Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เซ็ทซึคือใคร?

หน้า: << < (2/6) > >>

krizalids:

--- อ้างจาก: อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู ที่ พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 13:23:27 ---ที่แน่ๆ คือเปิดเผยมาอย่างนึงแล้ว  คือ   ตัวเซ็ทสึมันมีเซลล์ รุ่น 1  แสดงว่ามันเป็นสิ่งที่ใครสร้างขึ้นมา จากการทดลอง   

คนสร้างอาจจะเป็น ริน ที่ยังไม่ตาย  ด้วยความที่เป็นนินจาสายแพทย์ด้วย  (ใหนๆก็เงิบ กับโตะแล้ว ก็เอาให้เงิบเข้าไปอีก  *haha* *haha*)

ผมมีความคิด สุดแปลกประหลาด อีกอย่างคือ  โอบิโตะ  ที่เราเห็นหน้าอยู่เนี่ย  คือ  เซตสึ  ที่รินสร้างขึ้นมา  จากโคลนโอบิโตะ  *haha*

--- End quote ---

ตัวโกงจะเป็นผู้หญิงบ้างก็ดีเหมือนกันแหะ *haha*

kyo:

--- อ้างจาก: paotank ที่ พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 13:19:08 ---เป็นไปได้ไหม

คนที่ช่วยโอบิโตะคือเซ็ทสึ  และร่างกายของโอบิโตะก็คือร่างของเซ็ทสึครึ่งนึง

ตอนนี้ที่ โทบิเปิดหน้ากากออกให้คิซาเมะดู คิซาเมะร้อง  อ๋อ เป็นคุณนี่เอง  มันแสดงว่าคิซาเมะต้องรู้จักคนในหน้ากากเป็นอย่างดี และต้องรู้ว่าคนนั้นเก่งมากๆ ซึ่งคงไม่ใช่หน้าโอบิโตะแน่ๆ

เป็นไปได้ไหม ที่ในหน้ากากที่คิซาเมะเห็นคือหน้าตาของเซ็ทสึ

เพราะเซ็ทสึสามารถแปลงร่างได้เหมือนตัวจริงมากๆ แม้แต่นินจาสายตรวจจับยังจับไม่ได้

ความสามารถของเซ็ทสึยังไม่เปิดเผยให้รู้เที่าไหร่

แต่โทบิตอนสู้รุ่น 4 แขนขาด เป็นสีขาวๆ ตอนสู้ลูกน้องดันโซที่ใช้แมลงพิษ ก็ตัดแขนตัวเองทั้งเป็ฯสีขาวๆอีก

ดังนั้นเป็นไปได้ไหม ที่ ตัวการทั้งหมดก็คือเซ็ทสึนั่นแหละ

ถ้าผมตอบจะเชื่อไหมเนี่ย เคยหาเหตุผลว่าโทบิเป็นโอบิโตะยังไม่มีใครเชื่อ*-*
อยากให้สังเกตุหน้าโทบิโอะตอนล่าสุด กับหน้าเซตซึ อยากให้ดูทรงผมเซตซึเทียบกับทรงผมโอบิโตะ ต้องมีความเกี่ยวข้องกันแน่ จุดสังเกตุอีกอย่างคือ โอบิโตะโดนหินทับครึ่งร่าง พอโคลนออกมาเลยได้เซตซึที่มีครึงดำครึ่งขาว พูดไปก็เท่านั้นไม่มีใครเชื่อหรอกรอเฉลย
แค่นี้แหละครับ

paotank:

--- อ้างจาก: kyo ที่ พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 14:00:18 ---
--- อ้างจาก: paotank ที่ พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 13:19:08 ---เป็นไปได้ไหม

คนที่ช่วยโอบิโตะคือเซ็ทสึ  และร่างกายของโอบิโตะก็คือร่างของเซ็ทสึครึ่งนึง

ตอนนี้ที่ โทบิเปิดหน้ากากออกให้คิซาเมะดู คิซาเมะร้อง  อ๋อ เป็นคุณนี่เอง  มันแสดงว่าคิซาเมะต้องรู้จักคนในหน้ากากเป็นอย่างดี และต้องรู้ว่าคนนั้นเก่งมากๆ ซึ่งคงไม่ใช่หน้าโอบิโตะแน่ๆ

เป็นไปได้ไหม ที่ในหน้ากากที่คิซาเมะเห็นคือหน้าตาของเซ็ทสึ

เพราะเซ็ทสึสามารถแปลงร่างได้เหมือนตัวจริงมากๆ แม้แต่นินจาสายตรวจจับยังจับไม่ได้

ความสามารถของเซ็ทสึยังไม่เปิดเผยให้รู้เที่าไหร่

แต่โทบิตอนสู้รุ่น 4 แขนขาด เป็นสีขาวๆ ตอนสู้ลูกน้องดันโซที่ใช้แมลงพิษ ก็ตัดแขนตัวเองทั้งเป็ฯสีขาวๆอีก

ดังนั้นเป็นไปได้ไหม ที่ ตัวการทั้งหมดก็คือเซ็ทสึนั่นแหละ

ถ้าผมตอบจะเชื่อไหมเนี่ย เคยหาเหตุผลว่าโทบิเป็นโอบิโตะยังไม่มีใครเชื่อ*-*
อยากให้สังเกตุหน้าโทบิโอะตอนล่าสุด กับหน้าเซตซึ อยากให้ดูทรงผมเซตซึเทียบกับทรงผมโอบิโตะ ต้องมีความเกี่ยวข้องกันแน่ จุดสังเกตุอีกอย่างคือ โอบิโตะโดนหินทับครึ่งร่าง พอโคลนออกมาเลยได้เซตซึที่มีครึงดำครึ่งขาว พูดไปก็เท่านั้นไม่มีใครเชื่อหรอกรอเฉลย
แค่นี้แหละครับ

อืม มีโอกาสเป็นไปได้จริงๆ

sennin five paths:

อย่าเพิ่งง เซตสื ไม่มีทางเป็นมาดาระแน่นอน  *attack* *attack* *attack*   

Dewonlineaccount:

ผมว่าเซตซึมันมีมาก่อนโอบิโตะนะ ผมว่ามาดาระโคลนเซตซึจากเซลล์เซนจูที่มาดาระขโมยขึ้นมา แล้วเซตซึก็ไปโคลนช่วยโอบิโตะไว้อีกทีหนึ่ง
เพราะหลังจากที่มาดาระสู้กับรุ่น1 มันอาจจะยังไม่ตายใช่ป่ะละ แล้วเวลานั้นมาดาระทำอะไรอยู่รอมัน2คนมาเจอกันดีกว่า
ส่วยซาซึเกะโอโรผมว่ามันพาไปรุ้ความจริงเกี่ยวกับตระกูลกับแคว้นที่โทบิมันอาจโกหกขึ้นมาก็ได้ ทำไมมาดาระถึงโดนไล่ออกจากหมู่บ้าน
ทำไมอิทาจิต้องฆ่าตระกูล อะไรประมาณนี้ ปล.เดาล้วนๆอย่าว่ากันนะ

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version