หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิอาจมี 2 คน  (อ่าน 14857 ครั้ง)

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
Re: โทบิอาจมี 2 คน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 13:15:17 »
ข้อมูล ณ ตอนนี้ มันมีทั้งจุดที่เป็นโอบิโตะ 100% และจุดที่ไม่ใช่โอบิโตะ 100% ครับ

ยังไงก็ตาม ไอจุดที่ไม่ใช่โอบิโตะ 100% มันคือข้อมูลเก่า ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าคนเขียนเขาจะสนใจหรือเปล่า

playonline

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 00:52:48 »
คือถ้าอ่านของผมให้ดีๆ ผมไม่ได้บอกว่าโทบิมีสองคนในเวลาเดียวกันนะครับที่ผมบอกว่าโทบิมีสองคนมันคือคนละยุคสมัยกัน เพื่อที่คนเขียนจะสับขาหลอกเราได้

โทบิในยุคที่สู้ักับรุ่น 4 หน้าจะเป็นคนในสมัยเดียวกันกับมาดาระหรือใกล้เคียง เพราะตอนที่มาดาระฟื้นขึ้นมายังพูดถึงแผนการของโทบิอยู่เลย แสดงว่าสองคนนี้มันต้องมีเอี่ยวกันก่อนตายแล้วหรืออย่างน้อยๆ ก็ต้องมีอะไรเกี่ยวพันกันในยุคสมัยนั้น ซึ่งมันไม่มีทางเป็นโอบิโตะตั้งแต่ต้นได้เพราะตอนที่โอบิโตะเกิด มาดาระมันก็หน้าจะตายไปแล้ว

ซึ่งถ้าโทบิในตอนปัจจุบันเป็นโอบิโตะจริง มาดาระก็ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าโทบิคนที่เคยดีลแผนกับตัวเองไว้มันตายห่าไปแล้ว

Zigmund

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 03:36:56 »
คือถ้าอ่านของผมให้ดีๆ ผมไม่ได้บอกว่าโทบิมีสองคนในเวลาเดียวกันนะครับที่ผมบอกว่าโทบิมีสองคนมันคือคนละยุคสมัยกัน เพื่อที่คนเขียนจะสับขาหลอกเราได้

โทบิในยุคที่สู้ักับรุ่น 4 หน้าจะเป็นคนในสมัยเดียวกันกับมาดาระหรือใกล้เคียง เพราะตอนที่มาดาระฟื้นขึ้นมายังพูดถึงแผนการของโทบิอยู่เลย แสดงว่าสองคนนี้มันต้องมีเอี่ยวกันก่อนตายแล้วหรืออย่างน้อยๆ ก็ต้องมีอะไรเกี่ยวพันกันในยุคสมัยนั้น ซึ่งมันไม่มีทางเป็นโอบิโตะตั้งแต่ต้นได้เพราะตอนที่โอบิโตะเกิด มาดาระมันก็หน้าจะตายไปแล้ว

ซึ่งถ้าโทบิในตอนปัจจุบันเป็นโอบิโตะจริง มาดาระก็ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าโทบิคนที่เคยดีลแผนกับตัวเองไว้มันตายห่าไปแล้ว

ถ้าจาก Time line เหตุการณ์ที่โอบิโตะเสียชีวิต เป็นเหตุการณ์ก่อนที่โทบิพาเก้าหางมาโจมตีหมู่บ้านครับ และผมก็คิดว่าโทบิที่สู้กับรุ่น4 เป็นคนคนเดียวกับในปัจจุบันนั่นแหละ สิ่งที่บ่งชี้ก็คือวิชาย้ายมิติที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว

ส่วนมาดาระตายตอนอายุเท่าไหร่ เรื่องนี้ก็ยังไม่มีบอกแน่นอนครับ แต่หลายๆท่านบอกว่าตายช่วงยุคนางาโตะ

ผมไม่ได้บอกว่าโทบิคือโอบิโตะนะ แต่ผมกำลังบอกว่าถ้าโทบิคืออิสึนะ ตามความคิดผมโทบิก็ไม่น่าจะมีหลายคน (อาจจะไปเอาร่างคนอื่นมาใช้ แต่สุดท้ายมันก็มีแค่คนเดียว)

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 07:33:53 »
เฮอ 2คน  *shock*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Uchiha Mei

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 18:21:42 »
ถ้ามี 2 คน แต่ คนล่ะยุคมันก็น่าคิดนะ

Zigmund

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 15:55:15 »
ผมคิดว่าอย่างไกลๆที่สุด มาดาระก็น่าจะตายในยุคของพวกนางาโตะ คำพูดของมาดาระที่คืนชีพขึ้นมา เหมือนกับว่าตัวเองไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรในปัจจุบันมาก อย่างรูปที่ผมเอามาแปะให้ดู มาดาระไม่รู้ว่านารุโตะเป็นพลังสถิตร่างของเก้าหาง

บางคนบอกว่าโทบิคนที่ไปยืนคุยกับอิทาจิ และชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษา คนที่ตัวสูงๆ ผมยาวๆ อาจจะเป็นมาดาระ ซึ่งถ้าดูจากช่วงเวลา

มันเป็นเหตุการณ์ที่เกิดหลังจากที่จิ้งจอกเก้าหางโจมตีหมู่บ้าน ดังนั้นมาดาระก็ควรจะรู้เรื่องเกี่ยวกับนารุโตะบ้าง ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งที่มาดาระพูดคือ...

" ไอ้เด็กที่โจมตีฉันเมื่อกี้นี้นะรึ "  " อุสึมากิงั้นรึ " เท่ากับว่ามาดาระไม่รู้อะไรซักอย่างเกี่ยวกับนารุโตะ ตามความคิดของผม โทบิคนนั้นก็คือโทบิในปัจจุบันนั่นแหละ

ส่วนไอเรื่องความสูงกับทรงผมเนี่ย ไม่รู้ว่ามันจะเป็นโอบิโตะได้ยังไงเหมือนกัน เพราะมันตัวสูงกว่าอิทาจิเยอะเลย ถ้ามันเป็นโอบิโตะจริง หวังว่าอาจารย์จะอธิบายเรื่องนี้ให้เข้าใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 16:00:05 โดย Zigmund »

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 16:01:15 »
ผมคิดว่าอย่างไกลๆที่สุด มาดาระก็น่าจะตายในยุคของพวกนางาโตะ คำพูดของมาดาระที่คืนชีพขึ้นมา เหมือนกับว่าตัวเองไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรในปัจจุบันมาก อย่างรูปที่ผมเอามาแปะให้ดู มาดาระไม่รู้ว่านารุโตะเป็นพลังสถิตร่างของเก้าหาง

บางคนบอกว่าโทบิคนที่ไปยืนคุยกับอิทาจิ และชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษา คนที่ตัวสูงๆ ผมยาวๆ อาจจะเป็นมาดาระ ซึ่งถ้าดูจากช่วงเวลา

มันเป็นเหตุการณ์ที่เกิดหลังจากที่จิ้งจอกเก้าหางโจมตีหมู่บ้าน ดังนั้นมาดาระก็ควรจะรู้เรื่องเกี่ยวกับนารุโตะบ้าง ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งที่มาดาระพูดคือ...

" ไอ้เด็กที่โจมตีฉันเมื่อกี้นี้นะรึ "  " อุสึมากิงั้นรึ " เท่ากับว่ามาดาระไม่รู้อะไรซักอย่างเกี่ยวกับนารุโตะ ตามความคิดของผม โทบิคนนั้นก็คือโทบิในปัจจุบันนั่นแหละ

ส่วนไอเรื่องความสูงกับทรงผมเนี่ย ไม่รู้ว่ามันจะเป็นโอบิโตะได้ยังไงเหมือนกัน เพราะมันตัวสูงกว่าอิทาจิเยอะเลย ถ้ามันเป็นโอบิโตะจริง หวังว่าอาจารย์จะอธิบายเรื่องนี้ให้เข้าใจ

ข้อมูล เจ๋ง ครับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:11:11 »
ก็อีมาดาระมันบอกเองว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตาย ส่วนตาอีโทบิมันก็ไปใส่ให้นางาโตะแล้ว มันคงม่องเท่งช่วงนางาโตะยังเด็กๆนั้นแหละเพราะมาดาระดันรู้จักนางาโตะตอนเด็กซะขนาดนั้น 

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 19:53:47 »
อืม ถ้าเป็นโอบิโตะ ตัวจริง อยากจะถีบหน้าคนเขียนเลย ไม่มีตรรกะเลย ดูจากสู้กับรุ่น ที่ 4 ทั้งอายุ + ส่วนสูงมันก็ไม่ใช่แล้ว

ถ้าใช่แสดงว่า การ์ตูนเรื่องนี้ไม่ได้พอตเรื่องเลย บรรยายเรื่องไปงั้นๆ เรื่องราวบรรยายเรื่องเปื่อย โดยไม่สนใจเหตุการในอดีตเอาซะเลย *dontknow*
ผมว่าคุณคิดใหม่นะครับ ไม่อธิบายนะข้อนี้เพราะอธิบายไปหลายครั้ง มันเป็นไปได้ครับตอนสู้รุ่น4 คิดดีๆก่อนครับ ตัวเปรียญเทียบอาจารย์ก็ใส่มาให้ในตอนนั้น อ่านดีๆ

ยังไง  โอบิโตะ มันตายแล้วสูงขึ้นยังงั้นหรอ ตอนมันตายพึ่งเบิกเนตรได้  มันไม่มีปัญญา ไม่ควบคุมสัตว์หางหรอก

แล้วอีกอย่าง มันคงไม่ได้ดัง หรือ เก่งอะไรมากมาย จนขนาดคิซาเมะ ให้ความนับถือขนาดนั้นหรอกตอนเปิดหน้าโชว์ คิดแค่นี้ก็ไม่ใช่โอบิโตะละ เหอๆๆ

นอกจากมันจะครึ่งโอบิโตะ ครึ่งใครก็ไม่รู้   *dontknow*
ผมก้อมีความคิดที่ไม่น่าเป็นไปได้นะ
โทบิที่อิทาจิไปหาก่อนฆ่าล้างตระกูล กะคนที่คิซาเมะเห็นน่ะ เป็นคนๆเดียวกัน คือมาดาระ
โทบิผมสั้นที่ใช้เก้าหางโจมตีหมู่บ้าน กะคนปัจจุบัน คือ โอบิโตะ
ปล.ส่วนเหตุผลน่ะ ไม่มีหรอก แค่สันนิษฐานว่าคิซาเมะรู้จักมาดาระตัวจริง และรู้ว่าโทบิคนปัจจุบันคือผู้สืบทอดเจตนารมณ์มาดาระ แค่นั้น *dontknow*