมากกว่า หากมองเห็นจะไม่โดน มั้งนะครับ ไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ที่อ่านอย่างละเอียด อาจจะมีพลาดบ้าง
  *damage* *damage*

หน้า: << < (9/13) > >>

Go to full version