หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่าจบซีซ่า ค่าหัวกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางต้องเพิ่มแน่ๆเลย  (อ่าน 9451 ครั้ง)

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
อยากรู้จิงๆเลยว่าจะเพิ่มเท่าไหร่

แล้ว อ.โดะแกจะเพิ่มค่าหัวให้ ช๊อปเปอร์รึเปล่านะ แล้วจะเปลี่ยนให้ซันจิรึเปล่าน้า อิอิ

แล้วเพื่อนๆคิดว่ายางไง  *hoho*

ข้าคือหนวดขาว

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมว่า คงยังไม่ขึ้นครับ มันเร็วไป *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
เราว่ายังนะ น่าจะเพิ่มตอนโค่น 4 จักรพรรดิ มากกว่าอาจจะได้ขึ้นทั้งกลุ่มเลย

benzvip1

• *
ผมว่าไม่เพิ่ม

เพราะ รัฐบาลไม่รู้การมีอยู่ของ ซีซ่า

น่าจะเป็นการทำลายแบบ ลับๆ แล้วก็จากไป
แล้วจะทำไม

Mr.bunbun

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คงยังไม่ขึ้นล่ะครับ ขึ้นบ่อยเดี๋ยวค่าหัวมันจะดูโอเวอร์ไป *number1*

krit_d.k.t2

• *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
สโมคเกอร์มานอยู่ในพังฮาตซาด้วยนะคร้าบ พี่ๆถ้าผ่านไปได้มันคงรายงานเรื่องลูฟี่แน่เลย
ข้าคือหนวดขาว

bbvv1235

• *
ผมว่าอาจจะขึ้นเพราะหมวกฟางกบดานมา 2 ปีกลับมาก็เล่นงาน px (คุมะปลอม) เละไป2ตัวเเถมจัดการซีซ่าอีกคงต้องขึ้นได้เเล้ว 11 โนวาคนอื่นป่านี้ไม่รู้กี่ร้อยล้านเเล้ว ปล.เดาล้วนๆ *attack* *damage* *haha* *great* *love* *hoho* *shock* *dead* *dontknow* *nude* *rip* *disappoint* *number1* *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าขึ้น เพราะสโมกเกอร์ก้อยุ่คงจะรายงานไปทางกองทัพแหล่ะ

เผลอๆ ลอว์อาจจะเลิกเปน7เทพ และค่าหัวก้เพิ่มขึ้นพร้อมก่ะลูฟี่ก้ได้นะ  ^^

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
ตามนั้นครับ ถ้าขึ้นก็มีโอกาส ไม่ขึ้นก็มีโอกาสสูงด้วยเพราะตอนจบสโม๊คยันอาจจะไม่ได้รายงานเพราะสู้กับลูฟี่ไม่ได้ เลยพยายามตามจับลูฟี่ไปต่อมากกว่า เดาน่า  *glad* *glad*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถ้าจบ CC เฉยๆ ไม่น่าจะขึ้นนะ เพราะถ้าพูดถึงระดับฝีมือลูฟี่ก็น่าจะเก่งกว่า CC อยู่แล้ว ค่าหัว 400 ชนะ 300 ไม่แปลก..  *้ั์drinktea*

ส่วนระดับความอันตรายกับรัฐบาล ถึงเจ้าควันจะอยู่ด้วย และถึงจะรู้ว่าลูฟี่กับลอว์ร่วมมือกัน แต่ระดับค่าหัว 400 ก็สูงอยู่แล้วไม่น่าจะเพิ่ม
(ถ้าไม่มีจุดสำคัญเช่น ลูฟี่ได้อาวุธหรือมีอะไรที่เกิดความเสี่ยงกับรัฐบาลได้ก็ไม่น่าจะเพิ่ม)

แต่เดาว่าเนื้อเรื่องมันจะไม่หยุดแค่จบ CC มันน่าจะลากยาวไปจนสู้กับจักรพรรดิ์เลยน่ะ

เมื่อตอนที่ลูฟี่สู้กับ 7 เทพคนแรกเจ้าจระเข้ ตอนนั้นเจ้าควันก็อยู่ในเหตุการณ์ มีส่วนร่วมด้วยนิดหน่อย

คราวนี้ลูฟี่จะไปสู้กับ 4 จักรพรรดิ์คนแรก เจ้าควันอาจจะมีบทตามไปด้วยเหมือนกัน เพราะยังไงเจ้าควันก็ต้องให้ลอว์คืนร่างให้

แล้วลอว์มันก็คงไม่คืนให้ง่ายๆ อาจจะต้องมีข้อแลกเปลี่ยนที่เป็นประโยชน์กับแผนที่จะไปสู้กับจักรพรรดิ์
(ส่วนตัวอยากเห็นเจ้าควันเป็นพันธมิตรกันแบบชั่วคราวน่ะ เหมือนที่อลาบาสต้า คงจะฮาน่าดู)
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Doppel Man

• *
ชอปเปอร์เป็น51เบรี *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ผมก็คิดว่ายังไม่น่าจะขึ้นครับ ! เพราะมันยังเร็วเกินไป

ก็อย่างที่หลายๆคนบอกนั่นเเหละครับ สโมคเกอร์ อาจจะไปตามไปหา 4 จักรพรรดิ ด้วยก็ได้

เเละมันก็คงจะไม่รายงานไปกลับหากองทัพเพราะอาจจะมีเหตุการณ์ติดหนี้บุญคุณเหมือนคราวก่อนอีก

เเต่...ถ้าโค่น 4 จักรพรรดิ ได้เนี่ย...ผมว่าน่าจะขึ้นครับผม  *attack* *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "